Cảm nhận khi chuyển từ iPhone X sang iPhone XR

TDNC
15/11/2018 5:46Phản hồi: 858
858 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhxuanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bàn luận làm gì cho lắm. Tóm tại mod cần học thêm lớp content marketing để khi nhận tiền viết bài PR ko bị lộ như thế này.
Mục đích bài này là để lừa mấy thằng ngu mua XR, mà thể loại đó giờ hiếm lắm mod ah.
Xin lỗi vì nói thẳng 😆
thanhxuanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Grey Mình ko nói ai dùng XR như bạn là "ngu". Ý mình là chỉ có ngu mới tin mod tt bỏ 4 triệu ra để xuống từ X tới XR.
Còn việc bạn thấy XR phù hợp nhu cầu thì dùng, việc đó OK
Còn bài này viết láo quá. PR quá lộ liêu
tinhtetinhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhxuanup Nhảm, không thích thì biến đi!
Bò kho
TÍCH CỰC
5 năm
@thanhxuanup Vậy thì làm một bài phản biện lại đi, chứ nói quy chụp kiểu vô thưởng vô phạt vậy tội ngừoi ta, còn như chỉ kiểu góp nhặt thông tin trên mạng, chỗ này ít, chỗ kia ít thì thôi ngừoi ta nói sao thì biết vậy đi 😃
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Grey @thanhxuanup e đồng ý với bác @Grey. Thôi nhịn ko chửi nữa mặc dù rất muốn văng
GragonV
CAO CẤP
5 năm
Mod dễ dãi thật 😆). Viền dày cui, tai thỏ, lại thêm vụ to lên mà phân giải ko lên > rỗ hơn mà cũng chỉ cần xài chặp là quen :3
asd971
ĐẠI BÀNG
5 năm
@GragonV Hãy ra cửa hàng, cầm 1 con XR và dòng Plus lên rồi trải nghiệm. Màn XR ko phải sinh ra để so với OLED, nó ra đời là để người dùng nâng từ các dòng Plus cũ lên. Mắt thường ko thể phân biệt đc LCD HD+ và Full HD với nhau, chênh lệch thì nó phải như dòng thường và dòng plus mới thấy rõ đc. Bạn cũng đừng áp đặt suy nghĩ của mình vào người khác như thế 😃)
GragonV
CAO CẤP
5 năm
@asd971 Vâng, lại ko phân biệt được HD và các màn cao hơn =))). Đúng là Apple quá sướng :3
satoshi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@GragonV Đang xài 2K quen cầm con XR lên nhìn màn chưa đầy 10 giây thấy nản rồi. Mà giá còn hơn cả mấy em Android cao cấp nhất.
GragonV
CAO CẤP
5 năm
@satoshi Thật không hiểu nổi giờ còn có người xài hd bảo thấy không khác mấy so với full hd hay 2k 😁
à mà thôi chắc do táo không có nhiều vitamin A 😆)
Elrifle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy nay dùng thử XS và XR thì thấy XS màn hình đẹp nhưng pin kém nhiều so với XR nên XS tặng vợ XR làm máy chính và X là máy phụ.Xr cầm đầm tay chứ ko quá nhẹ như x hay xs.Pin thì Xs còn kém cả XLoa XR to rõ ok.Mình dùng máy để nghe gọi nhắn tin check mail nghe nhạc đọc tangthuvien chơi Coc nên Xr ngày xạc 2 lần , xs thì tầm 4 lần còn x thì 3-4 lần.
D-K
TÍCH CỰC
5 năm
@Elrifle XR ngày xạc 2 lần chắc bác mở máy 24/24 luôn quá, em có xài thử quả pin nó ngày xài k hết.
Elrifle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@D-K Hi bác mà chơi CoC leo cúp cỡ 6k thì máy bật suốt là thường. Lại nghe nhạc nhắn tin gọi mau hết lắm mà vẫn hơn X với Xs nhiều
onlylove116
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Elrifle So sánh màn hình con X với Xr thì thế nào bác. Cảm giác khác biệt có nhiều lắm không bac
Elrifle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thêm cái ảnh chụp bằng 6s ko cac bác lại nói là chém. Dùng thấy phù hợp thì dùng thôi nếu mà đẹp thì Xs và Xr mỗi loại đẹp 1 kiểu . Có ng thích chụp ảnh thì 2 cam ng ko như mình thì kệ 1,2 ko quan trọng. Ai có X rồi thì ko cần lên XR lắm trừ khi fe màu với pin khoẻ thôi.X cũng chẳng cần lên XS có lên thì lên Max mới đáng.
Duc Thoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vụ màn hình thì ko thấy nói.
@Duc Thoan đang bơm doanh số mà bác :v tốt thì khoe
Dùng X chán chê mà sang XR ko thấy Rỗ thì đúng là mắt cận nặng rồi, bản thân XR cũng là X Rỗ mà, viết tắt đó, không khác biệt nó mới lạ.
anti-fan
TÍCH CỰC
5 năm
@thenhantinh Rỗ? Mắt bạn chắc không phải mắt người nữa rồi. Chỉ cần 254dpi của Rentina là mắt người không thể phân biệt nỗi nữa. Nhà sản xuất có tăng lên chỉ để chạy đua thôi chứ chẳng tích sự gì cả.
@anti-fan Biết thì nói. Ko biết thì dựa cột mà nghe. Ngta đã có bao nhiêu bài phân tích r còn lấy số dpi ra mà làm dẫn chứng.
anti-fan
TÍCH CỰC
5 năm
@phan phong. gọc Toàn bọn bán hàng nó phân tích nên bạn cần phân biệt chút đi bạn. Bạn cứ đưa ra dẫn chứng kho học chút như độ phân giải mắt người là bao nhiêu, khoảng cách tới màn... Từ đó người ta mới đưa con số 254 chứ có phải bịa ra đâu?
ninhmos
TÍCH CỰC
5 năm
@anti-fan 330 vẫn còn thấy rỗ màn, 254 thì quá rỗ. Mắt bạn chắc kém rồi
Khi đã yêu thì tự thấy nó đẹp dù màn hình k đẹp bằng, hoàn thiện ko cao cấp bằng. nói chung là mình nghĩ nó hơn thì nó hơn thôi và tâm lý có mới nới cũ nữa. chứ thật sự x nó ở đẳng cấp khác và nếu như xr có trước x có sau thì mod sẽ viết kiểu khác. Cá nhân mình thấy nếu đang dùng x thì chả có lý do gì để bán nó đi mua con xr đú theo phong trào cả.
@caocaolatre199x Chính xác !
zViVuz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@caocaolatre199x Nhìn xr cùi hơn x là chắc rồi, nâng bi rõ mà vẫn có 1 tỷ đứa vào khóc thuê mới lạ
Mà lên xr xách tay lấy 2 sim thì lên x mas Xách tay đi chênh lệch làm j lắm đâu
@zViVuz Chắc đang cần tiền bạn ạ 😁
niknAmu
TÍCH CỰC
5 năm
@zViVuz Chênh 8-9 tr mà ít a
binhu
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy bài viết cứ sai sai sao ấy. Đặc biệt là cái ưu điểm 1 và 7. Bạn cũng nên nêu ra luôn là thời buổi bây giờ skin màu mè các loại ko thiếu, thêm nữa đa phần đều phải dùng ốp nên đây ko thể dc coi là ưu điểm, chỉ dc coi là có thêm phần lựa chọn. Tương tự ưu điểm 7 cũng ko hẳn là điểm mấu chốt vì việc xài 2 sim vật lý trên thực tế ko phải máy thị trường nào cũng có. Nếu muốn mua hàng chính hãng thì là ko có
@binhu bởi vậy ngta mới chọn máy xách tay 2 sim vật lý đó....
khoavina
TÍCH CỰC
5 năm
X qua XS max chứ ai chơi vậy a
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
5 năm
đổi từ 1 con sang 1 con không hơn gì nhiều, thậm chí có những cái cùi hơn, xấu hơn, mất thêm 4 củ mà vẫn hài lòng =))
sức mạnh của quả táo kinh khủng thật
@kuramaoct Thêm 2 sim, pin ngon hơn 🤔?
PerfectSun
TÍCH CỰC
5 năm
@kuramaoct từ máy củ qua máy mới 4tr cũng là đủ lý do rồi, nói chi nó còn "hơn nhưng ko nhiều".
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PerfectSun có ai điên mà đi đổi 1 máy cũ sang máy mới y hệt khi nó vẫn hoạt động bình thường không mà bác bảo từ cũ qua mới thêm 4 tr đã là đủ lý do? =))
PerfectSun
TÍCH CỰC
5 năm
@kuramaoct có hơn nhưng không nhiều <--- bác có nói mà, quan trọng nữa là đổi được màu,
Đánh giá rõ ràng thực tế, tiện nhất là 2 sim sẽ save time nhiều, một vài page công nghệ nước ngoài cũng đánh giá cao XR về nhiều mặt, mình cũng lăn tăn chuyển từ 2 sim android qua 2 sim táo.
@STLinhKiện QuangDũng Ban đầu mình cũng ngại 2 SIM trên iPhone không linh hoạt như 2 SIM trên Android nhưng dùng mấy bữa nay thấy OK. Cho chọn SIM lúc gọi/SMS nhanh và dễ. Cho chọn SIM chính/phụ/Data thoải mái. Cho set SIM theo từng danh bạ luôn.
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TDNC Về quản lý 2 sim thì ios ko bằng android. Thao tác chậm đi đáng kể.
Vd bác đang trong app mà bấm gọi thì nó xài sim mặc định luôn, phải ra màn hình gọi đt mới chọn đc sim. Số đt gọi đến sim nào thì khi bác bấm gọi lai nó cũng xài mặc định sim đó.
Cảm nhận của mình khi chưa bao giờ dùng em nó:
- Mắc
- Xấu
- Xấu
- Xấu
Mới đổi con này cho anh hai từ 6s+ lên. Cũng mua vì 2 sim
Nó nói mượt, pin trâu, 2 sim ngon
Ừ vậy cũng được rồi tại nó ko có tiền mua Xs Ma
doremon234
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ít chụp choẹt, sau bài này thì có khi nâng 8+ lên XR thôi.
đt đẹp ko dùng lại muốn dùng đt xấu
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@demonntl Đẹp xấu là do quân điểm của từng người chứ ko phải do b noi
ninhmos
TÍCH CỰC
5 năm
Giữa X và XR thì mình chọn X, màn đẹp hơn, hình thức đẹp hơn, cấu hình tuy thấp hơn nhưng đổi lại đẹp hơn, rẻ hơn 😃
@ninhmos Rẻ hơn á😃) chưa bao giờ X rẻ hơn 😁
New như nhau hơn nhau 3tr, cũ cũng 2tr :D
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ninhmos Bao h x cũng đắt hơn xr b ơi. B nói ngược rồi.
ninhmos
TÍCH CỰC
5 năm
@monk167 Bây giờ xr mới rẻ hơn X, lúc đầu X rẻ hơn Xr
solyan84
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhu cầu dùng 2 sim thì nên dùng 2 máy, 2 sim trên 1 máy ở ios thì cũng ko kích hoặt được đồng thời đống ứng dụng chat OTP.
Bin8708
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hàng táo bao giờ cũng khác hàng androin các bác nha
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bin8708 Bạn đang so sánh ip vs j2 của sung ak
Đổi X sang XR thêm 4tr? M k nghĩ đấy là lựa chọn hợp lý, cá nhân t vẫn đánh giá cao X hơn, chắc ế k bán được nên lên tt PR cho con XR rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019