Cảm nhận khi chuyển từ iPhone X sang iPhone XR

TDNC
15/11/2018 5:46Phản hồi: 858
858 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Makoto81
TÍCH CỰC
5 năm
Điểm kém hơn của xr so với x thì khá nhiều mà chỉ nêu đc có mấy lý do vớ vẩn như trên. Để tôi liệt kê giúp cho nhé: ko có 3d touch, viền nhôm ko đẹp và sang và chắc chắn bằng, màn lcd và độ phân giải của xr đều kém x...
Trình của ad viết bài mà cùi quá.
Ps: trc đây tôi là fan táo, nhưng kể từ ngày táo bán iphone nghìn đô thì táo đã mất đi 1 khách hàng, ko phải vì tôi ko có đủ khả năng mua đc sp của apple, mà là tôi đủ thông minh để ko làm cừu hiến máu nữa.
ai la ai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Makoto81 Chưa cằm XR mà phán như đúng rồi. Sau khi cằm 02 máy so sánh X và XR mình đã chọn XR và thấy là không chọn sai. 3D touch là cái sai lầm, xài từ 6s qua 7 chưa bao giờ mình đụng tới. Bạn nói viền nhôm không đẹp và chắc chắn bằng, mời lên youtube tìm kiếm đánh giá khung nhôm của XR. Màn hình kém hơn XR, xin thưa cằm 02 máy để kế bên so sánh thì không phân biệt được cái nào tốt xấu, đừng tưởng màn hình HD là lởm. Mình từng xài HTC U11 màn 2K, màn hình HTC thì được đánh giá là xuất sắc rồi nhưng cằm XR vẫn không thấy hụt hẫn.
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
@Makoto81 Có ai nói bạn không có khả năng đâu mà cứ nói rào làm gì 😆 hay là... ?!
Mình xài X và chuyển qua XR thì thấy là sự hạ cấp chứ chẳng hề là nâng cấp, vì rõ ràng XR không sang trọng bằng X và ôi cái viền màn hình quá to và thô.
viconsmycanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
XR chạy mượt mà, màn hình vậy là tốt rồi, thích nhất vẫn là pin lâu xài thoải mái, Face ID nhạy và chính xác....
anhtuan1405
ĐẠI BÀNG
5 năm
@n.a.v.i.p không hẳn bác à, bỏ 20 triệu mua cái màn LCD ,viền dầy thì cũng phí, thêm tý chơi hẳn em Xs có khi hay hơn .
@anhtuan1405 Thế bao năm vẫn mua iphone 7,8 viền dày LCD có ai kêu không ? Có ai chê rỗ với chán không ? Thêm tí rồi thêm lên XS max luôn
anhtuan1405
ĐẠI BÀNG
5 năm
@n.a.v.i.p nhưng mà viền nó k dầy 2 cạnh như con Xr, xong lại bị mất 1 ít tai thỏ, nhìn cái màn nó gánh đủ thứ đâm ra nó khổ.Nếu không thêm thì 20trieu mua đc em X, màn còn ngon hơn nhiều, hiệu năng thua tý nhưng chả đáng kể, tác vụ cơ bản thì căng đét luôn.
@anhtuan1405 Nó không dày 2 cạnh nhưng trên dưới nó dày cui. Kể cả bỏ hết phần màn hình tai thỏ thì nó vẩn hiển thị được nhiều hơn. Bản thân cái máy này đã không dành cho những người dùng X hay muốn mua X rồi, nó dành cho những người dùng từ 8 Plus trở về trước
open0
CAO CẤP
5 năm
Mình đã cầm thử XR, rất vừa tay, không quató như Xs max, màn hình không nhỏ như Xs. Nhưng màn hình hiển thị xấu vãi so với X, Xs, Xs Max nên minh ...ignore
@open0 mình lười mang 2 đt nên tính đổi xr 2 sim, chứ ko có nhu cầu đổi sang đt màn to😃
open0
CAO CẤP
5 năm
@kijutonet Tính năng 2 sim của iphone hình như chưa ngon đúng không kijutonet ?
@open0 em có được xài đâu mà biết bác, em dự tính đổi sang xr thôi mà thấy màn hình không như 6s+ thì ko ham lắm.
@open0 Đến hôm nay em đã xài XR rồi bác. ngon lành ko phải vất vả mang 2 máy. Bác nào chỉ cần 1 sim nghe gọi, 1 sim data thù xài quá sướng. Em đây phải 1 nghe gọi, 1 nghe gọi + data chiến tuốt.
anhtuan1405
ĐẠI BÀNG
5 năm
cá nhân mình vẫn đánh giá em X hơn XR vì cái màn hình trải nghiệm, viền của Xr quá dày so với mình, mà cái màn hình là thứ mình nhìn và trải nghiệm hàng ngày nên mình chú trọng vấn đề đó nhất, sau đó là tới màu sắc, mình vẫn cảm thấy 2 màu của X rất sang và k nhanh bị "lỗi mốt" giống như màu sắc của Xr, tạo cảm giác trưởng thành hơn nữa.
Pr lố quá
Bài viết phiến diện. PR lố lăng, mình từ x lên xs không cảm nhận được nó nhanh và mượt hơn ở các tác vụ thông thường. Cơ bản con X đã quá nhanh và mượt mà r. vô app hay về home ko hề có độ trễ mà bảo nhanh hơn thì bạn có xứng đáng là mod tinh tế ko?
@phan phong. gọc Giờ đang ios 12 xong kêu quay về so ở ios 10?
Uh mà cũng đúng, người ta kêu "XR chạy nhanh hơn X, thể tiện ở tốc độ vuốt chuyển app ở cạnh dưới, tốc độ mở app, về Home. XR của mình đang cài khoảng 50 app chứ không hề ít, tương đương với con X của mình."
Nguyên cái đó bạn xem thành "tác vụ thông thường" thì nhất bạn rồi. So sánh chi nữa hen.
@kEn ViP Tui viết cái gì ông đọc còn ko hiểu thì t mất công nc vs ôg làm j nữa. 😆. Ôi
@phan phong. gọc Thằng nào đang xài X mà chuyển sang xr thì tụt cmn cảm xúc ngay chứ ở đó mà ngon ... lên xs còn chấp nhận ... pr lố quá lố ... thà nói để làm máy phụ nghe còn dc
@kEn ViP cảm tính hay cảm nhận 😁.
bb7290deu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Viết bài cho xong và chia sẻ. Lố quá.pr
Xr ngon
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Có nên đổi từ 8plus sang con này không ae nhỉ, xài 1 năm bắt đầu chán chán rôi
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
Cảm nhận

Màu đỏ đẹp
Màu đỏ đẹp
Màu đỏ đẹp
Màu đỏ đẹp
Mình đang nói đến cái màu đỏ không phải cái máy
@mai12 bao màu đỏ thiếu gì, giờ 10 cái iP thì hết 8 cái xài bao rồi :p
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
@chamcham737877 Màu đỏ của nhà sản xuất vẫn đẹp hơn. Bao màu đỏ đeo vào không ăn nhập gì cả
@mai12 vần, đẹp lúc viết bài thôi chứ thực tế vẫn đeo bao hết
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
@chamcham737877 Cảm ơn bạn đã chia sẻ
anti-fan
TÍCH CỰC
5 năm
@chamcham737877 Chỉ có cừu mới dùng iPhone xài bao thôi.
từ 7 chắc lên XR rồi chứ Xs hay Xs Max giá chát quá :v
CpT
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu đt chủ yếu chụp hình thì XR vs. X cái nào ổn hơn các bác?
hoangvu248
ĐẠI BÀNG
5 năm
@CpT XR nhé
Mua con flop này làm gì nhỉ. Nó đang ế kinh hoàng
Harry V10
TÍCH CỰC
5 năm
@Quangtuyen.arch1992 Dẫn nguồn cái ? Xr smartphone bán chạy nhất trong quý 1 2019 ở Mỹ, thế là ế kinh hoàng ???
Em mới mua 1 con, 2 sim

Màng hình không rỗ, cam chụp đẹp
Có X thì không cần lên xr. Ai muốn trải nghiệm cái mới thì mua, hơn cái cũ nhiều điểm là cái chắc, thua chủ yếu là hiển thị và 1 camera, ngoài ra to hơn, nặng và dày hơn (tuỳ gu của người dùng)
2 sim nên hơn x khoảng này
Knightmare
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nay qua FPT shop xem XR hơi thất vọng thật cái viền to tổ chảng còn kém khối máy tàu bây h cũng LCD mà nó vẫn làm đc cái viền nhìn đến nỗi nào đâu. Khung nhôm trông chán đời nhất là con màu trắng nhìn rõ tệ.
thôi mình mua XS ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019