Cảm nhận nhanh HTC U11: cái tốt xuất phát từ những thứ cơ bản nhất

Duy Luân
22/6/2017 22:19Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyenkthn
TÍCH CỰC
7 năm
Tôi thấy htc đẹp đấy chứ. Các fan cứ chê nhưng thật ra là vì các fan không có tiền mà mua đâu.
Hvkn
Trứng
7 năm
Mình thấy HTC U11 rất đáng để mua, ngoài mặt trước ra thì tổng thể đều rất tốt. Chả hiểu sao có mấy thành phần ko hiểu là ko có tiền để mua nên vào ẳng cho bỏ ghét hay chưa trên tay thử lần nào mà dám chê bai này nọ 😆 mod người ta viết bài review cho các bác đọc để biết thêm mà cứ chửi người ta PR sản phẩm thì em cũng quỳ
@Duy Luân Mặt dầy . hahahaha
@minhthuvc Đúng rồi, không dầy sao chống được anti 😁
@Duy Luân Hahaha . Có ai anti bạn đâu . Chẳng qua là bạn tự đái vào chân của mình đấy chứ . Vì cái lợi trước mắt nên bạn luôn mang theo cả vô trong bài viết . Lố bịch
@minhthuvc
Tobie_arc
TÍCH CỰC
7 năm
Không hiểu bao nhiêu người ở đây đã cầm qua thực tế các máy hay chỉ qua cấu hình. Nhiều người ấn tượng với màn hình 18:9 với đống ảnh demo mà k biết quá trình dùng kbh chụp ảnh hay có video nào full được màn hình máy. game hay app cũng rất ít tương thích với tỉ lệ màn hình đó. Và màn hình dài an gian về kích thước nữa nên nghe inc to nhưng không gian hiển thị thực tế k lớn. Nên màn hình 16:9 như iphone 7plus, htc u11 vẫn là 2 máy mình dùng thực tế thấy thoải mái nhất. Ngoài ra mình đánh giá chất lượng hoàn thiện của s8 và u11 vẫn kém ip 1 bậc. s8 thì kém u11 1 chút. Hiệu năng thực tế cũng theo thứ tự như vậy. Vì man hình 18:9 được pr quá tốt nên giờ cứ nhìn thấy máy nào k như thế là bị auto chê luôn 😔
@KDương19 Chạm vào thì không nhảy, nhưng cảm giác cầm không được chắc chắn. S8 hay S7 đều vậy. Tại vậy mà mình không ưng màn hình cong kiểu Galaxy S lắm. Cong như Note 7 thì lại rất ổn, thích Note 7.
@Duy Luân ko nên chứ đấu cấm. lỗ záng chịu
8644265
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tobie_arc vừa bán s8+ đây
cảm nhận thì năm nay SS làm S8+ cực kỳ tệ,điều hài lòng nhất ở nó chỉ có pin rất trâu,camera tốt
ức chế nhất là màn hình quá nhảm khi để chế độ full thì thiếu mấy góc,để ko full thì thừa 2 bên và khúc "tràn màn hình" nhìn cứ sao sao ấy
chơi game thì thua ip7+,để full màn hình mấy nút sát vào cạnh ko thể nào điều khiển dc
wifi khá tệ ở chỗ,mình cầm nhiều đt nhưng chỉ có s8+ xảy ra,đứng kế cục wifi mà nó cứ chọn cái wifi ở đâu đâu ấy,toàn 1 nấc 0 nấc,các đt khác luôn chọn wifi mạnh nhất gần nhất
cảm giác mh 2k vẫn tệ tệ so với các máy khác đời trước.đặc biệt là các hãng khác
8644265
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tobie_arc lúc đầu mua 7 với 7+,mà 7 vợ chê nhỏ đòi đổi s8+
đổi xong vợ kiu xài ko quen đổi lại 7+ mình thì xài s8+
từ lúc mua đến lúc bán cực ức chế,càng lúc càng ức chế nên lỗ nhiều tiễn luôn 12tr5 cho khỏi vướng víu
nội cái vụ kiếm miếng dán cũng đi 3 4 ngày trời kiếm,miếng thì bong,miếng thì mờ căm nhìn thua 720p nữa
dán dc miếng ưng ý vẫn thua ko dán mà ko dán thì trầy
đang tính mua thêm cây 7+ xài mà thấy u11 muốn trải nghiệm nên đặt cây red chơi thử,thấy vatvo đánh giá mê quá 😁
nói chung chưa xài thì ham chứ xài rồi thấy S8+ đúng như những đánh giá gần đây,thất bại của SS
thấy XZP năm nay cũng dc khen,tính mua hồi xém bán dc S8+ mà mua ko kịp,thấy năm nay XZP vs U11 tỏa sáng vl,ip thì năm nào cũng ổn định mà phải công nhận,ko có gì đặc biệt nhưng xài rất ok
tdt.lol
TÍCH CỰC
7 năm
Hóng ai bán u utral quá 😃
@tdt.lol Bữa mình bán mất rồi 😃))) biết vậy để dành anh em haha
tdt.lol
TÍCH CỰC
7 năm
@Duy Luân Quá buồn. U11 ngon hơn nhưng thích ngoại hình u utral hơn.
Bực mình, HTC dạo này PR con U11 này quá, và cảm giác con U Ultra bị bỏ xó.
Mới mua cho thằng ku em con U Ultra khoảng 1 tháng và cực kỳ bực mình vụ tai nghe usb type-C không có Adapter.
Update các kiểu, lên amazon mua cái adapter cũng ko phải rẻ (560k) và nhất định là ko thể dùng được với mấy cái tai nghe 3.5mm. Mail thẳng cho HTC và bặt vô âm tín (khinh thường khách hàng chăng?)
HTC Vietnam thì ko bán cái adapter chính hãng ở VN, chỉ có bên US. Ấy thế mà con U11 này ra thì nó tặng kèm cái adapter và vẫn ko bán lẻ cái adapter này.

Thằng em nó khó chịu vì mấy cái tai 3.5mm của nó giờ vứt xó, phải dùng tạm cái tai kèm theo máy vốn chẳng hay ho gì.

Bực!
@phuongvh.apple Uh vụ này bực thiệt 😁 không biết nói gì thêm haha
@phuongvh.apple Đó là sai lầm của HTC, tưởng cái gì của Apple cũng là tốt, là hay. Chắc fan thần thánh quá vụ bỏ cổng 3.5 nên HTC bắt chước làm theo rồi gây bực cho người dùng.
Con này thấy đẹp. Cái quan trọng của cái điện thoại là đẹp. cảm giác lúc cầm máy và độ hoàn thiện sản phẩm phải tốt thì con này nó được 2.5/3 điểm. Mặt trước con này mà viền mỏng nữa thì tuyệt vời.
anhnguyen83
ĐẠI BÀNG
7 năm
Fan HTC nên ủng hộ, mặc dù chưa đủ tiền để rước e nó về. 😔
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
😁 Thấy fan HTC có nguy hiểm và gây hấn đâu nhỉ, sao nó cũng bị mấy fan hãng khác vào đả kích không thương tiếc, chắc về phe anh bê ka vê quá, có bom rồi chả sợ bố con ai :D (P/S: đang xài cả htc, apple, samsung và nokia luôn nhá:rolleyes:)
skaska
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mong năm sao hạ còn 5-7 triệu hốt 1 cái
xibo116
TÍCH CỰC
7 năm
Kệ ai nói gì thì nói. Đã rước em U11 về dinh và đang tập bóp và trải nghiệm. Cảm giác rất phê :x
duyson_88
TÍCH CỰC
7 năm
Toàn thấy fan samsung vào gây hấn nhỉ. Các bạn samsung sao cay cú ghét htc nhể. Có bài viết nào về htc là lại thấy các bạn mài răng ở đây rồi.
kulele
CAO CẤP
7 năm
@duyson_88 anh fan apple còn thấy tinhte pr cho HTC lố bịch huống hồ gì sam fan
Ngày xưa HTC không thành công ở VN do thiếu PR, giờ người ta PR cũng chửi, không PR cũng chửi thế các bác muốn HTC sống sao.

P/s: dạo này anh em Tinhte trẻ trâu hoá nhiều quá, vào toàn thấy anh em post nagative content
@pnt_love_cty Cái bọn đó tý tuổi ranh anh em gì với chúng nó. Cứ auto chửi làm loãng diễn đàn
thích cái gì nó rõ ràng dứt khoát. u11 như bãi kim loại lỏng chảy ra sàn
KO THÍCH
u11 thích hợp cho năm 2016 chứ 2017 phải 18:9 viền phải mỏng dính
Mấy bạn độc thân nên mua về bóp... Hạn chế việc qwerty lại. 😃
zaomolin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ý kiến cá nhân!
Thích HTC vì thấy nó có 1 cách sử dụng điện thoại nó không giống như mấy con điện thoại Androi khác ( IP miễn bàn vì không thích nói chung!). Thấy nó tương đối thuận tiện, hỗ trợ, thân thiện, .....
Nhưng không thích con 11 này vì ...chưa xài chưa biết nhưng nhìn cái lưng nó bóng là không thích nổi rồi!!!!
Đời, không ngờ có hãng cho ra em dt mà có cái lưng nhìn mà có cảm thấy nhầy nhụa, bóng nhẫy lên như em này!!!
Giá hơi ảo tí nhưng nếu mê quá thì vẫn cắn răng chấp nhận được!
@zaomolin Ngại mỗi ngoài hình, bê đê nữ tính quá. Phải men như HTC 10 thì ngon.
duyson_88
TÍCH CỰC
7 năm
@zaomolin ảnh nó khác ngoài đời bạn a. hãy cầm thử ngoài đời xem
zaomolin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duyson_88 Để chiều mưa gió nay ra cửa hàng xem ảnh thực tế thế nào!!!
Đang xài chữa cháy em E8 dual !
kien22
TÍCH CỰC
7 năm
Bắt đầu yêu rồi đấy
dinkytri2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai xài hông Mod, coi bộ kiếm khá hiếm. Bản thân thấy mặt lưng sến đời thế, cải lương. Hóng coi giảm giá coi sao. Là fan ruột của HTC chỉ hóng khi em nó giảm giá nhiều mới rước thôi.
topic về HTC là có auto vào chửi, lôi đủ thứ ra chửi rồi lấy doanh thu các sản phẩm trước ra phán doanh thu HTC U11 ế nữa =)) cách 1p thôi thị trường đã rất khác rồi nhé, ở đó mà lôi quá khứ phán tương lai. Mà thôi, nhiệm vụ của anti HTC là auto chửi mà, Sámsung còn thuê cả đống nhà báo dìm hàng HTC mà, anti nhiều là chuyện hiển nhiên. Sự xuất hiện của anti là cái ko thể thiếu trong các topic về HTC, dù HTC đang tốt lên từng ngày, còn anti vẫn nhắm mắt "tôi ko nghe, tôi ko thấy, tôi ko biết" và tiếp tục chửi. Hãy xài, cảm nhận, tận hưởng công nghệ đi, cứ chửi miết quen ra đường gặp ai xài HTC cũng chửi đụng phải côn đồ có ngày mất mạng như chơi 😁
@trangthanhphuong Mình lại thấy thành phần chê ít nhiều có dính dáng đến ss, có thể ss có quá khứ không sạch sẽ nên mình nghi ngờ 😃
duyson_88
TÍCH CỰC
7 năm
@trangthanhphuong có topic liên quan hTC là mấy anh fan sung vào nhặng cả lên, cay cú htc quá chăng hay do chính samsung chỉ đạo mấy ông đó chuyên có hành vi bẩn tính đó nhỉ.
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
Mỗi người thích một kiểu. Mình thì không thích cái màng cong cong, bóng bóng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019