Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận nhanh HTC U11: cái tốt xuất phát từ những thứ cơ bản nhất

Duy Luân
22/6/2017 22:19Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kitarodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Fan HTC nên mod chịu khó qc ấy mà 😃
duyson_88
TÍCH CỰC
7 năm
Chính xác là màn 18,5 : 9 , 1 tỷ lệ cạn lời
Đã dùng qua U11, XZP, S8+ và cảm nhận của mình thì U11 cũng như XZP, là hai máy có sự bứt phá của hai hãng HTC và SONY, chứ chưa phải là cái gì đó định nghĩa lại thị trường như điều mà S6E/ S7E và S8/S8+ làm được.
HTC vẫn còn quá nhiều yếu điểm, nhất là cái nút vân tay đặt lệch một cách lố bịch. Cụm cam sau hoàn thiện thua xa iPhone.
@chân mây tím Cụm cam sau hoàn thiện thua xa iphone là ntn hả b?
@O.R.A.N.G.E sẵn chém thêm tí thôi bác, anti mà cần chi đúng sai 😁, lỡ nói quá nhiều yếu điểm rồi, dẫn ra có cái nút home thì hơi ngại :D thêm cái nữa thì thành số nhiều =))
@chân mây tím Cụm cam sau hoàn thiện thua iPhone là sao bạn 😁 mấy cái kia thì đồng ý hihi
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Mod so sánh hộ màn hình và cam của con U11 với S8. . Mình đang xài V10 muốn nâng cấp, Mod tư vấn nên chọn S8 hay U11 bỏ qua vấn đề gi
Cầm ở ngoài đẹp lắm. Đang xài blue
Được cái này mất cái kia.
Lại chạy theo táo bỏ cổng 3,5. Chả thấy có lợi gì cả
So sánh ảnh chụp của U11 vs S8 vs Z premium trên youtube thì thấy ảnh U11 đẹp khi chụp gần, còn chụp xa thua 2 em kia!
đã trên tay cảm nhận là đẹp nhưng bám vân tay quá nhiều
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mod Duy Luân : Mod so sánh hộ màn hình và cam của con U11 với S8. . Mình đang xài V10 muốn nâng cấp, Mod tư vấn nên chọn S8 hay U11 bỏ qua vấn đề giá 😁
Tuan01021991
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy đứa chê k biết đã dờ vào con đt htc nào chưa. Nói về chất lượng thiết kế đến gia công phần cứng lẫn phần mềm linh kiện theo quan điểm của t htc xếp trên LG ngang hàng hoặc nhỉnh hơn SS Sony iPhone nhé, k chấp mấy a tàu đại lục. Đt htc k đẹp trên ảnh nhưng cầm ngoài đời thực thì rất sang và đẹp.
CaoMinhHo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tks bài review của bác, mình cũng đang cân nhắc.
đc sờ e nó ở thế giới di động r các chế ạ, phê vãi
cái màu này k đc đẹp cho lắm nhở
buonban2u
TÍCH CỰC
7 năm
@Minh Quân1209 em u11 va u Ultral em nao pin sai lau jon?
Thiệt tình là thấy Duy Luân cứ khen HTC suốt. Từ khi dự định mua máy tới khi khui máy tới lúc xài máy là đều khen. Nói tới nói lui cái vụ hoàn thiện cao cấp, trải nghiệm tuyệt vời trong khi mấy cái fpt shop hay thegioididong gần nhà mình có thèm để máy cho khách trải nghiệm đâu mà biết. Toàn là Sam, Sony, Apple ... chớ hề thấy HTC. Theo quan điểm cá nhân của mình thì nếu là flagship thì HTC nên đầu tư cho cái mặt trước nhìn đẹp đẹp chút, chớ có ai mua điện thoại mà lật đít lên để xài or khoe với bạn bè đâu.
QuangAK
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nút Home đặt lệch xuống dưới cũng có cái lợi của nó. Vd chơi Game cầm ngang hay phải bấm vào sát cạnh phải (là cạnh dưới khi cầm dọc) sẽ ko bị chạm vào nút Home hay 2 nút cảm ứng Back & Đa nhiệm. Các bạn thử chơi Swamp Attack mà xem 😁

Mình chơi trên M7 toàn bị chạm vào nút Back. Trên 10 thì hoàn toàn ko bị 😃
Dạo này đi đâu cũng thấy U11 :v
ninhlaw
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã mua, ổn, ưng, sau M7 thì: nhìn, cầm chấp nhận được.
Hvkn
Trứng
7 năm
Mod cho em hỏi con U11 của mod có bị xước lông mèo màn hình ko? Em xài naked độ gần 2 tuần rồi giờ soi thấy nhiều vết xước xót quá 😔
Tobie_arc
TÍCH CỰC
7 năm
@Hvkn
Mình có bị nè bạn. Lưng thì k sao nhưng màn hình lông mèo lông chó r. đợi toè loe hẳn thì thay màn hình vậy
Hvkn
Trứng
7 năm
@Tobie_arc Èo, thay màn mất chống nước sao bác 😔
Tobie_arc
TÍCH CỰC
7 năm
@Hvkn
chịu thôi b, cái gói bảo hiểm rơi vỡ thay cho mình 1 lần hoặc màn hình hoặc mặt lưng mà
Hvkn
Trứng
7 năm
@Tobie_arc Thay lúc nào cũng được hả bác? Bị vết xước ngay màn hình ánh sáng mạnh là thấy nhìn khó chịu quá 😔 dán cường lực lên còn thấy ko ta
Tobie_arc
TÍCH CỰC
7 năm
@Hvkn Đã xước thì dán gì lên cũng vẫn thấy thôi b. Cứ làm thế nào vỡ được màn hình là được thay b ạ
Tuan01021991
ĐẠI BÀNG
7 năm
HTC 10 rất bền đó là lý do tôi chọn nó. HTC u11 có lẽ sẽ k bền như những đời m7 m8 m9

Màn super oled của samsung rất đẹp tương phản cao màu đen sâu nhưng chưa trung thực bằng màn ips lcd, và nhất là tấm nền oled ss k cần lớp phản quang nên rất mỏng làm cho tổng thể máy ss mỏng nhẹ theo nếu đáp sấp mặt xuống đất là đi ngay.
Ai từng thay màn hình oled cùa sâm sung sẽ thấy trời ơi sao lại đắt cắt cổ thế này, đó là lý do mà tôi lẳng luôn em note 5 vào thùng rác sau khi rớt nhẹ nhàng từ độ cao ngang mông xuống đất.
Có ai mua thêm bộ sạc nhanh HTC quick charge 3.0 bên siêu phụ kiện chưa cho em xin ý kiến với. Link của nó đây ạ:
https://sieuphukien.net/sac-nhanh-htc-u11-quick-charge-3-0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019