Cảm nhận nhanh HTC U11 Plus: tốt những gì cần tốt ở một chiếc điện thoại

Duy Luân
8/11/2017 22:37Phản hồi: 330
330 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ryu8
TÍCH CỰC
6 năm
Giữa U11+ và V30 cán cân với tỷ lệ 52/48 ngiêng về U11+, mình bắt đầu thích HTC hơn rồi 😃
@Ryu8 V30 không có chính hãng, hơi thốn cái này tí thôi. Mình chưa được cầm V30 nữa
@Ryu8 V30 mà có thêm lựa chọn 6GB thì quá tuyệt, mình thích lg v30 quá thể đáng vì em nó đi kèm với chip Dac tích hợp, nhưng bên đài loan mình đi rất nhiều store của lg mà ko thể tìm thấy nơi nào bán. Đành ngậm ngùi chờ em u11+ này, thôi coi như tai nghe chống ồn của u11+ bù lại chip dac trên v30 😁 mod coi thế nào làm bài đánh giá xem có chiếc DAC nào sử dụng hợp với u11+ đc ko
Ryu8
TÍCH CỰC
6 năm
@hackphonehy LG chơi xấu Vler 😔
@Ryu8 Ấy vậy mà báo chí nói samsung và lgv30 đang sâm chiếm thị trường châu mỹ mấy sợ chứ
phanthi05
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ryu8 Mình thấy điện thoại dùng htc vẫn thể hiện cá tính hơn là dùng lg, nhất là những người nào có cá tính kiểu người đức, ít nói, hiệu quả, không phô trương nhưng brilliant quietly. Mình đánh giá cao những người dùng htc về mặt cá tính, họ thường xuất sắc hơn những người dùng LG. Các sếp tầm trung mình biết từ trước chưa ai dùng Lg bao giờ mà chỉ dùng blackberry, htc gần đây họ có dùng thêm iphone.
Đọc từ đầu tới đoạn "Nhiều khả năng bản U11 Plus bán ở Việt Nam sẽ là bản 6GB RAM + 128GB bộ nhớ trong giống U11" thì thực sự thở phào nhẹ nhõm (vì mình chỉ lăn tăn mỗi chỗ này). Chỉ đợi ngày cho pre-order là kiếm ngay 1 slot thôi 😁
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tốt rồi!
mr.tw0
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon đấy ,có đk sẽ mua để trải nghiệm
ngày xưa iPhone 3gs, 4 đăt đỏ chỉ mơ ước mua dc em HTC vừa tiền. Chậm thay đổi, chiến lược ko tốt, giờ HTC thất thế quá.
Pin gì onscreen kém vậy ta. Máy mình hornor 8 cùi cùi còn dc 6g OSC cho 2 ngày xài
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
@Youtuber Life Ý bác Luân là 3.5h onscreen/ ngày đó bạn. 2 ngày là 7 tiếng ;)
@sdawhai1 Tào lao. https://tinhte.vn/htcu/thao-luan/pin-u11-plus-ban-test-ma-da-duoc-gan-2-ngay-on-screen-3-tieng-may.2743184/
phucmaster
TÍCH CỰC
6 năm
@sdawhai1 lại suy diễn, ý bạn đó là 3.5h OST cho 2ngày đó, còn 22% pin, nếu dùng đến hết thì thêm dc 1h nữa là 4.5h
Ruoumia
CAO CẤP
6 năm
Gia công sao mod,mép kính với khung có liền mạch ko,hay vẫn hở như U11 ở 1 số điểm
@llong Mình có nói trong bài â, khít hơn rất nhiều rồi, măt trước trên con mình cầm còn không có hở nữa.
onscreen có 3,5 tiếng thôi á mod @Duy Luân 😔
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
@vietanhnb1993 3,5 tiếng / ngày bạn
@sdawhai1 3.5 tiếng total mà. Cơ mà mình đi ngoài đường nhiều, 3G 4G suốt, max độ sáng nên tổng thời gian sử dụng vậy là ổn lắm lắm luôn
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Được thì bác Luân đưa cho mod nào chuyên test pin trên TT làm 1 topic đánh giá chi tiết pin đi. Xem pin 3k9 gánh con U11+ khoẻ ra sao 😃
@sdawhai1 Có chứ 😁 chờ nhé. Cái này mới bản test nên không làm mấy cái này được vì sẽ khác biệt so với bản thương mại.
Kiss--me
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điểm danh fan HTC :v. Trung thành với one M7 từ cuối năm 2012 đến giờ vẫn ko lỗi lầm gì ngoài vụ ám tím mang đến hãng thay. U11+ chắc sẽ là em tiếp theo :v.
phanthi05
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kiss--me Chuẩn, mình thích phong cách brilliant quietly.
HTC chuẩn hơn Samsung,ít lổi vặt...camera ngon bền tốt...nhưng màn hình hơi kém...hơi rẻ tiền,loa ngoài như hạch....không biết HTC 11plus này có khác không...kiểu dáng thì đẹp..
@Hoho Nguyen Vãi cả màn kém loa như hạch 😆 chắc dùng mấy em rẻ nhất lên phán
heokunkun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoho Nguyen Chưa dùng bh phải ko
Nhìn mấy con này ko biết ở ngoài sao chứ bóc hộp con Xiao mi X4 2tr7 màu đen đẹp mê hồn . Cầm mà chắc tay màn hình đen tuyền và có cảm giác ko nỡ cho e nó chầy dù là 1 vết nhẹ . con phê hơn ngày xưa bóc hộp e 5s lúc mới ra !
@Tambin Sạo quá ông ơi...
@Hoho Nguyen thiệt mà . bạn mua sài thử đi . hiệu năng khá tốt
@Tambin Thôi..100% chỉ đc 10 người chọn cái hiệu năng chú ơi...
cotinh76
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bạn nào biết con dt này có thông tin gì về sạc nhanh hay chống nước gì không?
Khen cho lắm vào rồi mua iphone xài
tienducvtc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài viết dài. Ko có mục đích rõ ràng. Đọc xong mình chỉ thấy quan điển cá nhân của bạn. Hihi cảm ơn
@tienducvtc Ừ thì bài này quan điểm cá nhân mà. Review hoàn toàn là cá nhân. What do you expect? 😁
boyqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Onscreen 3,5h mà pin dc 2 ngày????
gdyoon
TÍCH CỰC
6 năm
Cảm giác cầm nắm so với XZ Premium thì ntn nhỉ
@gdyoon Màn hình 4k XZP là đẹp tueetj đối...
Ở đài loan nó cho đặt trước giá 21.900 bản 6GB, tiền đài hiện 1000 đài tệ là 750.000vnd

Vậy là khoảng 16 củ rưỡi. Về Việt Nam chắc 17 củ
@hackphonehy Tiền đài ở Việt Nam giờ là 780 lâu rồi nhé. và theo kinh nghiệm của mình thì về vn lại đắt hơn thêm 1 triệu nên dự đoán giá con này chính hãng ở VN là 18tr500
@minhtuan7610 75 thôi bạn, bạn lên check mà coi, mấy hôm trước thì 78 thật
@minhtuan7610 Mình cũng nghĩ là 18.5 hay 18.9 gì đó chứ không rẻ hơn mấy đâu
@Duy Luân Vậy mua xách tay cho rồi
buonban2u
TÍCH CỰC
6 năm
vẫn chọn htc
Vo_manh
TÍCH CỰC
6 năm
Con này ok nhất của htc. Mà sao k ra sớm hơn nhỉ. Đợi người ta bán hết rồi mới da.
Mình mới được trải nghiệm em này và huawei mate 10 ở hongkong, giá tính ra tiền việt khoảng 15tr đồng. Cảm giâc là cực kỳ ngon và thích ạ
wenquan
TÍCH CỰC
6 năm
@Pinochio Pinochio Bác thích mate 10 hay u11 plus hơn ?
@wenquan Htc đẹp hơn ạ, mate 10 nhìn mập lắm. Nhưng 2 con đều cực kỳ sướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019