Cảm nhận nhanh HTC U11 Plus: tốt những gì cần tốt ở một chiếc điện thoại

Duy Luân
8/11/2017 22:37Phản hồi: 330
330 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan 95
CAO CẤP
6 năm
theo ý kiến cá nhân của e thì con này ko quá đẹp nhưng ngon, giá ngon . hết, (fan LG, Sony, Samsung, Apple, Google)
Mn ơi cho mình hỏi với. Mình mới mua e htc u11 plus này dc 3 hôm thì thấy có vài lỗi. Ko biết do đâu mong mn chỉ giáo.
Lúc mới mua có cập nhật phần mềm. Dùng dc 1 ngày thì thấy thi thoảng có lỗi ko vuốt dc màn hình sang trái phải lên xuống. Chỉ thấy lực cảm ứng là các ô tròn nhỏ chạy theo ngón tay. Nhưng nhấn nút nguồn bật lại thì oke.
Lỗi thứ 2. Chụp ảnh xong mình chỉnh sửa ảnh thì ko lưu dc bị đơ đơ như hình. Ko thoát ra dc. Phải xóa app đi vào lại. Mình có mang ra hiệu thì nhân viên reset lại máy thì oke. Nhưng hôm sau vẫn bị lỗi lưu ảnh. Nhưng ko phải đơ mà mất khoảng 10 đến 15 giây mới lưu dc chỉnh sửa ảnh. Bọn nhân viên cứ bảo do phần mềm ko p phần cứng bảo đêm đi bảo hành mà mất tận 4 5 ngày vì mình ở hải phòng. Vậy xin hỏi mn máy mn có bị vậy ko và lỗi do đâu thanks all
@phucmaster Bác ơi cho e hỏi. Máy e htc u11 plus xuất hiện lỗi này mà ko biết do đâu.mong các bác chỉ giáo. Điện thoại đang tắt màn hình. Khi cầm dt lên mở khóa bằng vân tay. Thì cảm ứng có hiện tượng di chuyển ngón tay trên màn hình thì có kiểu bóng của chấm tròn chạy chậm theo ngón tay. Click vào màn hình thì dc nhưng vuốt xuống thì ko ra thanh trạng thái dc. Vuốt lên thì ko ra ứng dụng được. Vuốt trái phải cũng vậy. Nhưng bấm nút nguồn mở khóa lại thì bình thường. Mình có đi bảo hành họ reset lại máy nhưng sau vài ngày lại bị. Rồi lại mang đi bảo hành thì họ gọi lên trung tâm bảo hành rồi họ chỉnh cài đặt gì đó. Về nhà vẫn bị. Hic ko biết có ai bị ko. Chỉ giáo hộ với. Hay máy mình bị loạn cảm ứng ạ
@Hieobeo Mình có quay lại videos lỗi đó. Ai có lòng tốt chỉnh hộ mình m gửi videos cho coi hộ mình với huhu
phucmaster
TÍCH CỰC
6 năm
@Hieobeo bác cứ đăng video hẳn lên trên này đi ai biết thì họ bảo, để xem có phải lỗi ko đã chứ lại như cái vụ kêu lưu ảnh chậm tưởng do máy hóa ra do mạng 3g chậm, lỗi cảm ứng thì người ta phải thay màn cho bác rồi chứ chả ai để ko đâu, ko tin là lỗi như thế mà bấm nút nguồn lại bình thường được thì quá đơn giản, chả có cái lỗi nào như thế cả
@phucmaster Thì mình cũng nghĩ vậy. Chắc do cài đặt gì đó hic
Đây. M có quay video lại. Giờ m chụp từ clip mình quay lại. Ai giúp hộ t với. Ko vuốt lên để mở khóa dc hic
@Hieobeo IMAG0180.jpg
phucmaster
TÍCH CỰC
6 năm
@Hieobeo Bác đặt vân tay, mật khẩu chưa ? Đây là ngoài màn hình khóa, còn vào trong dùng có bị thế ko
kiem tra xem co bản update nào kg ? up len. u11 minh chua gap tinh trang nay
@tigerosxpro T ktra rồi ko có bản cập nhật phần mềm nào cả. Reset lại máy nhưng thi thoảng vẫn bị. Nhưng nhấn lại nút nguồn vào lại thì ko sao cả. Chỉ khi nào máy ngủ mở lên sử dụng mới bị. Còn đang sử dụng thì ko bg bị cả hic
Giang Minh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hieobeo bác dùng hàng cty hay xách tay
@Giang Minh dùng ngon lành cành đào...
giá hạ là mua thêm con nữa ah nha
Htc thấy ghê ghê ai củng chê...
Giang Minh
ĐẠI BÀNG
6 năm
ai dùng cho cảm nhận cái coi, đang máu quá các bác ak
@Giang Minh mượt nhất thế giới android, ngang pixel 2
buổi tối lấy nét chụp hình và lưu mất khoảng 1 2 giây, chậm hơn Samsung/ iPhone
Màn hình 2K mịn chứ ko trong trẻo đẹp, thua LG
Thương hiệu ko sang chảnh
...
hackpeace
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn nào cho mình hỏi con u11+ này chụp xoá phông ngon ko, so vớ ip7+ thế nào 😃

tks các bác
Mod nói màn hình u11p đc đánh giá cao mà dùng thực tế màn hơi tối, cũng ko nổi bật như mô tả, châc mod chém quá.
Cũng bình thường thôi. Xài note quen, sang htc độ sáng u11p phải để tầm 70 % mới đc. Đánh giá màn còn thua s7e hay s8
Con này ko có chụp xoá phông mặc định. Cài app ngoài của google pixel.
Pin, bóp viền và giá trị độ bền thì yên tâm htc hơn. U11p xài ko lỗi vặt. V30 vãn vị ác cảm chết đột tử với bóng mờ. Bỏ ra hơn 10 củ đập hộp nên chọn htc cho yên tâm
Con này hàng chính hãng ko thấy chỗ nào bán nhỉ. Chủ yếu thấy 1 số nơi xách tay 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019