Cảm nhận PowerAmp – trình nghe nhạc chuyên nghiệp dành cho Android

Duy Luân
19/3/2011 15:38Phản hồi: 288
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pm này mình dùng một thời gian rồi giao,giao diện thì đẹp,nhưng nghe vẫn không hay bằng power amp đâu nhé,cái này trên market số lượt tải về không cao,

---------- Post added at 09:58 PM ---------- Previous post was at 09:55 PM ----------

cái này cũng tuỳ từng máy chứ,mà phần mềm nghe nhạc đẳng cấp còn phải xem cả trình quản lý nhạc có chuyên nghiệp hay không nữa,power amp thì hội tụ cả hai yếu tố

---------- Post added at 10:00 PM ---------- Previous post was at 09:58 PM ----------

bác thử add nick của bác thương tín vào rồi down hoặc cài xem ,em làm thế là ok liền
- Theo nhận xét của mình thì nếu nói về độ chuyên nghiệp của trình quản lý thư viện nhạc thì đó là phải đạt được các tiêu trí như dễ dàng tiếp nhận, nhanh chóng truy xuất và đơn giản đối với tất cả mọi người dù là mới sài mobile mà vấn đề này mình đánh giá là mấy thằng S40, S60V3, S60V5 và trình mặc định của máy Android, Nokia ngon hơn thằng Power amp này.
Sau khi bạn xác định các thông tin của bài nhạc trên máy tính như thể loại (Genres), Tác giả (Artists), Album, Composers, ... thì chỉ cần chép nhạc vào thẻ và tự động các thông tin trên sẽ được máy update, sắp sếp đúng như bạn đã xác lập trên máy tính và việc bây giờ là chỉ cần mở lên và thưởng thức theo ý thích của mình và một vấn đề không kém quan trọng nứa đó là tốc độ luôn nhanh hơn Power amp.
Bác này nhìn lướt qua thì có vẻ pro. Nhưng xem kĩ lại thấy ngố ơi là ngố. 😆
Bác nghĩ là cái trình nghe nhạc của S40, S60... và trình mặc định của Android, Nokia là ngon ư? E lấy một ví dụ cho bác xem. Trong máy của bác có chứa rất nhiều thể loại âm thanh như: file nhạc, rùi file nhạc chuông, nhạc tin nhắn, file ghi âm... đặt ở những thư mục khác nhau. Khi mở trình nghe nhạc lên, nó sẽ update tất cả, hiển thị tất cả trong list. Khi đó chẳng phải bác sẽ fải nghe k chỉ các file nhạc mà còn cả file ghi âm, nhạc chuông ư? Và cứ fải Next, Next ư?Như vậy có fải là quá khó chịu k.
Nhưng đối với PowerAMP thì lại k có chuyện đó. Người sử dụng có thể tùy ý chọn các thư mục nhạc để add vào playlist. Và có thể tự tạo lists những bài hát mình thích. Thật là tiện. Mà cái PA này còn hỗ trợ Bass và nhiều thứ nữa. Đối với những người k có đc chiếc tai nghe xịn thì tính năng này quả thật là rất hay.
Còn về tốc độ thì minh k quan tâm vì nó cũng đâu có ảnh hưởng đến tốc độ fát nhạc, đâu có làm cho bài hát của mình play nhanh hơn hay chậm đi.
Mình đã từng dùng qua nhiều soft nghe nhạc. Nhưng đến khi sử dụng PA thì chả muốn đổi sang cái soft nào nữa. 😁

---------- Post added at 01:10 AM ---------- Previous post was at 01:03 AM ----------

dmufo8469
TÍCH CỰC
13 năm
Quả thật PWA quá tuyệt vời, bạn còn có thể next bài qua tai nghe nữa ( điều mà ít phần mềm có thể làm đc), nhưng mình còn thiếu cái tai nghe, khoảng 500.000 thì mua tai nghe nào hợp lý các bác nhỉ. Loại có mic đàm thoại luôn nhé các bac.
Với số tiền khoảng 500k thì bạn làm một cái tai nghe Sennheiser sẽ cảm nhận được chất lượng đỉnh cao của âm nhạc.
cdang
TÍCH CỰC
13 năm
Nhu cầu của bác thì Sound Magic MP21 phù hợp nhất, có Mic và nút chuyển bài luôn, giá tầm 450k.
cái này tùy chỉnh theo ý mình các hiệu ứng âm thanh khi nào thấy hài lòng thì thôi! rất bồ kết ^^
Jkj
khphuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em dùng bản 1.0 build 230 ...... Cho em hỏi: khi em bật bản nhạc FLAC >100mb thì nó cứ im tịt mãi ko hát, bật bên andless thì nó lại hiện "Initialization error" nhưng khi chạy nó trên máy tính với phần mềm foobar2000 thì lại được ạ. Các anh chỉ cho em hiện tượng như vậy là sao ạ :-s. Em thử với album nhạc Eagles - Hotel California (1976) và Off The Wall của Micheal Jackson đều như vậy. Liệu PA ko hỗ trợ >100mb ko ạ ?
link của 2 album đấy đây ạ:
1979 Off The Wall 24bit/192kHz
@khphuong chào bác.các mẫu điện thoại em chưa biết có loại nào có giải mã 24bit/192khz hết bác ạ.bác nên rip về 16bit/44,1khz(44100hz) bỏ vào là được.dung lượng file ăn theo thông số của file nhưng không hẳn là cứ nặng mêgabyte không đọc được.em vẫn nghe flac bằng N8 thôi.
các bác chém nhau dữ quá.âm nhạc nằm ở cảm nhận chứ chất lượng cũng chỉ có mức độ nào đó thôi ạ.em thường nghe bằng dàn âm thanh có chỉ số khá tốt bằng nguồn phát là N8 và em thấy ưng cái bụng.các bác so âm li đèn với âm li bán dẫn cùng cấp xem con nào đắt tiền hơn.mà đèn điện tử thì đã quá lâu rồi nhé và thông số của âm li đèn không bao giờ ăn được âm li bán dẫn thế nhưng nghe thì ngược lại.một số ý kiến chia sẻ.
khphuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không ai biết bệnh này để giúp em ạ 😔
Em chào cả nhà!
Tình hình là e cũng rất kết cái em PowerAMP này. Nhưng khổ nỗi cứ dùng đc vài hôm thì lại đơ, k phát đc nhạc nữa. Em cài đi cài lại cũng vẫn chỉ thế mà thôi.
Vậy em mạo muội hỏi bác nào có bản full dùng ngon lành up lên cho ae xài nhờ chút nhỉ. 😁
không ai có bản ful dùng sẵn à . minh đang cần chứ bản này dùng dc 2 hôm thì nó bắt key ngay...
phần mềm này có chơi dc nhạc lossles dc ko bác chủ thớt cái này cũng hơi khó nhằn à:banghead:
Thưa các bác cái này các bác vào appstore.vn/a vào phần music sẽ có PA và cả thuốc nữa em đã thử và rất good:twins:
tomato123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái chương trình này khi muốn thoát ra thì chỗ nào, sao ko thấy nhỉ
Cái powerAMP này + ứng dụng Equalizer hoặc DSP manager thì thôi nghe nhạc khỏi chê lun
Có bản 2.0 full thì post cho ace nhé, phần mềm rất tuyệt!
minh dung TTP vs PA cung 1 luc. cam nhan cua minh TTP ko bang PA. nghe bang phone moto bass dap phe lam'
minh dung ban 2.0 - 445 unlock nay co day du hen tat gio-. ho tro them stereo
cái này chỉ có file cài apk với file ..... thôi, ..... đc vài ngày là nó block ngay. Hình như cần thêm 1 file trial reset nữa mới ngon thì phải.
ghét chờ đầu tuần tới ngân hàng nó làm việc mới nạp tiền vào thẻ đc chứ ko là mua luôn tối nay cho nóng sốt, thẻ hết sạch tiền rồi:spin:
Có ai cho e bản full đê, chỉ e cách next + back bài hát bằng nút điều khiển trên headphone luôn với
trình độ ..... vẫn chưa qua mặt được em này bạn ạ, có chăng thì lách luật được vài ngày

mua mà xài cũng là 1 biện pháp tốt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019