Cảm nhận sau khi chạy 600km chạy Vespa Sprint ABS 125cc 2016

marsfk
22/11/2016 17:25Phản hồi: 40
Cảm nhận sau khi chạy 600km chạy Vespa Sprint ABS 125cc 2016
Chào các Bác!
Chã là e mới lấy Vợ! Vợ em thì chưa có xe máy riêng nên cũng sắm cho ẽm 1 em xe để đi chợ búa này nọ! Em thì đang chạy con SH Ý 2010! Cũng đam mê xe cộ lắm! Cũng mất thời gian cả tuần để đọc và nghiên cứu trên mạng xem xe nào ok! Từ Lead 2016, rồi Air Blade, SH Mode, xong cuối cùng thì Ghiền em Sprint ABS 2016 mới ra này! ( nói chứ mua cho vợ mà em cũng lựa sao để mình còn đi ké đc nữa chứ, em cao 1m78 mà đi Lead nhìn kì kì)
Kết đc kiểu dáng quá đẹp! ( Đi con này ít ra còn đc ngta dòm! haha) Máy móc thì nghe Hãng PR động cơ I GET máy móc êm gì gì đó! Rồi thắng ABS! Nói chung cũng nâng cấp đáng kể so với dòng trc! Hồi đầu cũng lo lo! Tại nghe ngta nói Vespa chạy kêu dữ lắm! Với không bền! Mà đối với em, chạy xe thì mình phải thích cái xe trc đã! chạy mới có hứng thú! + với 1 đứa bạn đang chạy dòng 3v đời trc nói chạy cũng ok!
Nên đầu tháng 11 em với vợ ra Topcom Nguyễn Văn Trỗi quất 1 em màu Cam với tổng thiệt hại là 81tr500k ra giấy! Tặng 1 nón BH, 1 thảm lót sàn với đang có chương trình tặng 1 nón 3/4 và 1 ba lô Vespa mà đến tháng 1 mới lấy đc!

Sau 3 tuần chạy khoảng 600km và bảo dưỡng thay nhớt lần đầu! Những điều em Thích và Chưa Thích trên xe này như sau:
( đây là cảm nhận của bản thân em nên em dùng từ thích và không thích chứ chưa hẳn là ưu điểm, nhược điểm! Vì ưu nhược điểm là tùy mỗi người cảm nhận!)

Thích:

+ Kiểu dáng quá đẹp và sang chảnh!
+ Yên cao ráo hợp với dáng 2 vợ chồng em
+ Xe ngồi cũng khá thoải mái, dễ ôm ( vợ em nói vậy! =)) )
+ Về máy móc! Máy phải nói là rất êm ái! Chạy ở tốc độ tầm 40km/h em có cảm giác giống chạy xe điện! máy êm ru ko gào rú tí nào! Xe chạy rất lướt! Đây là điểm mà e thích nhất! Khá hài lòng về động cơ!
+ Mở cốp bằng nút bấm cùng sạc điện thoại khá tiện dụng! mà em không mấy khi sạc trừ khi bất đắc dĩ do sợ nguy hiểm cháy nổ!
+ Xe xài khóa từ nên cũng yên tâm 1 phần khi gửi xe hay đậu xe

Chưa thích:
+ Gầm sau hơi thấp! Leo lề phải cẩn thận ko là cà vào cái chống đứng! Tệ hơn là có thể va vào lốc máy!
+ Cái chổ để chân đằng trc! Em không hiểu dụng ý của nhà thiết kế là gì mà lại để cái bình ắc qui cho nó chồi chồi lên! Làm cho việc để đồ bị cản trở! Nếu để thùng sữa hay ba lô rất dễ bị rớt ra 2 bên do sàn không bằng phẳng! Cái này đúng nghĩa xe kiểng! =.=
+ Móc treo đồ chưa thật sự tiện dụng! Vì gắn với cái cốp nên đang treo đồ mà mở cốp lên là rớt ra ngay!
+ Mức tiêu hao nhiên liệu chưa ấn tượng như quảng cáo! Sau khi tính toán rất kỹ thì e ra con số là tiêu thụ 33 - 34km/ lít! Đường hỗn hợp + thường xuyên chở 2 người! Theo em thấy là tạm chấp nhận đc!
+ Yên chỉ vừa đủ 2 người ngồi! Không tống 3 được đâu nhé!

Còn lại thì mọi thứ ok hết ạ! Cuối cùng thì e nhận xét là xe này dành cho những bác thích 1 dòng xe đẹp + thời trang, thích cảm giác êm ái và nhẹ nhàng nhưng đủ mạnh để tạo được sự phấn khích và cái đam mê khi lái xe ! ❤
Kết => xe chở Gấu là hết sẩy nhá!

Quảng cáo

Bác nào đang dùng xe này thì share cảm nghĩ nha! ❤
20161105_223532.jpg IMG_20161118_212155.jpg IMG_20161123_001221.jpg IMG_20161123_001232.jpg
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrImposible
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp
kucuoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dáng vợ bác đẹp quá
@kucuoi Ck 1.78 thì zk phải zị rồi.
Mà công nhận dáng ngon vđái.... Hehe
@trainhangheo1990 sao vô văn hóa vậy ? Thấy nhiều ở đây khen 1 cách văn minh ko ? Haizzz !!!
Xe sang... Nói chung ở thế hệ này thì iget wá ngon. Chỉ tội mức tiêu hao nhiên liệu vẫn như cũ. Và đó là điểm yếu lớn nhất của hãng nữa thôi. Chứ máy hết kêu om xòm sắt thép như động cơ thế hệ trước + 3v ie. Đi ngoài đường thấy chiếc nào êm nhìn xuống lốc máy có chữ iget đúng là có tiến bộ
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
Nói chung nhiều ý kiến khen vợ bác, em cũng thế thôi. Xe cộ quan trọng gì đâu
ý kiến cá nhân thì dáng con vespa bình thường còn dáng vợ bác thì đẹp 😁. Mà dáng đẹp thì chạy con nào cũng đẹp, đẹp hơn nữa là đi mui trần 4 bánh.
vl mấy bác! =)))))))
kucuoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chờ bác chủ thớt up ảnh mặt
romeo_133
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn mất bao lâu có biển và giấy. Và còn này ..thì bạn có dán nilon ko nhỉ? 😁
@romeo_133 biển thì ngày hôm sau có ngay! giấy thì 10 ngày! xe hãng nói ko nên dán keo! vì dán thì xe bị nóng với lột ra mất lớp bảo vệ gì đấy! hiện tại vẫn để nguyên bản nha bác!
chúc mừng bác có 1 em xe đẹp + 1 cô vợ dáng đẹp nha.
Xe PI thì cứ thời gian đầu nó phấn khích vậy đó. Thời gian nữa bác mới thấy mệt vụ xăng cộ, bảo dưỡng...nói chung là bác cứ kỹ tính đi bảo dưỡng đều đặn thì xe mới bền được.
o070o
TÍCH CỰC
7 năm
xăng hơi nãn bác nhỉ 😔
Nó có chức năng nhá đèn xin qa đuờg ko bác
CuongGZ
ĐẠI BÀNG
7 năm
em cũng mới làm 1 em cho vợ. mà sao bác mua cái chìa khoá màu cam hay nhỉ. em thấy màu xanh thôi.
tino18
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyencuongse7en Cái này là bọc khoá,có đủ màu b có thể tìm mua mà
Trâu là già đây, ko hiểu sao mình rất có thiện cảm với các bác boy đi Vespa. Nhìn rất chín chắn + điềm tĩnh
nobitaadidas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi con này người ngồi sau để chân có thoải mái k. thêm nữa là dừng đèn đỏ chẳng hạn có bị chạm chân người trước với người sau k.
à với vụ bảo là cốp hay bị nóng vì động cơ ở ngay dưới thì sao ạ??
tino18
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nobitaadidas Người ngôi sau để chân thoải mái nè ! Cốp vẫn còn rất là nóng nhé 😆) còn vụ dừng đèn xanh đỏ thì vẫn còn bị chạm
cello_t
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phải công nhận là Piaggio làm xe đẹp,tinh tế...đã suýt nữa thì quất em này cho vợ(để thi thoảng đi ké ),nhưng xe nặng quá,vợ không ưng đành quay sang e grande,được cái nhẹ,êm,xăng ít nhưng nhìn không đã như Vespa.Túm lại là xe dành cho người thích mới mẻ & thời trang.
datafire
TÍCH CỰC
7 năm
Xe đẹp quá bác ạ. Nhưng xăng ngán quá. Chắc đợi khi nào đẳng cấp bằng mấy bác, chạy xe không suy nghĩ nhiều về xăng cộ em sẽ sắm cho vợ với đi ké càfe dạo phố. Chứ giờ cty vợ cách nhà 15km ngày 1 lit ngán quá ^^
111huynguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Công nhận cả 2 con vợ của bác đẹp.Con vợ 2 này đi thì ngon rồi nhưng ngại vụ xăng thôi😃
tuấn anh@@
ĐẠI BÀNG
7 năm
xe này đẹp quá , giá k biết giờ tầm bao nhiêu
nobitaadidas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuấn anh@@ Chưa đăng ký biển thì khoảng 70-75 củ
nobitaadidas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngại mỗi vụ nóng cốp nóng máy. Mình hay mang máy ảnh mà vứt cốp thì...
CuongGZ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nobitaadidas công nhận nóng kinh thật - nhưng cái thấy khổ hơn là cái hệ thống máy dưới cốp bị bùn đất bắn vào nhìn kinh khủng mà ko chắn lại được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019