Cảm nhận sau khi nhận xe Vinfast Klara

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi Gree007, 7/12/18. Trả lời: 12, Xem: 3740.

Chia sẻ

1. Gree007

Best Answers:
    0
    Gree007
    ĐẠI BÀNG
    Bên Vin hỗ trợ rao xe sớm cho em nên em được nhận xe rồi các bác ak :D , có bác nào đang quan tâm dòng xe này không
    Cảm nhận của cá nhân em thì thấy chạy khá êm và vọt, cũng dễ làm quen ko ngoại hình đẹp, sáng cho vợ mượn đi làm đi tổng quãng đường 10,7km thì tụt 11% pin, có leo 2 đoạn dốc
    Theo em tìm hiểu thì pin của nó thiết kế còn có thể nâng cấp thêm dung lượng và có thể tự thay cell cho nên chi phí sẽ giảm nhiều, chắc khoảng hơn 100 cell 18650
    Theo em nghĩ lần này Vin sẽ thành công bởi vì hệ thống escooter toàn cầu là do bosch phát triển chứ ko phải Vin và đang được TG đón nhận. Vin chỉ góp mình vào sản xuất hạt nhân trong cả 1 hệ sinh thái đấy thôi, giống nhiều hãng xe điện khác, ở VN có thể tìm thấy con xe điện với mức giá dễ chịu hơn cũng động cơ của bosch nhưng chất lượng hoàn thiện và thiết kế xấu hơn và quan trọng hơn là ko nằm trong hệ thống escooter như klara :)
    link cho các bác tham khảo : https://www.bosch-mobility-solution...electric-integrated-system-with-in-hub-motor/

Chia sẻ

STLinhKiện QuangDũng thích nội dung này.
  2. Tơ Lơ Mơ

Best Answers:
    0
    Tơ Lơ Mơ
    ĐẠI BÀNG
    Anh vin khôn vãi. Bảo hành 3 năm không bao gồm chai pin. Để dành tiền mua pin đi nhé.

3. Bacutri

Best Answers:
    0
    Bacutri
    TÍCH CỰC
    Xe nội vinfast giá dễ chịu vì mua đợt đầu,giờ mua giá chính thức cũng hơn 50tr nên cũng chưa dễ tiếp cận đến ntd lắm,thôi thì tiếp tục vẫn dùng xe ngoại vậy :)

4. ptxmdaichi001

ptxmdaichi001 Dự bị

Best Answers:
    0
    ptxmdaichi001
    Trứng
    Còn em thì kĩ tính lắm, cứ phải để hóng nốt đã xem có phốt gì không rồi mới mua. Nói chung ủng hộ hàng nội nhưng vẫn phải chắc cú cho mình trước đã.
    Nói vậy chứ mua xe mới thế thôi chứ đóng con lô thì em quyết đoán nhanh lắm.

5. wontak

Best Answers:
    0
    wontak
    ĐẠI BÀNG
    Em đi đặt hàng mấy chỗ đều báo ngừng nhận đặt hàng bản pin lithium rồi, có bác nào biết chỗ đặt hàng ko ạ?

1. Gree007

Best Answers:
      0
      Gree007
      ĐẠI BÀNG
      Gree007 @wontak Bác qua đại lý phạm văn đồng với đại lý lê văn lương hỏi xem sao ạ, trên trang chủ nó có địa chru cụ thể đấy bác

2. namosa

Best Answers:
      0
      namosa
      ĐẠI BÀNG
      namosa @wontak Inbox em nha bác

6. Chu Q Tùng

Best Answers:
    0
    Chu Q Tùng
    ĐẠI BÀNG
    Sắp tới tăng giá thì có chó nó mua.các bạn cứ chờ xem.

1. namosa

Best Answers:
      0
      namosa
      ĐẠI BÀNG
      namosa @Chu Q Tùng Hàng nghìn người đã mua, họ là cờ ..hó sao?

2. only14ever

Best Answers:
      0
      only14ever
      ĐẠI BÀNG
      only14ever @Chu Q Tùng Tôi biết còn có nhiều người còn không bằng con chó đấy, bạn có cần tôi ví dụ không ?!

7. cukhotabit

Best Answers:
    0
  8. STLinhKiện QuangDũng

Best Answers:
    0
    STLinhKiện QuangDũng
    ĐẠI BÀNG
    Xe đi êm không bạn? Cái phuộc và dàn nhún ấy, mình thấy xe máy quan trọng nhất cái đó, thứ 2 nữa là thắng có bị đảo hay sàng xe không?

9. Tơ Lơ Mơ

Best Answers:
    0
    Tơ Lơ Mơ
    ĐẠI BÀNG
    Tốc độ thấp thì lo gì mấy cái ổ gà. Thắng thì không đảo như mà nó ngắt điện cà khựt hơi khó chịu. Lên dốc cao mà rà thắng mất điện xe tụt lùi, không quen rất dễ bị té.

Chia sẻ

Đang tải...