Cảm nhận sau một thời gian trải nghiệm Sony XZs – quen thuộc nhưng vẫn rất lạ và khác biệt.

zyzy1908
26/4/2017 10:51Phản hồi: 225
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mọi nguwoif cho mình hỏi là tính đến thời điểm này thì con XZS có chụp hình và nghe nhạc thật sự xuất sắc khi so sánh với các mẫu flag ship hay cận flag ship không ạ?
Yume2412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy có nhiều người chê thiết kế của Sony nhỉ. Riêng mình thì có những cảm nhận sau:

1. Thiết kế vuông: cái này thì ko chỉ có Sony, mà nhiều hãng dt nội địa JP khác cũng thiết kế ntn. Bản thân mình hầu như cũng toàn dùng dt thương hiệu JP như Sony, Sharp, Fujitsu... Và cảm thấy thiết kế này đẹp, để lại ấn tượng nhiều. Cầm ko cảm thấy cấn tay, nhưng đúng là bỏ túi quần nông nông tí chạy xe khó chịu thật. Btw, có thể nói cái này như là cái phương châm thiết kế của JP ko chừng. Nó đem lại cái gì đó riêng, đậm chất JP.

2. Nút điều hướng nằm ở vị trí đó mình thấy rất là thuận tay bấm. Trừ dòng Ultra to đùng ra thì đa số những dòng khác đều có thể dùng 1 tay để sử dụng, lúc này thì ngón cái sẽ ko phải với quá xa để bấm phím điều hướng. Khi mình cầm dt thì góc dưới của dt sẽ nằm sát cạnh bàn tay của mình, vì vậy ngón cái sẽ với tới nút điều hướng trong màn hình dễ hơn. Trong khi nếu như SS, mình sẽ phải dịch dt lên, bây h góc dưới dt sẽ nằm ở khoảng gần trung tâm lòng bàn tay. Mà như vậy thì sẽ hơi khó để mình dùng các chức năng ở trên cùng khi chỉ cầm 1 tay.
kiendaicad2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào biết cách vào tinh tế giờ muốn comment thì phải làm sao cho nhanh ko, những topic vài chục trang mình phải cuộn mỏi tay mới xuống đc
- Cho hỏi luôn là có ai dùng XZs quay chế độ 960 trong nhà nó noi và nháy liến tục ko
- Góp ý tý là mod nữ này làm Review cứ như kiểu quảng cáo chứ ko phải review nữa
huyct1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào cho em hỏi sao em chụp cứ nhiư bị ám hồng
huyct1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huyct1 Chụp ngoài trờ
Bây giờ có 4tr thì quá thơm cho 1 cuộc tình rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp