Cảm nhận smartphone gốm nguyên khối Mi Mix 2: Liền lạc, sạch sẽ, trắng lạ

cuhiep
6/2/2018 4:54Phản hồi: 139
Cảm nhận smartphone gốm nguyên khối Mi Mix 2: Liền lạc, sạch sẽ, trắng lạ
Có những cảm nhận khác biệt thực sự khi cầm và sử dụng chiếc Mi Mix 2 phiên bản làm từ nguyên khối gốm màu trắng. Trước tiên phải kể đến cảm giác liền lạc, mượt mà khi mà anh em cầm trên tay. Tiếp theo là sự sạc sẽ mà anh em thấy và cảm thấy được khi sử dụng. Cuối cùng là cảm giác khi nhìn qua những chiếc smartphone khác với kiểu dáng và màu sắc khác hoàn toàn.

Liền lạc, mượt mà:
Đây là chiếc điện thoại mà khi cầm trên tay mình có cảm giác liền lạc và nguyên khối nhất từ trước đến giờ. Không một tì vết, không một tí nào cấn vào tay. Và nó còn ấn tượng hơn nữa vì sự mượt mà của gốm khi anh em chạm tay vào.

Anh em có thể tưởng tượng nó giống như chiếc chén gốm hay ly gốm nhà anh em. Nhưng thực chất nó mịn và liền lạc hơn rất nhiều. Nó hẳn là một khối gốm được mài dũa, được hoàn thiện cẩn thận và gần như không tì vết chứ không phải là lớp gốm tráng bên ngoài.

Anh em có thể nghĩ đến cảm giác khi cầm một viên đá hay viên ngọc được mài mịn, rất mịn khi cầm Mi Mix 2 bản gốm trắng này trên tay.

tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (2).jpg

Sạch sẽ:
Trước tiên là rất khó để có thể nhìn thấy vân tay bám trên Mi Mix 2 gốm trắng và mình cũng thấy rất ít vân tay bám lên. Có lẽ không chỉ là màu trắng mà cả nguyên vật liệu nên anh em không cần phải lau sạch máy khi dùng như hầu hết các smartphone cao cấp khác hiện nay vối đa số có nắp lưng hay thân máy được hoàn thiện bóng, kính.

Không chỉ những gì anh em nhìn thấy mà kể cả gốm nó cũng hạn chế tối đa những thành phần khác nhau dính trên nó. Mình thử lấy mực bôi lên và chỉ cần cầm tờ giấy lau qua một cái là đi hết, không còn dính lại tí nào. Rõ ràng không chỉ nhìn sạch mà mình nghĩ là những thiết bị làm bằng gốm sẽ sạch sẽ hơn trong thực tế.

tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (7).jpg

Khác lạ:
Mình từng cầm chiếc Mi Mix 2 màu đen bản bình thường và mình đã không có gì ấn tượng về nó, với mình nó giống như những chiếc điện thoại Android khác không giống như cảm giác ấn tượng trước đây khi cầm Mi Mix 1 vốn khác biệt hoàn toàn.

Tuy nhiên Mi Mix 2 bản gốm trắng nguyên khối này thì mọi chuyện khác hoàn toàn. Nó quá khác biệt so với phần còn lại của thế giới smartphone cho dù hình dáng nó cũng bầu bầu, tròn tròn. Điều làm lên sự khác biệt đó là màu trắng, đó là nguyên khối gốm, đó là sự liền lạc.

Hiện mình đang dùng hai sản phẩm gốm trắng nguyên khối là Apple Watch Edition và Mi Mix 2 và mình thực sự thích sự tươi trẻ, năng động và khác biệt của hai sản phẩm này so với phần còn lại của thế giới.

Quảng cáo

tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (8).jpg tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (9).jpg tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (10).jpg tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (11).jpg tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (12).jpg tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (13).jpg tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (1).jpg tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (3).jpg tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (4).jpg tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (4).jpg tinhte_cam_nhan_smartphone_gom_nguyen_khoi_xiaomi_mi_mix_2 (5).jpg
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang từ từ có thiện cảm với thằng xiaomi này, bữa mua thử con redmi 5a giá 1tr8 dùng sơ cua thấy quá tốt trong tầm giá. Mong xiaomi phát triển mạnh hơn nữa để cho nhiều người có cơ hội tiếp cận với smartphone và đưa giá của smartphone trở lại với thực tế.
@Nhất Linh 93 Thôi đi bạn mua 2 con 6 củ thì có chứ bạn chảnh nói 1 thành 10 anh hùng bàn phím hả tôi đây mua cả trăm triệu còn chưa thèm kể đây
@langtu_haohoa_binhduong Bạn mua bn kệ mẹ bạn. Tui đang nc vs người ta chứ đâu quan tâm gì tới bạn đâu tự nhiên nhảy zô. Tui khoe với người ta mà bạn thấy tự ti bạn sợ người ta ko biết b cũng có tiền hả =))
Tuctrungsoft
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 Máy mình mua từ tháng 6/2013 xài làm máy chính từ đó tới giờ, rớt lên rớt xuống, tróc sơn, mẻ cạnh tè le, may mắn màn hình không vỡ xước tí nào. 5 năm rồi, pin có xuống cấp tí ngày sạc 1.5 lần nhưng máy vẫn chạy rất tốt. Smartphone đấy, ko phải cục gạch đâu. Màn 4.5 inch, pin 2370, chip lõi kép 1.7ghz, ram 1Gb. Phải tự nể mình luôn
mrHz
CAO CẤP
6 năm
Ở VN có bán bản gốm ko nhỉ?
@nhoxakapela Hàng chuẩn à?
@cyberat kk khuyến mãi thuường xuyên mà cụ lo gì =))
@thichlangthang không chuẩn cháu xin tặng mỗi cụ 1 cái dùng tết nha, cái này ae cần cháu cmt chỉ chổ mua, làm gì cụ @Cường T.V nặng lời vậy? bán cái máy cháu chả sơ múi được gì đâu ạ, hàng phân phối chính hãng có sẵn nhe cccm!
@nhoxakapela Chi chỗ đi cháu...
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới xem clip của VV xong qua Tinh tế đọc dc bài của bác Hiệp, công nhận là em này mang lại cảm giác cầm khá khác lạ, màu trắng sáng như Omo matic :rolleyes:
Quá đẹp. Chưa đc cầm trên tay mà nghe bác nói thấy phấn khích quá.
thêm cái logo táo thì bán kinh khủng lắm😁. phải nói là đẹp. mà ko biết cam và loa thoại ngon chưa.
@nguyenmanh287 Mình đang dùng mix 1 thấy chán quá. Loa lởm camera lởm chỉ đc cái pin trâu và mượt 😆
@thônnrinhcao12 loa con đó gọi là tồi tệ. ngoài đường là botay luôn.b úp mặt lưng vào nghe sẽ ổn hơn đó. cam thì ếu bằng tầm trung
@nguyenmanh287 Đợi vài năm nữa anh Cook hút máu bằng vật liệu mới bác nhé
@pro744 cô0k mà chơi gốm này thì phải lên 2k
Mà ko xài ốp thì sợ rơi sẽ bể, mà nếu xài ốp thì mất đi nét đẹp của nó
Thanhnam™
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới làm con redmi 5a sơ cua, thấy quá tốt trong tầm giá, chắc phải thay đổi suy nghĩ với mấy anh tàu
ra thêm bản màu đen thì bá cmn đạo, mặc dù đang xài 8plus nhưng vẫn thích có thêm 1 con android như thế này
@Lynch Pencil giống ý bạn luôn, mình cũng đang rất hóng bản màu đen mà gốm á. Chứ trắng thì ngại quá, mình là nam, mình không thích xài màu trắng này lắm.
@Hoa Lam có bản full gốm đen mà bạn
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenduytu111 Ừ, nhưng màu đen ít thấy được nhắc tới nên mình k biết 😆
Đã nghiên cứu kỹ hai em đen và trắng. Em trắng không phải không bám vân tay, như nhau cả chỉ là ít thấy thôi. Tuy nhiên phần màn hình ốp vào thân máy vẫn còn nhìn thấy khe màu đen. Tuy rất rất sát nhưng vẫn có. Và mình đã chọn Mi Mix 2 màu đen sau khi trải nghiệm thêm V30, G6, Oneplus 5t, HTC U11+, Note 8, A8. Rất thích cảm giác cầm nắm.
@minhnguyenthien Con oneplus 5t được không bác?
Sang tháng sau mấy hãng sẽ tung ra thiết kế mới tha hồ lựa...quan điểm của mình là, mình thích thì mình rinh về...ko quan tâm đám đông 😁
kemkem87
TÍCH CỰC
6 năm
ảnh tinhte chụp đẹp vãi, ko biết mod nào chụp nhỉ ?
Giờ phải công nhận là xiaomi là hàng Tàu "chuẩn". He.
Đang sài 2 món của nó. Xác nhận là hàng đẹp + tính năng tốt + bền (bị đập, ném, thấm nước liên tục mà chưa hỏng)
nếu nói một con điện thoại mà có thiện cảm và đc lòng nhiều người nhất chắc là Mimix từ 1 đến 2
bendn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ZzCapuchino Ko biết nhiều lòng xào nghệ cỡ nào chứ mình thấy ifan nó vây quanh thằng LG V30 trong quán cafe, đủ biết con nào lòng nhiều hơn.
sauruou80
ĐẠI BÀNG
6 năm
ngày trước mình cũng thấy mấy anh TQ cũng ghê ghê.. nhưng từ hôm buồn buồn mua con Mì Xào 5 phờ lút mình có suy nghĩ khác hẳn.. so với tầm giá 3 chai rưỡi thì em nó ko có đối thủ thiệt.. tràn viền, màn to, pin trâu.. giờ hay cầm nó hơn con IPX giải trí.. hic hic
tieu.ngao
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn đẹp vãi
1431988
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng là chất liệu quý sờ tộc vl 😁.
Cho hỏi nếu so sánh hiệu năng game và camera của mi a1 với zen2 đang xài thì con nào ngon hơn. Đang tính mua mi a1 mà sợ chơi game lag hơn zen2
@anhlucky2 zen 2 dùng chip intel, tối ưu ứng dụng kém cỏi hơn snapdragon nhiều!
bác lên youtube mà coi, nhiều video chiến game trên Mi a1 ầm ầm ra
@haituongwall ah ok. thế để qua tết mua con a1 về chơi game 😁
anti-fan
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai hết cảm xúc với smartphone như mình thì like
boyngheo75
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anti-fan Có mình. Chán smp cũng cả mấy năm nay. Bữa ra Ng Kim đi mua tủ lạnh, sẵn ghé ngang cầm vọc mấy mẫu đt linh tinh. Hết cảm xúc thật rồi. (Mình fan HTC và Motorola). Có lẽ vì đt hiện tại đang dùng nó phục vụ cv mình hiện tại là quá đủ. Vọc tiền thích hơn nhiều bác nhỉ. Hihi...
À, mà bổ sung luôn là cũng hết cảm xúc vs gái luôn rồi. Thấy e nào hàng ngon ngang qua thì địa địa 1 tý thôi chứ cũng chả có cảm xúc gì đọng lại. Hehe...
bomy
CAO CẤP
6 năm
@boyngheo75 Thế nhà bác đã biết bác bị thế này chưa :p
raycaster
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boyngheo75 Dự là "thằng em" của bác cũng hết cảm xúc với bác rồi nhỉ? :p
vohungcuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
đồ xiaomi vừa có chất vừa có lượng. em cuồng anh này mất rồi 😃