Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận và đánh giá điện thoại Mobell Paladin (Singapore)

dongtragiang
21/6/2013 16:6Phản hồi: 1.015
1.015 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn chung máy thiết kế đẹp,ngoại trừ cái camera bị lồi còn nhìn mặt trước rất ok,tốc độ tốt,màn trông khá đẹp,pin thì bình thường,không tốt cũng không quá dở,nhược điểm của máy này là loa ngoài nhỏ,camera thì các bạn đừng hi vọng nhiều vào tầm tiền này,chụp ảnh không động và tay không bị rung thì cũng tạm ổn,nhưng tay hơi bị rung xíu là ảnh đã không ổn tí nào,kết luận với giá khuyến mại 4m1 chất lượng máy là tốt trong tầm giá.
azuka888
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cứ dùng đi rồi khác biết thôi mà tự nhiên ai chê hàng tàu làm gì
Phan_Quan
TÍCH CỰC
11 năm
bác nuhongngatngay có thể up vài tấm hình gốc chụp bằng e nó ko ? Nếu so với các máy bác xài từ thời 432, magic,770, paladin thì em nao ok nhất
@Phan_Quan những máy có chip MTK chụp hình mình thấy như nhau thôi, chụp ngoài trời, đủ sáng thì good còn chụp thiếu sáng thì tệ.
nếu bạn thjx chụp ảnh thiếu sáng hoặc ban đêm thì Lumia là số 1
J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cho ý kiến con iOcean X7 như thế nào nhỉ ? Giá phải chăng mà màn hình FULL HD cực đẹp, thiết kế cực mê, cầm rất đằm tay, 5'' mà vừa tay, 2 sim ngon lành, ...chỉ tiếc là Pin 2000 thấp quá. Ai có test qua con này rồi cho ý kiến ?
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J007
Bạn diễn tả thế kia nghĩa là bạn test rồi, được thì quất luôn .Pin 3000 giá 5,150m.
J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con V987s này cũng giống V987 thôi chỉ khác Pin, nâng cấp ko đáng kể. Thấy con V987 thế nào?
J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
ý có ai dùng chưa nhỉ? test tìcầm được một lúc thôi, chua trải nghiệm được
các bác làm loãng topic wá. tiêu đề đang nói về paradin mobell mà.
vẫn chưa thấy chủ thớt cho review tấm hình chụp đêm.
hiện tại trong dòng máy 4 nhân 5 inch, với giá tiền này, mobell đang hot nhất đó.mại zoo thôi
Có ai bị lỗi chính tả "cuộc gọi nhõ" giống mình ko????
@Riz Le lỗi chung cho android 4.x trở lên, chỉ có root và chép font sữa lỗi vào thôi. Chỉ là lỗi hiển thị chữ 'ơ' nếu bạn ko fải là ng khó tính thì cứ mặc kệ nó, khi nào có rom cho paladin hãy nghĩ đến root vào nhiều hơn nữa
@nuhonngatngay8x hì, ra là vậy, tưởng bị lỗi tính đem đổi 😆
@super_stupid2 sao con này cấu hình ngon thế mà antutu thấp hơn Mobell Paladin là sao zị?
còn nữa, những con mà các bác nhắc đến trong post này ko con nào antutu hơn paladin hết, zị paladin đã tha đổi gì so với D10s để có antutu khá zị, thế thì sao mà chọn đây?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nuhonngatngay8x Do nó gánh cái màn hình full HD nên điểm thấp thôi

Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thằng dienmay.com nó chơi trò đánh lận con đen,ai biết thì mua con paladin giá 4t125,ai không biết thì mua 4t699

@thienhoa3 uh đúng rồi, giá 4tr125 là đặt online lấy ngay khỏi đợi, còn mua liền thì 4tr699 theo giá của cty fân fối. Ai biết lên mạng check thì mua đc giá fải chăng. Theo mình thì paladin có chút cải tiến gì khi qua mobell vì test antutu và 1 số chức năng mà mobell quảng cáo hơn hẳn những con cùng cấu hình. Mỗi con có ưu điểm riêng cho các bác lựa chọn😃
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nuhonngatngay8x Bạn muốn so sánh antutu cùng cấu hình thì phải so với con cùng độ phân giải mà hình nữa
Cơ mà antutu ben nó chỉ tượng trưng thôi,có 1 số pm trên market cài vào nó add 1 số tweak,spript,inic.d vào máy điểm antutu tăng rõ rệt
Có những rom xài rất mượt nhưng antutu không cao lắm
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hehehe đúng rồi, vô hỏi thì nói 4t699, xong mình nói trên web có 4t125 thì nó cũng ok luôn.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom gốc thì dùng sp flash tool rút ra là có,không cần đợi bên mobell up link đâu,rút xong up stock recovery lên mình build cho custum recovery
Con mobell này với con lai 504 cấu hình giống nhau mà,giống với con hhkkphone hd4 nữa,rom thì chỉ cần một số bước port là dùng được,cơ mà bạn không muốn vọc nên mình khó hướng dẫn,con hk phone kia rom nhiều,lại được Việt hóa rồi nên tha hồ dùng

@thienhoa3 vừa đọc xong bài backup rom bằng sp flash tool, nhưng còn vài chỗ thắc mắc là khi thực hiện có cần fải root máy, có fải mở usb debug ko bác thienhoa
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không cần,chỉ cần máy bạn nhận driver của mt65xx là được rồi,mà trước bạn từng flash rom cho con p770 là đã từng cài rồi,giờ cắm lại cho nó nhận ra thiết bị mới thôi,nó chạy hơi lâu nhé,khoản hơn 40 phút đó
Cách thì gần giống như up rom thôi,phải tháo pin ra,nếu cổng com nó không nhận thì gắn pin vào
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nuhonngatngay8x À,tạo cái mtk6589 scatter.txt,phải tích vào usb debug
Xác định được cách vào recovery chưa,thường máy tq nó là phím volume+ và phím nguồn

@thienhoa3 vào recovery thì dễ thôi bác nhưng mà mình làm hiện cái nhà phát triển lên để tích vào usb debug rồi thì ẩn nó lại đc ko?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nuhonngatngay8x Cái đó là gỡ lỗi usb,chỉ khi nào cắm cáp nó mới hiện,cứ để,không ảnh hưởng gì,càng tốt,để máy bị boot loop hay fc do xóa nhầm file system thì dùng adb push vào máy

@thienhoa3 oài, ông nói gà bà nói vịt rồi, mình hiểu ý bác rồi. Ý mình muốn hỏi là cái Developer Options trên android JB bị ẩn đi, chứ ko hiện sẵn, mình có thể làm nó hiện lên để chọn usb debug trong đó xong rồi mình muốn ẩn nó lại có đc ko? Tìm trên google chỉ thấy cách làm hiện ra chứ ko thấy cách làm ẩn đi! link tham khảo http://www.vietnamandroid.com/android-tricks/huong-dan-bat-usb-debugging-android-4-2.html
J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung thì nó báo 12.0 hay 13.0 cũng được, đơn giản là chất lượng tương đương với 8.0 thôi (so với Galaxy Grand cua Samsung) nhưng như thế cũng đẹp rồi, còn hơn Lai 504 của Mobistar
Mới hốt 1 em hôm qua bên dienmay.com, giao hàng tận nơi, đang voọc. Ai cần review tham khảo thì nói nha... 😁
Phan_Quan
TÍCH CỰC
11 năm
@alexnguyen33 Thấy trang chủ mobell.vn có để camera phụ con này la 3.0 có aoto focus. ko biết đúng sự thất ko ? ai mua rồi nhận xét với
Phan_Quan : làm gì có vụ camera phụ có auto focus. Cái này dành cho chị em tự sướng thôi. còn dienmay.com viết là camera sau 12mp có đèn flash kép cũng sai nữa.
@alexnguyen33 dành để soi mặt nặn mụn, trang điểm, chảy đầu thì đúng hơn😁
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào có phần mềm nội suy ảnh của camera không cho mình xin với, máy mình có 3 chấm thôi, muốn nội suy nó thành 10 chấm cho nó máu.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@diepgamer À,hỏi tay minhdangoz bên mobiistar
Tay đó vừa hack cam con Lai 504 từ 8mpx lên 12mpx
Mà khó lắm,tay đó giấu nghề kinh lắm,nhiều bài viết hướng dẫn của hắn đúng nhưng thiếu sót hay trả lời câu hỏi rất ưu ngắn gọn

J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thienhoa3 nhận con W8 Beyond chưa ? cho cái topic đánh giá nhé. Lenovo S920 khá đẹp cũng vừa ra mắt bên FPT khoảng 6.5 chai, tầm này tiền nên làm con nào nhĩ?
@thienhoa3 Chế độ bh tốt ko, tốt hơn Lai504 ko bác

Sent from my mobiistar touch LAI 504 using Tapatalk 2
@thienhoa3 bác thienhoa3 này thấy tham gia nhiều diễn đàn đó nha,thl 1,5ghz bên này có rồi mà bác bigbang đó.đang phân vân giữa 3 con này nhờ bác tư vấn hộ nhé thl 1,5ghz, c2 1,5ghz và iocean x7 1,5ghz
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyendon. Khó lựa chọn
Con aveo iocean x7 thì ngon nhất nhưng hãng nó ít có tiếng,con c2 có tiền thì là lựa chọn tốt,mình ít tiền mà muốn hít hàng thơm nên chọn con thl

@thienhoa3 Hjj vậy chờ bác xài xem sao rùi cho nhận xét mình hít chút hàng thơm với nhé, thấy c2 thiết kế đẹp hơn thl. thank bác
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn rocket anger có thể cho biết tí thông tin về em lenovo p780 không
Nghe nói sẽ bán vào đầu tháng 7 và giá chỉ hơn 5 triệu

Theo mình nếu các bác mua chip MTK thì ko nên mua máy vượt giá 5tr rất fí tiền bởi vì chip MTK chất lượng chỉ tương đối vẫn còn nhìu ức chế lắm như hỗ trợ 3g, gps ko đc tốt, tuổi thọ cũng kém hơn chip khác... Nếu đã vượt giá 5tr thì nên chọn chip QC hoặc Intel vì giờ những máy giá rẻ cạnh tranh cũng nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019