CẢM NHẬN VỀ IOS 10. NÂNG CẤP LÊN HAY Ở LẠI VỚI 9?

vietcad.77
17/9/2016 12:34Phản hồi: 92
CẢM NHẬN VỀ IOS 10. NÂNG CẤP LÊN HAY Ở LẠI VỚI 9?

Bạn đang ở quá lâu trong thời kỳ ios 9, và bạn cảm thấy nó ổn định mượt mà đơn giản vì đó là nó quen thuộc từ khá lâu rồi. Một sự thay đổi và lạ lẫm đôi khi làm bạn mất định hướng và không rõ nó là tốt hay xấu khi chung quanh bạn quá nhiều luồng dư luận: Tốt ghê, mượt mà, Lag lắm, hao pin, nóng máy, như dở hơi.....Vậy thì bạn sẽ làm gì? Ở lại với 9 hay lên 10. Dựa trên quan điểm cá nhân người dùng và đã Test từ bản beta 6 đến khi cập nhật lên 10 Final mình xin có chút đánh giá dựa trên kinh nghiệm bản thân về iOS 10 để bạn có thể tự kết luận về nó.
A- Các công đoạn đầu tiên khi update một phiên bản mới iOS 10 (Phiên bản mới hoàn toàn chứ không phải dạng cập nhật fix lỗi kiểu như .xx nhé):

⁃ Sao lưu dữ liệu của bạn bằng iTunes hay bằng iCloud.

⁃ Thoát khỏi iCloud trên máy của bạn
⁃ Tiến hành xoá sạch toàn bộ dữ liệu cũ và cài đặt lại
⁃ Cài đặt lại xong 9.3.5 bạn tiến hành cập nhật iOS 10.0.1 thông qua OTA hoặc iTunes
⁃ Khi nâng cấp thành công iOS 10 rồi bạn tiến hành xoá sạch dữ liệu một lần nữa để cho phép máy sạch sẽ
⁃ Nếu có thể hãy cài mới các ứng dụ ng hay dùng lại từ đầu hoặc không thì tiến hành Restore bằng iTunes hoặc iCloud.
⁃ Các lỗi phát sinh khi dùng iOS 10:
+ Lag và nóng máy hao pin: Do các bạn update Lần đầu và restore ngay không cài lại mới nên có sự xung đột nào đó ( Mình đã thử nhiều lần trên máy mình)
+ Nhận vân tay kém hơn 9.3.5. Cái này mình đoán có thể bạn vừa cắm sạc trên PC vừa update. Khi upate xong bạn nên tháo hẳn Cable ra và Xoá sạch cài mới từ đầu. ( Đã thử cài trên iPhone 6S Plus và iPad Air2)

B- Các điểm mới trên iOS 10:
1. Nhấc máy để mở màn hình:

Chỉ dành cho iPhone SE, iPhone 6S, iPhone 6S Plus. Các bạn không phải máy này thì không có tính năng này nhé! Với tính năng mới này, bạn chỉ cần nhấc máy là màn hình của thiết bị sẽ tự động sáng lên thay vì phải bấm vào nút Home hoặc nút nguồn như trước đây. Tính năng này có thể bật hoặc tắt bằng cách vào trong mục Settings -> Display and brightness -> Raise to wake.

Quảng cáo

2. Mở app camera nhanh từ Lockscreen. Hay với iPhone nhưng dở với iPad:
2.1. Giờ đây bạn có thể nhắn tin trả lời ngay tại Lockscreen:

Quả là tiện lợi cho việc nhắn tin mà không phải mở máy lên nữa. Khá hay cho tính năng này. Mình rất khoái cái vụ Nhắn tin nhưng mà cái trang Widgét ở lockscreen này nhìn thô quá, Fonts chữ cũng to và đậm hơn. Mình ghét cái Font chữ này!

2.2. Không bỏ lỡ khoảnh khắc với cú vuốt phải ngay từ lockscreen trên iPhone:

remove-lock-screen-camera-shortcut-your-iphone-ios-10.1280x600.jpg

Mở nhanh ứng dụng chụp ảnh trên iOS 10 sẽ đơn giản và thuận tiện hơn rất nhiều, khi ở màn hình khóa bạn chỉ cần trượt sang trái. Trước đây, bạn có thể mở nhanh ứng dụng camera bằng cách vuốt từ icon ứng dụng này lên bên ngoài màn hình khóa. Tuy nhiên icon ứng dụng camera này khá nhỏ.
Trên iPhone thì bạn có thể không bỏ lỡ khoảnh khắc với chỉ một tay, nhưng iPad thì cực khó chịu vì bỗng dưng cái Camera to bổ chảng hiện ra nhìn hơi ghê! Hahaha!

Quảng cáo

3. Album Photo đã có khả năng tự động sắp xếp hình ảnh theo ngữ cảnh và địa điểm ( Xem thêm bài của Duy Luân) :

Trong ứng dụng Photo của iOS 10, bạn có thể sắp xếp nhanh các bức ảnh theo khuôn mặt và địa điểm. Đây là 2 tính năng sắp xếp mới, giúp bạn nhanh chóng tổng hợp những bức ảnh trong một chuyến du lịch hoặc chụp chung cùng một người bạn nào đó.
Bạn có thể nhập tên cho từng khuôn mặt, để ứng dụng Photo tự động sắp xếp, bằng cách ấn vào Details trên bức ảnh>People>nhập tên người đó vào.

4. Xoá tạm thời ứng dụng Mặc định ít dùng của Apple:

Apple đã cho phép người dùng có thể bỏ các icon ứng dụng không cần thiết trên màn hình chính, bằng cách ẩn chúng đi trong iOS 10. Trước đây, người dùng không thể ẩn các icon ứng dụng mà chỉ có thể cho toàn bộ các ứng dụng không dùng đến vào một thư mục. Nếu bạn muốn lấy lại chúng thì vào Appstore và Cài đặt lại là được. Tính năng này khá hay! Mình chuyên nghe nhạc Flac mà Music của Apple chỉ cho phép chép nhạc Flac theo tiêu chuẩn Apple nên mình rất khoái vụ xoá tạm App này để dùng App nghe nhạc riêng!

5- Control Center đẹp nhưng lãng phí không gian và thời gian:

Control Center rõ ràng nhưng mất thời gian. Từ iOS 7 tới trước khi iOS 10 ra mắt, trên cả iPhone lẫn iPad, với kích thước màn hình khác nhau thì Control Center luôn được gói gọn tại 1 cửa sổ duy nhất, với tất cả các nút bấm điều khiển. Bạn có thể chơi nhạc hay bật Nightsift chỉ một cú vuốt. Giờ thì muốn nghe nhạc phải vuốt tiếp sang phải trong khi cái Nightsift thì to đùng lãng phí.
Ước gì nó gọn gàng như Ios 9!

6- Hiệu năng và Pin:

⁃ Mình không thấy sự khác biệt về Pin khi sử dụng iOS 10 và iOs 9. Nói chung là rất tốt. Nhưng hơi thất thường trên iOS 10 có lẽ nếu bạn dùng Game nặng hay xem Youtube và mở nhiều App thì pin xuống nhanh hơn và máy nóng hơn iOS 9.3.5. Có lẽ do Apple ép xung cho nó nên tác vụ rất mượt mà nhưng máy cũng nóng nhanh!
⁃ Về Hiệu năng thì mượt hơn hẳn 9.3.5 nhưng dựng hình kém. Đôi khi màn hình iPad Air 2 của mình bị mắc kẹt không tự động xoay được khi thoát Games nặng, phải khởi động lại.

7- iMessage giờ đây thật sự thú vị và đầy cảm xúc:

⁃ iMessage giờ đã thêm nhiều Guest để bạn có thể mang nhiều nội dung lên tin nhắn của bạn, bạn có thể tự sáng tạo ra các kiểu hình, ký tự vui, vẽ vời lên đó để gửi tin hoặc ăn sẵn các app thứ 3 trên Appstore!
⁃ Tuy nhiên đôi khi sử dụng còn bị treo ứng dụng. Nhất là khi dùng Camera quay phim để gửi hình kèm phải thoát ra khỏi iMessage và soạn lại.
⁃ Nói chung là rất thú vị với cái kiểu màu sắc này. Các bạn trẻ sẽ cảm thấy bất ngờ và thích thú ngay lần đầu làm quen.

8- Chất lượng mạng Di động và Wifi:

Chưa bao giờ mình lại thấy hài lòng với chất lượng mạng trên iPhone. Tuy nhiên khi Update iOS 10 mình thực sự ngạc nhiên vì độ ổn định của nó. Mình hay dùng iPad làm Trạm phát Wifi cho máy khác. Trên IOS 9.3.5 rất hay bị rớt mạng khi bật Personal Hotspot nhưng lên 10 ngon hơn hẳn. Có thể Apple đã ghép chung Firmware của Cellcular và Wifi làm một không phân như trước kia chăng?

9- Lại nói về "Nhấn nút Home để mở":

+ Trên iOS 10 Apple loại bỏ cái "Slide to Unlock " huyền thoại để mang đến một thứ mới mẻ hơn đó là "Press to unlock". Bây giờ bạn sẽ phải nhấn nút Home để mở khoá máy. Ban đầu nó hơi khó chịu vì bạn sẽ mất thêm một thao tác nữa để mở khoá trên máy từ 6s trở xuống, nhưng sẽ là cách tận dụng tốt trên iphone 7 và sau này. Sẽ hơi rắc rối một chút nhưng không khó khăn để dùng nó khi bạn có thể trở lại cách nhấn một lần là mở khoá máy luôn. Mình đã làm như sau và thấy hiệu quả như 9.3.5 :
⁃ B1: Vào Cài đặt chung -> Trợ năng -> Nút Home -> Kích hoạt chế độ Giữ Phím Home để mở
⁃ B2: Vào Cài đặt-> Touch ID và Mật mã -> Tắt cái Chế độ xem hôm nay
⁃ B3: Thiết lập Touch ID với các kiểu xoay ngón tay để nó nhận theo mọi hướng và đa dạng hơn.
+ Nếu không dùng vân tay mà bằng Mật mã và Code Pin thì bạn nhấn nút Home là nó sẽ hiện ra Bảng mật mã!

+ Vậy Kiểu nhấn Home để mở đó là Hay hay Dở? Theo mình nó là dở! Apple đã phải hy sinh nút Home vật lý để tận dụng không gian cho viên Pin mới đồng thời sẽ giúp cho việc chống nước được tốt hơn và cũng nhân đó làm màu với cái Chip Taptic. Đây là tính chất thương mại nhiều hơn là thực tế.
Đối với iOS cũ trong trường hợp hỏng nút Home và bạn chưa thể thay nó ngay thì bạn sẽ có 3 lựa chọn để vào Màn hình chính để sử dụng :
- Nhấn Power -> Vuốt sang phải để nhập Passcode nếu hỏng cả Touch ID và nút Home ( Thông qua màn hình cảm ứng)
- Nhấn Power -> Nhấn Home -> Nhập Pascode nếu hỏng Touch ID ( Thông qua phím Vật lý)
- Nhấn Power -> Đặt vân tay lên Tuoch ID ( Thông qua phím Vật lý)
Đối với iOS 10 trong trường hợp hỏng nút Home và bạn chưa thể thay nó ngay thì bạn sẽ có 2 lựa chọn để vào Màn hình chính để sử dụng :
- Nhấn Power -> Không thể vuốt sang phải để nhập Passcode nếu hỏng cả Touch ID và nút Home ( Thông qua màn hình cảm ứng)
- Nhấn Power -> Nhấn Home -> Nhập Pascode nếu hỏng Touch ID ( Thông qua phím Vật lý)
- Nhấn Power -> Đặt vân tay lên Tuoch ID ( Thông qua phím Vật lý)
- Vào mùa đông mà đeo găng tay thì sẽ rất khó để thực hiện mở máy theo kiểu đó trên iPhone đời 6s trở lại? Đây cũng chính là thảm hoạ cho máy bác nào vô tình hỏng nút Home mà lỡ cập nhật lên 10! Điều gì sẽ xảy ra nếu một ngày đẹp trời máy bạn bị rơi và vỡ màn hình? Mình đã bị vỡ màn hình con iPad Air 2 và đi thay nhưng đồng thời cũng toi luôn nút Home và Touch ID! May thay con iPad Air 2 đó đang nằm yên ở 9.3.2. Điều này khiến mình đang day dứt là lên 10 hay ở lại 9.3.5, nói dại chứ nếu hỏng nút home coi như đứt luôn vì không vào được máy và cũng mất đường về DFU! Hu hu hu!

10. Giải quyết dứt điểm lỗi:

Những lỗi tồn tại dai dẳng của iPad từ 8.x đến 9.3.5 đã được Apple giải quyết! Ngày xưa mình hay dùng Lịch và Lời nhắc mặc định để ghi và đặt lịch hẹn. Tuy nhiên có một lỗi rất ngớ ngẩn trên iPhone thời 8.x đến 9.x đó là:
⁃ Nếu bạn vào Cài đặt rồi định dạng Ngôn ngữ máy là Tiếng Việt. Tiếp theo định dạng giờ là kiểu 12h. Sau đó bạn vào Đặt Lịch hay Lời nhắc rồi chọn ngày giờ lập tức năm sẽ bị trôi lung tung. Rất may là đến bản 9.1.2 thì Apple đã sửa trên iPhone nhưng trên iPad thì đến 9.3.5 vẫn còn đó. Nhưng giờ thì lên 10 là hết! Xem video lỗi đó ở đây:
https://goo.gl/photos/dBDK65STt4VtkB8W9
0 new items by THẾ VIỆT NGÔ
photos.google.com

⁃ Trên iPad Air 2 có kiểu chạy đa nhiệm các App rất hay nhưng khi bạn đang mở Safari mà muốn chọn đa nhiệm nhưng vô tình vuốt 4 ngón để về Home thì máy treo cứng luôn! Giờ lên 10 lỗi này hết hẳn! Xem bài ở đây: https://tinhte.vn/threads/anh-em-dung-air-2-ios-9-3-1-bi-nhu-vay-chua.2571041/

Anh em dùng Air 2 iOs 9.3.1 bị như vậy chưa? | Viết bởi vietcad.77

mình dùng Ipad Air 2 chạy ios 9.3.1. Mình hay dùng đa nhiệm và dùng cách chụm mấy ngón để về Homescreen. Hôm nay mình phát hiện lỗi này. Cụ thể: 1- Đang đọc Sa fa ri 2- Vuốt qua để chọn app nào đó để chạy song song 3- Đang vuốt tìm app 4- Chụm tay…
tinhte.vn

11. KẾT LUẬN:
Sau nhiều ngày sử dụng từ khi sài bản Beta 6 đến Final của iOS 10 mình có thể kết luận rằng iOS 10 quá hay để trải nghiệm nhưng vẫn mang lại một số bất tiện nhỏ nhặt và gây lo lắng cho mình về vụ nút Home. Các bạn có thể tìm hiểu thêm về iOS 10 và quyết định lên hay ở là do các bạn! Còn cá nhân tôi thì iOS 9.3.5 là ổn định nhưng không thú vị như 10.
* Trên đây chỉ là chia sẻ cảm nhận cá nhân thôi. Các bạn có gì hay cùng chia sẻ với nhé! Chúc các bạn vui vẻ!
*CẬP NHẬT: ĐÃ CÓ CÁCH VỀ DFU KHÔNG THÔNG QUA HOME+POWER
- THỰC HIỆN NHƯ KIỂU HTC: POWER + Volumdown
- Mới chỉ cho trên iPhone 7 và 7 Plus . Bác nào chạy iOs 1 làm0 thử xem thế nào nhé vì mình đã về hết 9.3.5 rồi!

C- Trở về iOS 9.3.5:

- Sạc đầy pin trên 50%
- Cắm cable vào máy tính ( nên dùng Laptop đầy pin để tránh mất điện đột ngột trên PC)
- Download bản iOS 9.3.5 phù hợp với máy của bạn tại đây: http://www.ipodhacks142.com/download-ios-9-3-5-ipsw-direct-download-links-for-iphone-ipod-touch-ipad/. Lưu nó vào vị trí cần. VD: ổ C

Download iOS 9.3.5 (IPSW Direct Download Links) for iPhone, iPod touch & iPad

Apple has today surprisingly released iOS 9.3.5 for iPhone, iPod touch and iPad. If you are jailbroken on iOS 9.3.3, do NOT update! It can be installed on any of the devices listed below. iPhone Do…
ipodhacks142.com

- Tắt hẳn máy. Giữ đồng thời nút Home và nút Nguồn trong 10 giây đầu rồi bỏ tay ở phím Nguồn ra mà vẫn giữ phím Home.
- Bật iTunes lên và Chắc chắn rằng nó báo bạn đang ở chế độ Recovery Mode. IPhone ( iPad, iPod) cần được phục hồi.
- Trên Windows giữ phím Shift và click vào nút Restore. Chọn bản iOs 9.3.5 bạn vừa Download về ở ổ C:/
- Để máy tiến hành Restore về 9.3.5.
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ios 10 chạy cũng khá mượt mà
vietcad.77
TÍCH CỰC
8 năm
@TrangThyTran Thì rõ ràng là rất mượt! Nhưng so với 9.3.5 thì độ mượt của iOS 10 là hơi ảo.
Bài viết chi tiết và đánh giá rất khách quan, rất hay!

Mình thì vẫn 9.3.3 jailbreak, không phải vì cái nào hơn cái nào mà vì jailbreak vẫn còn nhiều cái để vọc nên tạm thời vẫn chưa lên.
thichghp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamtuananh2085 bác giống em quá..chỉ khác có 1 điều là em up lên 10 mất rồi.Giờ không có JB thấy khó chịu quá.😔.Nhất là thanh dock và thao tác với phím Home.Hối hận khi lên.Hóng JB IOS 10.
lehunghmu
TÍCH CỰC
7 năm
@phamtuananh2085 đào mộ chút . gặp người vân tay bi ra mồ hôi như mình chắc suốt ngày khóc
lehunghmu
TÍCH CỰC
7 năm
@phamtuananh2085 đào mộ chút . gặp người vân tay bi ra mồ hôi như mình chắc suốt ngày khóc
namhung1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lehunghmu lấy băng dính trong loại mỏng dán nút home lại.
vào touchid nhận lại van tay mới.
mình làm theo một bạn trên tinhte và kết quả ok. mồ hôi chấp.
di_ti
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng có cảm nhận y như bạn về cái vụ vân tay ,mình ip6 lên nó nhận vân tay rất kém nên đành qay đầu là bờ
httronghieu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ip5 không thấy có rest finger to unlock
@httronghieu Có vân tay đâu
Mình thấy os 10 có nhiều cải tiến hay, nhưng những thứ mới mẻ ấy mình lại ko hay sử dụng đến 😆
Có cái bệnh tồn tại từ os 9 đến giờ là bản 10 chính thức vẫn chưa thấy fix lỗi là lỗi camera khởi động chậm. Rất khó chịu.
Lọ mọ lên 10 đêm qua, đêm nay lại về 9.3.5 cho nó nhẹ nhàng.
@Black__Rose Đây vuốt cái chụp lun , từ màn khoá hay app cũng thế . Chậm đâu
@Dark-Angel Chắc bạn ko bị. Tôi dùng đến 3 con 6s rồi. Con nào cũng bị, giờ đổi sang se vẫn bệnh cũ.
@Black__Rose Nếu đã bị thì cứ để nó chạy nền , đừng out app sẽ nhanh hơn
@Dark-Angel Tôi ko tắt ứng dụng chạy nền bao giờ.
@Black__Rose Lạ nhỉ
tuantamhd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào e hỏi tú lên ios 10 xong là e ko dùng dc vân tay nữa , e dùng 6s
tuantamhd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào e hỏi tú lên ios 10 xong là e ko dùng dc vân tay nữa , e dùng 6s
@tuantamhd Mình đang dùng bình thường nè bạn, bạn fresh restore (DFU restore) hay update OTA hay update qua iTunes.
Máy mình đều ok hết nhưng là fresh restore cho sạch sẽ hoàn toàn 😃 ứng dụng chạy ok và Touch ID ko hề có vấn đề gì cả.
tuantamhd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhnh091 Em up qua OTA anh ạ! Em ngại up qua itunes thì sợ mất hết dữ liệu của e
@tuantamhd Cắm vào PC bật iTunes lên rồi backup lại.
Bạn down iOS 10.0.1 về pc rồi đưa máy về DFU sau đó Shift + restore iOS 10.0.1 bạn down về lúc nãy...xong hết rồi thì Setup new tất nhiên iCloud sẽ đồng bộ danh bạ về cho bạn yên tâm....còn mấy apps thì chịu khó cài lại 😃

Nếu muốn có lại mọi thứ thì sau khi restore xong thì chọn tiếp restore from backup để có lại mọi cài đặt như các Settings/Tin nhắn/apps v.v.v 😁
Zakk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Itools hỗ trợ cho ios 10 chưa các bạn nhỉ
lamqsb
TÍCH CỰC
8 năm
@maz9717 mới nhất 3.3.7.7 đó bạn
maz9717
CAO CẤP
8 năm
@lamqsb mình lên trang chủ tại thì khi tải về phài dùng key.bạn có bản tiếng anh portable ko?
lamqsb
TÍCH CỰC
8 năm
@maz9717 bản tiếng việt nè bạn
https://drive.google.com/file/d/0B3QO07axq8hvX3ZKYTF3bzFTTWM/view
maz9717
CAO CẤP
8 năm
@lamqsb cam ơn tình yêu
testtichip
ĐẠI BÀNG
8 năm
ghét nhất cái font trên màn hình khóa, ngày và giờ bị đậm thêm, cả cái mess hiển thị cũng xấu vật, cứ như bị thêm hiệu ứng bóng vào, lại còn xám xám, không còn phẳng nữa
hờn quá hờn :'(
@testtichip hi hi. Vậy sự lựa chọn của bạn sau bao nhiêu cái hờn ghét đó là ...?
testtichip
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamtuananh2085 mình up trực tiếp từ iphone nên đành thôi người ơi :'( sống chung với ẻm vậy, với cũng ưng ý với các update mới của photo, chỉ bị tổn thương niềm tin vào cái font thôi, oihiuhiu :'(
lamqsb
TÍCH CỰC
8 năm
@testtichip mình lại thấy đậm hơn chút vậy lại dễ nhìn, ko mỏng quá 😁
taophatxit
ĐẠI BÀNG
8 năm
nói thật là 6s đổ lên thì lên! Có cái trò nhấc máy lên màn hình sáng hay lắm!
votrankhoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo minh thi 5s & 6 nen o lai ios 9
@votrankhoi Nhưng sẽ không mượt như IOS 10
đã lên và ko hối hận, mượt, đẹp, nhiều cái mới me, và đặt biệt là pin ổn ko thấy tụt nhanh và cũng ko thấy lâu hơn, chắc do từ xưa giờ mình tắt hiển thị phần trăm pin nên ko quan tâm lắm , pin cứ đến gần đi ngủ vẫn còn thì chả gì phải để ý lăn tăn làm gi, ip 6s plus
@annguyen31891 6s plus pin không phải nghĩ rồi
Guan.Yu
ĐẠI BÀNG
8 năm
thôi e về đây :eek: ko dám đú làm chi 😁
ios 10 đẹp lắm
leeyuong
TÍCH CỰC
8 năm
Từ khi ra bản chính thức lên 10 xong xuống 9 mấy lần. Cuối cùng dùng 9. 6+
6s thì nên lên. Ko lên ko khác gì mua 6 thường cả. Tiếc cho những người cứ ham tí mượt mà hy sinh bao nhiêu cái hay, cái mới.
6plus của mình sau khi lên cảm nhận là Nothings there for me 😆)
Mình thì đang bực vì RS 9.3.5 trên PC ở nhà toàn dính lỗi 3004. Có bác nào biết cách khắc phục hoặc có file host chuẩn ko cho mình xin với 😔. Máy đang cài Win 7 64 bit, iTunes đã up bản mới nhất rồi.
vietcad.77
TÍCH CỰC
8 năm
Sau nhiều ngày suy nghĩ. Đã quay lại 9.x rùi. Chắc sắp khoá Sign 9.3.5 sau bản cập nhật 10.1.0 Final cũng nên
appleKil
TÍCH CỰC
8 năm
Theo riêng cá nhân mình 5-5c-5s tốt nhất là ở 9 cho nó lành
Một nghịch lý là ios càng cao bảo mật càng tốt, giao diện đẹp nhưng quá sức cho máy đời thấp,
Và nhu cầu của chúng ta không đến nỗi phải nâng lên để có cái bảo mật đó.

Lấy ví dụ như con 4s lên 9.3.5 chạy lag kinh luôn, có khi tương đương hoặc không bằng con 4 chạy 7.1.2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019