Cảm nhận Yamaha Exciter 150 nâng cấp 2018 - liệu có đáng lên đời?

Tuannph
26/11/2018 11:2Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp vãi nhưng khi nào AB mới ra mắt nhỉ?
Con mới này thấy ít người chạy, chắc do cũng nhàm chán khi kiểu dáng k thay đổi gì nhiều, cục máy chẳng thay đổi gì, dù có đẹp thì thấy mãi cũng ngán, mà với mình thì con này k đẹp , chạy cũng k phấn khích.
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
Hùi còn sinh viên ước ao được em này chạy. Giờ không còn quan tâm tới xe 2 bánh nữa.
w810i
CAO CẤP
5 năm
@King.quan Lên hẳn 3 bánh rồi hả bác? 😁
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
@w810i Hj. Không phải Bác. Tại hùi trước nghĩ nó là tài sản, sau này biết được nó là công cụ thôi nên giờ e đi xe nào cũng được chứ không ham thích như xưa
lkkhanhtn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai như mình: Bán Exciter 2008 mua Exciter 2015 - bị chó thả rông đá mất rồi 😔 và giờ đang sử dụng Exciter 2014
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
Trừ khi bị mất xe thôi chứ chả ai dại mà đổi cũ sang mới mà tính năng ngoại hình tương tự. Mà có lên đời thì lên hẳn pkl chạy cho sướng chứ ngang đời thì đổi làm gì..
Nói chung là vẫn chất như nước cất
Gắn cái đầu con Ju vô xác con Ex 2017 thế là ra model 2018. Easy vcl 😆
Sống chi cho khổ. Xe không có cốp phải ràng dây phía sau. Muốn bỏ vài món đồ cũng không được. Thế thì mua Future 2018 cho lành. Không côn tay DOHC Winner hay Raider. Chứ côn tay mà SOHC lại không có cốp, ương ương dở dở.
w810i
CAO CẤP
5 năm
@shrelax84 Tội nghiệp mấy bé Harley với Triumph, đã côn tay mà lại SOHC với ko cốp, ế dài nha con 😁
2nd
TÍCH CỰC
5 năm
Ba cái nâng cấp này mà mod kêu bỏ thêm 50tr chuyển từ ex150 cũ lên ex150 mới thì pr quá đáng
" đèn LED của Exciter 2018 cho tầm nhìn rõ ràng, ánh sáng trắng vừa đủ mạnh để anh em trong ngành có thể soi được thứ cần soi "
Hãy khiếp sợ đi loài chó 😁:D
Trộm chó
Ricky2019
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phiên bản kế tiếp cùa winner sẽ sao chép đầy đủ của ex 2018, nhưng sẽ kèm thêm ABS ^^. Và giữ nguyên động cơ DOHC. Mong có sự đột phá của Honda
adthuyanh
TÍCH CỰC
5 năm
Thanh niên u30 đi con này đẹp, khỏe.
Bị mỗi cái là mang tiếng xấu yêu động vật. 😁
jlovec
TÍCH CỰC
5 năm
thực tế nút passing ở vị trí trc.gần tay côn cho hiệu quả hơn và an toàn hơn ở nút pha/cos.
việc bỏ 1 ngón trỏ an toàn hơn bỏ ngón cái lên bấm. đặc biệt là chạy tốc độ cao 😁 gặp sự cố ko bị trượt tay nắm...
phuocdh
TÍCH CỰC
5 năm
xe Ya nó đổi liên tục do bán ế vì dế đâu nhiều mà mua. Một vài dòng bán đc nó để thế bán lầy ko thèm bán bản nâng cấp như Grande bên Thái xe nó như nào rồi. say NO with Ya!
LeQuynhNhu01
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuocdh sao bác biết nó bán ế? Riêng nhà em 3 Ya 1 Hon, xóm cũng đầy Ya =))
abcde_123
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc chỉ mình e ghét con pcx, thấy nhiều bác thích con đó vãi...😃
@abcde_123 chạy con pcx khá đầm, chưa kể nặng đôi khi cũng là 1 điểm mạnh, mình chạy ab qua khúc từ phan rang đi vĩnh hy gió thổi rất mạnh, chạy 50km/h thôi là xe thấy rung rồi, còn mấy ông pcx chạy 70 vẫn êm ru, chưa kể tư thế ngồi của pcx cũng thoải mái hơn
Em vẫn ex2014 kkk
Mình thì vẫn chung tình với em rai thôi ko mơ ước ngóng núi này núi nọ nữa dẫu em ex này cũng hay cũng đẹp.
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
Nâng cấp k vượt trội thì sao mà khách hàng đổi mới được
Mr Gil
TÍCH CỰC
5 năm
máy moc thì e winner vẫn ngon hơn nhiều. Thiết kế thì chưa hoàn hảo thôi, thay đổi cais thì có khi exciter lép vế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019