Cảm nhận Yamaha Exciter 150 nâng cấp 2018 - liệu có đáng lên đời?

Tuannph
26/11/2018 11:2Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phongdinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
mod cho hỏi cái cụm đèn trước ex 150 đời 2018 mình thay cho ex 150 đời trước được ko...?
Thực chất với giá trị xe máy ở VN thì mình không thích lên đời, có lên thì lên luôn xe khác hoặc chuyển qua dòng khác để trải nghiệm.
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ yêu mỗi Raider. Nhìn cào cào xíu nhưng với thì thì đẹp. Riêng Ex thì so với 150 đời cũ cũng chả có vẹo gì đáng để lên. Cứ như con 150 cũ độ thêm ít đồ chơi vào chứ không có khác biệt rõ ràng như 135 -> 150. Giờ SOHC ->DOHC, 5 số sang 6 số, có thêm ABS thì mới đáng để nâng cấp.
PQK2412
TÍCH CỰC
5 năm
từ 3 năm nay nhà nước mình bỏ vụ ghi xe nam nữ trên giấy phép đăng ký xe mới rồi mấy thánh ơi
LuongQuang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào có link chỉ cách fix phuộc trước của Ex không cho em với. Cái bệnh trường kì mãn tính của Ex mà chả hiểu sao Ya mãi ko thay đổi. Mỗi lần phi ổ gà cảm giác như cổ xe nó bắn ra khỏi khung, kinh vãi.
Riêng mình cảm thấy design phần đầu đèn không đẹp lắm! mà kệ, mình có tiền mua đâu :v
Cảm ơn ae đã đồng tình quan điểm
Trông đẹp ra phết 😁
kiendinhkhoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chạy có nghe tiếng máy xào tạch tạch không thớt ?
Để đánh giá ex2018 bản nâng cấp này thì k có gì để đánh giá lắm.,
Còn nhận xét ưu nhược thì phần nhược của Ex150 nói chung nằm ở cổ phốt và giảm sóc, cái này vẫn còn tồn tại trên bản Ex2018. Lên youtube nghe phàn nàn vẫn còn. Cái này khắc phục bằng cách thêm dầu giảm sóc và siết cổ phốt vào 1 chút. Tuy nặng hơn nhưng xe cũng vững hơn.
Còn về ngoại hình thì mới đầu tưởng pha cao là đèn LED Projector cơ. Mà k phải. Đi đèn LED bám đường ở chỗ quang, có 2 bên đường là cây hoặc tường bao, đường bê tông. Chứ ra QL thì đèn LED nhìn rất tối và gặp sương mù miền bắc là tịt. Bản thân đã phải từ LED độ quay về đèn Halogen sau khi bị tai nạn bởi sương mù.
Còn về điểm tốt thì có lốp trước to hơn, đồng hồ đẹp hơn (nhưng kiểu kim cũ làm mình thấy trực quan hơn, tuỳ mỗi ng nhìn), nút Passing và lock start engine. Cái khoá nổ động cơ này mình tự chế lâu rồi. Khi đi Hà nội dừng đèn đỏ gạt cái tắt, đỡ hại ổ khoá mà lại k hại đến côn nếu ae tắt bằng côn
hungday
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhưng mà đi cảm giác khác và an toàn hơn hẳn luôn
cuongnd16
ĐẠI BÀNG
5 năm
con này mới ra mình lắp được mấy cái GPS Viettel cho ẻm nói chung máy bốc, đồng hồ điển tử rất hiện đại, giá lại rẻ nữa nên thanh niên trai tráng đi con này ngon, dễ cua gái.
Mình vừa xúc con 2019 GP xanh huyền thoại vào trưa nay hết 48tr bao giấy tờ và có vài điều nhận xét ngắn:
Về tiếng cục khi qua ổ gà ở phuộc trước là hết hoàn toàn rồi nha, nhưng .... Vẫn còn 1 lỗi như 1 số bạn trên cmt đó là cổ xe vẫn có tiếng kêu khi đi đường gồ ghề đá sỏi (xe mới mà z đó @@!)
Cái nữa xe nhìn cao thêm phần đầu 1 chút chắc do lốp trước to hơn. Còn lại giống hệt đời cũ.
À quên cái đèn nó ko sáng như kỳ vọng nó ko loe ra mà sáng chụm 1 chỗ @@! Nên khá tối khi đi đường xa.
Còn gì nữa ko ta! E khuyến khích không nên mua con này chỉ vì cái đèn mà mắc thêm 2tr thà mua con cũ... Còn e lỡ mua thì đành chịu
phần choá đẹp thễ thao phuộc cao hơn chắc chắn chén cỗ không kêu cụp cụp như bản cũ máy có vẽ êm hơn ít dọng nồi hơn. Theo ý kiến cá nhân còn ae thấy ntn
tuanngle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiêu đây không đáng để nâng cấp từ ex150 cũ
ProVipSIT
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dù sao thì vẫn thấy bản 2019 này đẹp, éo biết tại sao thích :v
hncmvncm
ĐẠI BÀNG
5 năm
trộm chó
@hncmvncm Bạn cứ tưởng tượng chiếc xe cũng giống như 1 cái bàn phím vậy những lời comment trẻ trâu hay không là do thằng bấm bàn phím chứ không phải do bàn phím
hncmvncm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Huy †rần Không phải ai chạy ex cũng trộm chó, nhưng 99,99% thằng trộm chó đi EX. Mày cũng có thể là 1 trong số đó!
@hncmvncm Có những thằng chữi trộm chó nhưng chính thằng chữi cũng ăn thịt chó thì có hơn gì nó ?? Theo cách nói chuyện 99%bạn có thể nằm trong số đó 😆
duaconxulanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 cái giảm xóc trước có yếu. Hay bị kịch giống mấy bản cũ k bác
2 di chuyển gặp dằn giảm tốc bánh sau có bị đảo không. Em chạy 135 hỏi mấy ng khác 150 cũng gặp hai lỗi trên. Gặp gờ bánh sau cảm giác chạy hẳn sang 1 bên ấy
3. Bác đi đoạn nào ql51 thế. Bác thớt ĐNai à 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019