Cấm nhập khẩu máy tính, điện thoại, tablet... đã qua sử dụng từ ngày 01/09

TDNC
4/9/2012 0:34Phản hồi: 673
673 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kizuno
TÍCH CỰC
12 năm
Việt nam đang là bãi rác công nghiệp rồi. Cấm là phải!

Sent from my ST18i using Tinhte.vn
tương lai còn cấm lấy vợ nước ngoài đã qua ít nhất 1 đời chồng nữa cơ
Luật ban ra chỉ để mấy ảnh kiếm ít lúa sinh sống ăn ngon, mặc đẹp mà thôi......
không thực tế ở Việt Nam rồi, phải tùy theo mức độ
Mấy ông nhà nước này cứ quản k dc thì cấm
nổi điên
Hàng xách tay chuẩn bị lên giá....xăng lên giá....cái gì cũng lên giá....chỉ khổ cho dân nghèo....việc tiếp cận công nghệ ngày càng khó khăn....
linhnd119
TÍCH CỰC
12 năm
VN mình giờ thật là VIP quá, chỉ xài đồ mới ko xài đồ S2. Nghèo mà...
Tác động đến người nghèo rồi.
chắc chắn phí qua cửa lại tăng lên nữa rồi
chết tiệt nó mà làm khan hàng giá tốt thì đúng là quá bất cập.cấm j trong khi hàng mới đánh thuế quá cao.hạn chế,lại còn ae thiếu tiền yêu công nghệ vn nhiều khỏi đếm.cấm á.lí do.tính tăng thu thuế để đánh tq à
Nghèo mà chảnh hả mày cho chết luôn

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Chả có gì là khó cả. thương gia Tinh tế vẫn sống tốt, sống khỏe. Lâu nay hàng bán ra chủ yếu là nguồn hàng nào, chất lượng ra sao chúng ta đều biết. Cấm thì cấm mà bán thì bán có sao đâu.
Tại sao chúng ta cần Luật? Tại sao Luật phải quy định chi tiết rõ ràng? Vì để chúng ta căn cứ vào đó mà lách Luật. Đơn giản và dễ hiểu..........hahaha..
duckilc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hãm
justnad
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ở nước ngoài, đem về VN xài, cái đó có gọi là "nhập khẩu" không vậy '_'
notid
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhdienj Ý bạn là mấy cái ? 😁 dĩ nhiên cũng có thể hơn một và nhỏ hơn ... ?
manh.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác lo bò trắng răng quá. Muốn VN phát triển thì cần phải có tư duy phát triển. nếu không tự nổ lực để phát triển hàng nội địa chất lượng cao mà chỉ chăm chăm đi nhập đồ cũ đồ phế loại của người khác về xài thì khi nào mới khá được. Cấm là đúng và chính phủ nên làm triệt để vấn đề này.
Đây là suy nghĩ của tớ, bác nào ném đá cứ xin mời. heheh
@WoodHouse Nhưng mà cũ vẫn là cũ bạn ah, bạn đóng thuế có 1 lần. Bạn có chấp nhận đóng thuế lần thứ 2 khi bạn mua hàng cũ không????
@manh.nguyen Uh thì phát triển, cái điện thoại Qmobile chạy "ăn roi" vào store của nó mà còn bị báo là không phải chạy "ăn roi" kìa =))
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
sao lại chơi kiểu ấy, kiểu này mấy em bb của mình sẽ đắt lại quá
babby
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã nghèo lại còn chảnh ch* :eek:
notid
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật ra mình thấy cấm cũng có nhiều cái lợi,
Thứ nhất mình đi mua sản phẩm ko sợ bùa là hàng brand new, mặc dù nó là like new or tân trang ...
Thứ 2 là ko nhập rác thải công nghệ về VN, rất là độc hại, các bác ko thấy người ta nhập bo mạch củ về đó sao? màn hình củ,... là những sản phẩm vô cùng độc hại, về sử dụng ko dc bao lâu vẫn phải xử lí rác tiếp thôi, nói chung là phức tạp.
Nhưng mà cuối cùng là cấm thì cấm vậy thôi chứ cũng ko cấm dc hết đâu, nhưng cũng hạn chế dc...
ko đc thì ta dùng hàng xách tay vậy có sao đâu!!!!!!!!!!!!!pháp luật do con người tạo ra mà kiểu gì chẳng có sơ hở!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019