Cảm ứng note 9 không nhạy sau khi dán màn hình

Cavalier
15/10/2018 5:29Phản hồi: 21
Cảm ứng máy bị đơ đơ sau khi dán cường lực.

Mình biết là cái này sửa được bằng cách tăng độ nhạy trong settings. Nhưng vẫn ko hiểu sao nó lại bị vậy vì chưa bao giờ bị như vầy với iphone.

Có khi nào là do màn hình cong không mấy thím? Tại google toàn thấy dòng S với Note của SS bị.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng tùy vào mức độ cường lực dày mỏng nữa.
Bữa iP8, cũng dán cường lực dày quá bấm cũng ko nhạy bị la quá, phải mua miếng cường lực khác cho vk mới ok. 😃
Có con S9+ cũng dán cường lực khá dày nhưng bấm bình thường ko sao cả.
Cavalier
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda iPhone thì mình dán cỡ nào cũng ko bị hết thím ah. Không nghĩ màn flagship của SS dởm hơn Apple nên mới nghi chỉ có lý do màn cong nên nó mới vậy.
Cavalier
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái miếng này dày bình thường ah thím. Mà lúc còn xài iPhone thì dán tùm lum loại nhưng chưa bao giờ bị vầy hết á. Lâu lâu chuyển lại SS thì lại bị.

Có cái lạ là bình thường trên iPhone sau khi đặt lên màn hình thì miếng cường lực sẽ từ từ loang ra ép xuống màn hình. Nhưng cái này nó không như thế. Kiểu như để xuống là nằm đó luôn á.
blogkien
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng từ lúc ra note9 đến giờ chưa dán gì hết, thấy vẫn ok. Có lẽ bác không cần dán chi mất trải nghiệm. Ốp lưng hay bao clearview em cũng vứt 1 xó luôn, chắc hôm nào rảnh lên nhattao bán lại.
Cavalier
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blogkien Lúc đầu cũng tính ko dán mà mới xài có 1-2 ngày đã thấy trầy nhẹ mặc dù chỉ bỏ trong túi và trên bàn nên sợ quá dán luôn cho chắc ăn 😆
blogkien
TÍCH CỰC
6 năm
@Cavalier Lạ vậy, sao máy em không trầy nhỉ. Kính chống xước của em nó cũng ngon lắm mà. Chắc bác hardcore quá 😃)
Cavalier
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blogkien Nâng như nâng trứng ấy. Nếu mặc quần chật thì cầm tay, vô vp thì để trên bàn. Không hiểu nó trầy lúc nào cho đc luôn. Tính chỉ dán miếng plastic thôi cho mỏng nhẹ nhưng hỏi ko chỗ nào có nên phải dán kiếng 😔
ByGP
TÍCH CỰC
6 năm
Mình mua bộ dán plastic trên fb được 3 miếng trước 1 sau. Dán xong cảm ứng vẫn ok ngon lành cành đào. Vốn ghét ốp lưng bao da làm mất thẩm mỹ nhưng vẫn dán nhẹ cái chứ cũng xót ruột lắm hì
@hoangtumattroj Hai bác xài tới giờ có bị bong tróc chỗ mép cong ko ạ, em dán bên tgdd 2 lần bong cả 2 sau vài ngày sử dụng à. Hic. À. Hai bác có dùng chung với case không. cảm ơn ạ
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
@Hình Bóng Quê Nhà Dùng ốp nhựa tặng kèm và tới giờ vẫn chưa bong tróc gì bạn ơi
@hoangtumattroj Tks bác. Nghe bác nói xong là em order liền ạ. Tks bác nhé
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
@Hình Bóng Quê Nhà Ok bác!
Của mình cũng bị. Chắc phải đổi sang miếng dán keo. Loại này mình dán ở fpt shop 190k. Thẩm mỹ ok nhưng cảm ứng kém hơn khá nhiều
yonouchi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này do bị cấn. Miếng dán cường lực của Fpt cấn với ốp lưng. Bị rồi. Qua dán miếng film bt thì ko bị. Ko phải do màn hình của máy.
bachhx.228
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với note9 thì cụ tăng cường độ nhạy cảm ứng là được nhé! Vì một số dòng miếng dán chỉ có keo ở viền nên phía giữa màn hình miếng dán không ốp sát vào màn. Bật chế độ đó lên là xài bình thường.

https://cellphones.com.vn/sforum/thu-thuat-meo-tang-do-nhay-cam-ung-man-hinh-tren-samsung-galaxy-s9-s9-plus-note9/
Cavalier
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bachhx.228 Ngay từ đầu đã nói là mình biết chỉnh rồi mà :|
cassdcs
TÍCH CỰC
5 năm
Không cần dán đâu bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế