Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm xúc dâng trào sau chuyên du hí Sài Gòn :)

minh_chicker
8/2/2010 16:50Phản hồi: 50
Cảm xúc dâng trào sau chuyên du hí Sài Gòn :)
Vậy là những ngày ngắn ngủi của mình ở Sài Gòn đã đi qua, và hiện tại mình đang ngồi ở nhà, thủ đô Hà Nội. Tính ra mình chỉ ở Sài Gòn trong chưa đầy 3 ngày, nhưng là 3 ngày của những trải nghiệm mới và tuyệt vời, gặp gỡ những người bạn mới, và có lẽ cũng bắt gặp được thêm 1 tình yêu mới : thành phố Sài Gòn 😃

Mình bắt đầu chuyến đi vào tối thứ Sàu, ngày 05/02/2010, sau gần 2 tiếng trên máy bay, trước mặt mình là sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất nổi tiếng và cái mát mẻ của buổi tối Sài thành. Bước xuống và tận hưởng 1 bầu không khí khác lạ với thủ đô Hà Nội đã khiến mình đủ ngất ngây và vui sướng rồi. Đó còn chưa kể, ngồi trên taxi và ngắm sự tấp nập náo nhiệt ở đây, dù lúc đó đã 10h tối 😁 May mắn là mình có ông anh họ đang công tác tại SG, nên k mất chút tiền thuê nhà nghỉ, dù nhà ông anh mình ở khá xa trung tâm, phố Âu Dương Lân, quận 8 😃 Sau 1 đêm nghỉ ngơi lấy sức, những ngày sau là những ngày của du lịch, mua sắm, ngắm cảnh, chụp ảnh và gặp gỡ bạn bè :D

Mình không biết sẽ viết ra thế nào để tả về chuyến đi này, chỉ có thể vắn tắt qua chút ảnh mình lưu lại được, mong anh chị em cùng thưởng thức nhé ^^

Những ngày đầu thì mình không có chụp nhiều, chỉ chụp 1 số những hoạt động chính ^^

Ngày đầu tiên là ngày của shopping, vì mình nghe nói Sài Gòn rất sầm uất về mảng này. Mình chỉ kịp chụp 1 cửa hàng giầy với túi ở phố Nguyễn Trãi. Thật không tưởng tượng là nó rất to và khá tráng lệ (dù mặt hàng cũng không khác HN là bao ^^)

:D

Tiếp tới là Diamond Plaza. Ở đây đồ mắc kinh khủng :-s mình chỉ dám ho he khu vực Special Event thôi.. và khu này nữa ... :">
Mình không nhớ tên cửa hàng bánh trong Diamond Plaza nhưng phải nói là nó cực ngon :x

Đến Diamond Plaza thì tất nhiên không thể bỏ qua Nhà thờ Đức bà và Bưu điện thành phố. Cảm nhận ư? Quá đẹp - Quá tuyệt vời - Quá rộng lớn - và Quá cổ kính nữa... Không chê vào đâu được khi được ngắm nhìn 2 tác phẩm kiến trúc nổi tiếng này :x
Nhà thờ Đức bà...

Bưu điện thành phố

Quảng cáo

Và ở đây cũng tranh thủ làm 1 bức :D

Kế đến là Dinh Độc lập :D
Cảm nhận là trong này đẹp, kiến trúc và nội - ngoại thất rất đẹp, rộng lớn và mang tầm lịch sử to lớn. Mình đi từ bất ngờ này đến bất ngờ khác :D

Buổi tối thì mình có dạo ăn uổng linh tinh, như quán chè ở Nguyễn Tri Phương, mấy quán hải sản ở Nguyễn Thượng Hiền, ăn bánh tráng Quảng Bàng ở Cao Thắng, và lẩu Tứ Xuyên ở Thuận Kiều Plaza

Có 1 điều thú vị là ở đây cũng có thịt chó, và mình không muốn bỏ qua ^^

Quảng cáo

Bức ảnh này mình chộp được ở cửa Tây chợ Bến Thành. Khu nhà cổ này làm mình nhớ khu phố cổ của thủ đô Hà Nội. Có lẽ những gian nhà này là 1 nét văn hóa đáng kính của Sài thành

...thêm cái này thì quá là giống Hà Nội luôn ^^

Ở Sài Gòn có cái rất hay là anh điều xe viên :D Cảm nhận là những anh này nhiệt tình, mến khách, niềm nở và thạo việc :D

Chuyến du lịch của mình ngắn ngủi và ít ảnh, nhưng cũng đủ để cho mọi người thấy mình bắt đầu yêu thành phố mang tên bác rồi 😃 Sài Gòn mình cảm nhận thậm chí còn sạch hơn Hà Nội, nhiều nét văn hóa cũng khác và tích cực hơn... thật sự là mình rất yêu thành phố này. vì sao ư? nhiều lí do lắm...

Và 1 trong những lí do chủ yếu, là ở đây có 1 hội iPhone-iTouch với những con người vui vẻ, niềm nở, nhiệt tình, thân ái và mến khách : Hội iPhone-iTouch HCM, đứng đầu là bác Hoàng_quick :D dù chỉ có gần 2 tiếng giao lưu với anh chị em ở cà phê HD 61 Nguyễn Thông, nhưng vẫn là đủ để thỏa cơn thèm : thèm được gặp gỡ bạn bè, được giao lưu, học hỏi, tán gẫu; thèm những cái bắt tay thân mừng, những nụ cười chào rất chân tình... Đó là những cung bậc cảm xúc và trải nghiệm hoàn toàn rất mới :D

Xin gửi tặng anh chị em iTouch HCM những bức ảnh đáng nhớ này :D

Kết thúc chuyến đi là 1 bức ảnh khi mình đang ngồi trên máy bay tại Tân Sơn Nhất...

Thật buồn khi phải nói lời tạm biệt Sài Gòn, tạm biệt những khoảnh khắc thú vị, những trải nghiệm, những người bạn mới... Mình sẽ rất nhớ, và sẽ quay lại nếu có dịp 😃

Cũng nhân dịp đầu xuân, Tết cũng sắp về, mình xin được chúc anh chị em hội iPhone-iTouch HCM luôn mạnh khỏe, gặp nhiều niềm vui và hạnh phúc; chúc các bạn luôn thành công trong cuộc sống và thành đạt trong công việc-học tập. Minh_chicker sẽ không quên tấm lòng hiếu khách của các bạn 😃
Cũng qua đây, xin gửi lời xin lỗi của em tới anh loveless... Do không có nhiều tgian, em đã không qua được Cà phê Nghệ thuật như đã hẹn với anh. Thật sự là rất buồn... nhưng mong anh thông cảm... Món quà mà anh chị em HCM tặng em là rất lớn rồi, em xin ghi nhận và giữ món quà đó :D

Xin chào, và hẹn gặp lại Sài Gòn thân yêu 😃

:x

--------------------
p/s: mình thích Audi R8, mình ngưỡng mộ nó, và ở Sài Gòn, mình đã tận mắt được chứng kiến 'tình yêu' của mình thong dong trên phố... thật là quá phí nếu không đc chụp 1 bức :x

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thnks pác minh về tất cả..............😃 hy vọng có ACE trong này có dịp thăm Bác và ghé thăm hội HN. chúc pác và gia đình năm mới an khang thịnh vượng
Cảm ơn bác Minh đã đến vui cùng a e HCM
Hẹn gặp bác lại gần nhất...có thể ở HN có thể ở HCM 😁

Chúc bác Minh ăn tết vui vẽ và an khang thịnh vượng
thanks pác về...audi R8...h.e.he.h.mình chỉ có nó khi chơi need for speed thôi.h.e.h.e.he.h.............thay mặt anh em thanks bạn hiền...hihih...nhớ mình chứ.......
nhìn ava là biết bác mà, trông bác như diễn viên phim Hồng Kông 😁

Bà Chang đang chửi ai dzạ...
Ở thành phố bao nhiêu năm mà cũng không nhận thấy mấy điều như bác nói;).Đúng là có mắt nghệ thuật nhỉ.🆒
Chúc pác Minh và hội ITouch HN năm mới an khang thịnh vượng và dồi dào sức khỏe :wink0st:

P/S nhưng mà trong Nam hok có con này :no6xn:
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/02/3BA18A40/page_2.asp
hình như là pác 1$ nhầm rùi thì phải, keke Aston Martin DB9 ở xì-gòn mình cũng có đó................ 😃
Tự hào mỗi ngày đều phải chạy ít nhất 1 vòng sì gòn , nhưng thề là chưa beo giờ thấy con này . audi , ferrari , phantom , bentley... thì gặp hè rầm 😔
nó gặp pác là bỏ chạy mất dép rùi.... sao mà thấy đc! 😃

Kết nhất pác minh 2 khoản, thứ an thịt chó, mắm tôm mà uống trà đá :laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:, còn khoản thứ hai là nghiện em audi. nhìn phê lồi mắt.....................:wink0st::wink0st::wink0st:​
bác ấy xinh giai quá đi...😃
làm 1 bữa thịch chó đê + với vài xị nếp đục là hết xảy ... thấy thèm wá ah... =P~
autokill
ĐẠI BÀNG
14 năm
Híc híc , bác Minh khen SG dữ quá , làm nở mũi luôn , ở đâu cũng có cái hay riêng thôi bác ạ , em thì dù sao vẫn thích phong cách ngoài HN hơn , cổ kính và trong lành . Mong là lần sau có vào Nam bác nên đi thêm Phan Thiết , ở đấy có biển xanh nắng vàng đẹp như là Hawwai vậy đó
(Note : hey hey các bác ,e k rành về xe , nhưng cái con R8 này thì cũng đẹp nhưng chưa nổi , em thấy con này màu đỏ luôn cơ ( nhìn mà chóai lóa , nhất là buổi tầm trưa thì hỡi ôi ....) , ngày nào đón xe bus đi học mà chả thấy )
boything
TÍCH CỰC
14 năm
Công nhận người HN có khác, ăn nói lễ phép, ai như nguyên hội iPod nhà mình, nói chuyện như ăn cướp, sợ ai nhảy vào họng ngồi không kịp vậy, hihihi....Nhưng qua đó mới thấy được lòng nhiệt tình và hiếu khách của người sg.
Và em ngưỡng mộ bác Minh có khoản skin nhất. Sao người HN có 1 làn da đáng mơ ước đến như vậy........
Ganh tỵ với sư phụ lắm nhé, hehhe......
Nhưng cũng tiếc là ko được xem bảo bối của bác ( ai có đầu óc đen tối thì đừng nghĩ khác nha)
trong nam hay ngoài bắc gì cũng có người này ng kia hết e ah! hên xui thui 😃
ehem....câu này nghe có xu hướng nói xấu tui nha...h.e.h.e...đó là xì tai của sài gòn đó em,hòa đồng,vui vẻ,...huhu....
@Minh_gà: gỡ tấm này xuống dùm cái , plz..............
http://i823.photobucket.com/albums/zz154/minh_chicker/IMG_2408.jpg
tấm này good mà pà!
hi hi đc anh chị em SG đón tiếp nồng hậu thế này, mình vui cực luôn ý 😁 dự định là ra trường rồi Nam tiến, k biết thế nào đây :D :D :D
bác minh vào đây thì việc thống nhất hội iPod Việt Nam là chuyện hoàn toàn có thể xảy ra, kekeke, luc đó hội sẽ có tổng hội, rồi các phân hội khắp các tỉnh thành...kekek
PSPfan
ĐẠI BÀNG
14 năm
haizz hok có hội Cân Thơ đâu đừng có mơ haha
Bác Cường tổ chức cho các ban hội hehe...😁
PSPfan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Haizz hum nay mới thấy cái topic này. thk bác Minh về những lời nhận xét về SG nha. Chắc bữa nào cũng phải làm 1 chuyến như bác để thấy nó đẹp lại. kaka
Hok ngờ bác Minh còn trẻ dzị. Nhìn ava tưởng chắc cũng 27, 28 rùi chứ hehe. Haizz nhìn lại thấy mình già ghê hixhix (mà thui kệ dù sao mình cũng trẻ hơn Chanh nhìu =)) )
Tiếc là bữa đó bác phải về sớm hok đi thêm với hội dc nữa. Chứ hok thui là thấy hội cũng quậy dữ lắm à
Chúc bác và hội ở ngoài đó năm mới dzui dzẻ lun.
Hẹn gặp lại hehe
wellcom pác dọn vào nhà mới :laugh8kb:
các bác hài hươc' quá xá lun ^^ mình cũng đã xem mấy clip đi quậy phá ngày hômd dó rồi, thật là vui ý, và tiếc quá là k đi đc 😁 rất cám ơn lòng mến khách của các bác :D

hí hí, nhìn hấp dẫn quá. chúc bác Minh cùng gia đình năm mới an khang thịnh vượng nhá 😁
PS: hận đứa nào chụp hình toàn chém nửa mặt mình ko à 😔
PSPfan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tấm đó hình như là "đứa" Mọt chụp thì phải =)) =))
OneDolla [ liếc ] PSPfan và hỏi : mún gì ........ :growl5cj:
ryankent
ĐẠI BÀNG
14 năm
pé Ryan bay lại can:angry6wn: bỗng nhìn thấy PSPfan rồi quay qua nói OneDolla : zô luôn đi anh....:yes4lo::yes4lo:
Chị Lemon đứng ngoài chứng kiến và nói " oánh chik 2 trong 3 đứa đi, chị đi nuôi đứa còn lại cho" ;) ;) :laugh8kb: :laugh8kb: :yes4lo: :yes4lo:
Bây giờ k có thì từ từ sẽ có thôi, 😃 mọi chuyện cứ từ từ............ kekeke tết này về cần thơ thăm dò ý kiến ACE dưới đó thui 😃

cái này thì k dám rùi, kĩ thuật thì nghèo nàn, mà mình cũng mới vào hội nữa...kekeke vote cho pác hoàng 1 phiếu,
Bây giờ k có thì từ từ sẽ có thôi, 😃 mọi chuyện cứ từ từ............ kekeke tết này về cần thơ thăm dò ý kiến ACE dưới đó thui 😃

cái này thì k dám rùi, kĩ thuật thì nghèo nàn, mà mình cũng mới vào hội nữa...kekeke vote cho pác hoàng 1 phiếu,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019