Cảm xúc sau một tháng với Sony Xperia XZ1: thiết kế, camera tốt hơn đời trước, 3D vui vẻ

zyzy1908
5/12/2017 18:7Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haiduong87
ĐẠI BÀNG
6 năm
klq nhưng mới xúc xz1c 😆
@haiduong87 Bạn mua con XZ1C ở đâu vậy ạ?
haiduong87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@windy.xiii mua onl ở etoren.com 😁
13t7 tất cả
@haiduong87 Kinh thặc. Giá còn mắc hơn xz1 mới nguyên seal nữa.
Người Nhật rất giỏi trong gia công/chế tạo nhưng rất dở trong thiết kế/sáng tạo. Điển hình là thiết kế xe hơi của Nhật nói chung là rất bảo thủ trì trệ. Có lẽ người Nhật vẫn đeo bám cái tư duy lỗi thời: xấu dây tốt củ; tốt gỗ hơn tốt nước sơn. Nhưng thực tế là người Hàn Quốc chỉ cần dùng thiết kế tân tiến để giành lấy thị phần của ngành sx xe hơi tưởng như bất khả xâm phạm của người Nhật.
Nói đến ngành công nghiệp điện tử Nhật bản thì còn thê thảm hơn. Các huyền thoại Sharp, Sanyo đã ra đi, chỉ còn lại những zoombi Sony, Toshiba chẳng biết còn trụ đc bao lâu trong kỷ nguyên 4.0 - kỷ nguyên của trí tuệ nhân tạo, có lẽ là một thứ còn lạ lẫm đối với người Nhật, nền văn hóa Nhật. Người Nhật sẽ phải làm gì để lấy lại vị thế của một ông vua công nghệ khi mà chính họ giờ đây phải chiến đấu ko chỉ với những ông vua công nghệ khác mà còn phải đấu với những công ty rất nhỏ bé, ít tên tuổi nhưng có thừa sự năng động và sáng tạo như Bkav đến từ Việt Nam.
@mr33acs Comment của bạn bị lặp/lác kìa. Nếu bạn đang dùng máy cấu hình thấp giá rẻ thì mình khuyên bạn nên đổi sang máy cấu hình thấp giá đắt nhưng sắt ra miếng ha.
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trimsedinang 😁 bác này nghĩ Nhật còn ở lại sx đồ gia dụng nữa hay sao? Bác nên xem thêm mảng thiết bị chuyên dụng nhé..
@nevercry_hp Đúng. Nhật bản vẫn đang làm ra những thứ hoặc ko ai làm đc hoặc ko ai thèm làm.
@trimsedinang Nhảm, xe Hàn theo đít xe Nhật, BKAV đang hấp hối.
Bài này nhạt. Quảng cáo quá lộ. Rất miễn cưỡng.
Thích hóa
Vẫn ko hỉu sony nó cố tình làm cho đt của nó chụp hình quá tệ là vì sao?
cầm em này và Xz premium rồi nhưng không có cảm tình chút nào, phần vì thiết kế quá cũ rồi, nữa là thích kiểu bo như X, X performance hơn
Sony: em rất tốt nhưng anh rất tiếc
Zyzy: em nói rất tốt nhưng anh rất điếc
bengbeng8855
ĐẠI BÀNG
6 năm
sony thì thiết kế vuông.Nam tính.Ông a làm trong cty làm e XA1 ultra nhìn chất ghê 😁
Sony rất tốt, nhưng mình muốn sony thay đổi thiết kế, thiết kế này áp dụng quá lâu rồi 😔
mình đang phân vân con này với xz premium. bác nào khai sáng e với.
Quânbh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@im.tien Mình nghĩ bạn nên mua 2 con về sài rồi phân vân tiếp ahihi
Chỉ cài hơn 10 app thì máy nào chạy chậm?! Mình dùng hơn 160 app (ít nhất 100 app thường xuyên luôn, không đùa). Đa nhiệm thì ít nhất phải 2, 3 ứng dụng chạy nền liên tục. Chưa kể các dịch vụ chạy ngầm nữa. Máy mình 75% của 4Gb RAM bao giờ cũng đầy. Mình làm Snapdragon 820 chạy lag gần chết, mà đấy mới chỉ là chạy hằng ngày thôi đấy. Mình chưa phải dạng ''hardcore user''. Dùng 10 app thì đừng có ''test'' máy.
@Hoàng Ngu Sy Bao nhiêu người xài hơn 100 app như bạn mà bắt nta phải cài nhiều app, chỉ cài những app mà nta sử dụng nhiềừ thôi chứ
ubeo
TÍCH CỰC
6 năm
Thuật toán xử lý ảnh tệ quá.
Trông màu bệt dã man. Xỉn xỉn bẩn bẩn
Mới đỏi sang máy ảnh sony. Thấy sony làm ngon mà sao dt thì màu cứ bệch nhỉ
camera chính màu khá tệ, m so với con xiaomi 5s thua xa!
ST610
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hottoctretrau Lạy cụ
syncsync
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xin phép anh Hiệp, Ban tổ chức và các bạn cho em phản ảnh tí:

mình sd z5 đã rất nản về cái camera và cục pin.... 3 năm thay 2 cục pin chính hãng 800k vì pin cũ 40% là tự tắt máy cái bụp, con em mình ko nghe mình khuyên xách tiền mua xz khủng long về hối hận vô cùng vì cái camera quảng cáo siu nhân Gao nhưng chỉ là siu nhân Gao con nít, pin dc 5 tiếng đồng hồ đi công tác bật 3g thì....muốn đập mịa cái máy, vừa hết bảo hành đi sửa lỗi mất sóng-----sửa xong bây giờ bị bệnh hao pin + sạc lâu ko vào, đi qua trung tâm bảo hành bên Hoàng Diệu mấy lần chả giải quyết dc gì. Chăm sóc khách vớ vẩn : Báo giá sửa 500k-->qua đến nơi dạ người kia báo sai giá phải là 760k mới đúng--->ko chấp nhận thì về????? Do anh xài lâu nên máy đi xuống?????? Do anh để dơ cổng sạc nên sạc ko vào?????Do anh sử dụng máy nhiều ko cho máy nghỉ nên máy nóng và tụt nguồn??????Do sim anh có vấn đề nên làm nóng máy dẫn đến mất sóng......mà ko kiểm tra máy,hỗ trợ khách..... nản quá nên mình đưa con 7s yêu quý cho nó còn dt nó quăng ở nhà mình dùng để cày rank Mobile Legend
romanter2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật sự là mất cảm xúc cả nhà ạ, thiết kế thì không trê đâu, chứ cầm và sài rồi sẻ thấy trải nghiệm nó chán lắm !
totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
Màn hình có 5,2 inch mà máy dài ngoằng tận 148mm, dài hơn cả ipX màn 5,8inch 143mm :rolleyes:, loa stereo cho điện thoại là thứ vớ vẩn, cần nghe to nghe hay đã có loa bluetoth đảm nhiệm cho nên bỏ cái đôi loa đó đi mà làm cho máy gọn lại bỏ túi quần túi áo cho dễ chịu

Chụp hình thì tụt hậu so với đối thủ, bản thân XZ1 cũng không có 1 điểm nhấn nào đó thật sự thu hút so với các đối thủ Android khác thế thì o_O
Đặc biệt dị ứng với thể loại phím ảo , mình thích nhanh gọn dứt khoát chứ ko thích đợi cái phím ảo trồi lên rồi mới nhấn, mất hết 0.1s cuộc đời mỗi lần

Đa số thích 3 nút cảm ứng bên ngoài màn hình hơn , không phải ở đây mà nhiều forum trong ngoài nước nói nhiều rồi

Cần lưu ý là để 3 nút bên ngoài thì tốn chi phí gia công + thiết kế + bảo hành cao hơn , còn cái phím ảo thì OS hỗ trợ sẵn rồi , chẳng mất gì cả ...

Tại sao một số hãng , ví dụ samsung vẫn trung thành với phím ngoài ? có phải vì họ biết người dùng muốn vậy , biết lắng nghe ý kiến của khách hàng

Còn HTC , SONY , Google.. cố gắng ép người dùng theo cách của họ , giả vờ như ko nghe ko thấy ,cắt bớt chi phí sản xuất .. dù chỉ là suy nghĩ cá nhân , nhưng sự thật là mình cảm thấy điều này rất là "rẻ tiền"

Mình không phải fan ai cả , mình dung iphone 5 và sámung a3 2016
So sánh nhanh Iphone X chính hãng và Htc U11+ chính hãng. Các bạn tự đoán máy nào ảnh trên và máy nào ảnh dưới nhé. Mình đang sài cả 2 máy chỉ được ít ngày và có so sánh riêng về ảnh đưa lên ae tham khảo.
IMG_20171215_180027.jpg IMG_20171215_180024.jpg IMG_20171215_180008.jpg IMG_20171215_180004.jpg IMG_20171215_172420.jpg IMG_20171215_172416.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019