Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm xúc với BlackBerry Key2: khác biệt và đẹp, làm việc cực thích, camera quá bèo

Duy Luân
15/9/2018 11:5Phản hồi: 492
492 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB thì thích từ cấp 3 tới giờ vẫn thích,đặc biệt là key1 ra thì mê vl nhưng vẫn ko đủ tiền mua nên đành xài BBos đỡ ghiền
tl.law
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đang chờ cái BB passport chạy android
minhtinh_8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonysaigon Hôm nay vào Youtube tìm kiếm thông tin đánh giá Key2, mà thế nào lại thấy được Clip test Passport dưới nước. 😁
tl.law
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtinh_8x không liên quan bạn ơi
minhtinh_8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sonysaigon Mình đang nghĩ Key2 nó cũng chống được nước như PP trong clip. 😃
mrcantona
TÍCH CỰC
5 năm
@minhtinh_8x Không nha, dính chút là die luôn
@mrcantona Mình vẫn đang xài PP đây. Pin vẫn trâu, mỗi tội thấy sóng giờ yếu, ứng dụng bên thứ 3 ngày càng hẻo. hic. được mỗi cái mail, nhắn tin kéo lại
Bàn phím BlackBerry vẫn là thứ ma quái gây nghiện cho mình, anh em thì sao 😁
binh42
ĐẠI BÀNG
6 năm
camera của key 2 dở là dở ra sao vậy , bạn mod hay bạn nào có kinh nghiện dùng rồi cho mình biết với, mình đang muốn chuyển qua sử dụng key 2, thanks all.
xEza
TÍCH CỰC
6 năm
@binh42 1. Nhìn đẹp.
2. Làm việc chán.
Bàn phím bấm vui vui thế thôi chứ không bằng cảm ứng đc. Chuyển từ chữ sang số, dấu... rườm rà, mất thời gian.
Màn hình bé - làm việc tù túng.
Bảo mật thì lợi ích không rõ ràng, chẳng thấy, cảm nhận được hiệu quả ngay, không rõ khi nào sẽ cần. 😁
Chụp hình chán, chậm.

Được mỗi cái đẹp, rất đẹp, nhất là bản silver, sang không thể tả. :D
Nghe gọi rõ, to, pin rất trâu.

Đấy, nếu bạn cơ bản dùng đt để nghe gọi, lướt fb, web vừa phải thì dùng ok. Còn nếu dùng đt soạn thảo nhiều sẽ thấy thời gian đẹp không bằng đc việc.
binh42
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xEza cám ơn bạn , mình dùng máy cần trả lời tin nhắn khách hàng các mạng xã hội, tìm kiếm các thông tin, thích chụp hình bằng điện thoại vì cần nhanh gọn nhưng vẫn đẹp , mình đang dùng huawei p20 pro, khá hợp lý về cách sử dụng, pin và camera , mình cũng có cảm nhận như bạn , thấy cam có vẻ chậm nên mình cũng đang ngại chưa chuyển qua được, cám ơn bạn đã cho hay kinh nghiệm.
HoangCun
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xEza Chuyển từ chữ sang số mình thấy rất tiện đấy chứ:
- Cách 1: Bấm nhanh 2 lần phím Alt
- Cách 2: Vuốt trên bàn phím từ trên xuống dưới
mrcantona
TÍCH CỰC
5 năm
@binh42 Cam công nhận chán, nói chung đủ dùng để chụp tài liệu, ko đẹp = cam s7 luôn
@binh42 Dùng ngon tất cả mọi thứ, cam chỉ ko đẹp khi chụp tối, tất nhiên là nếu so với các flagship khác cùng tầm giá.
tl.law
ĐẠI BÀNG
6 năm
camera dùng được, không bằng những điện thoại đầu bản, hoặc tầm trung, nhưng nếu nói như bài viết này có thể gây ngộ nhận cho người dùng là nó quá tệ
minhtinh_8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang sài Key 2 bản Slive. Có bác nào bật thử đèn Flash đằng sau khi sài cái Ốp tặng kèm của BB không ạ? Em thấy hiệu ứng ánh sáng rất đẹp. Mà chiếc ốp đó cực ok, e để máy trên bàn, vô tình gạt vào rơi xuống cắm cạnh mà nó bịch 1 phát rất êm và không hề hấn gì hết. 😁
PrinceK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang sài k1 ko biết có nên nâng cấp lên k2 ko? Yêu thì ko hẳn mà bỏ thì ko đuợc.....?????
minhtinh_8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PrinceK Nếu thích thì chiến thôi bác. 😃
vuongdachao
ĐẠI BÀNG
5 năm
minh có passport siver, không dùng đến bác nào có muốn trải nhiệm em để lại . Giá hạt dẻ...
Đang tính mua mà đợi giá dow xíu
E mới quay về thời cũ xài BB Z20 mà nói chung thì trải nghiệm khá tốt, vận hành mượt có điều ứng dụng khó điều hướng với đa phần phải mua nhiều, camera chụp ban ngày ổn, tối thì khỏi nói nhòa không rõ nét... nói chung giờ mới có tiềng mua trải nghiệm coi ông lớn một thời thế nào và hiểu lý do vì sao nó chết :v
xEza
TÍCH CỰC
5 năm
Con này cầm sướng, nghe gọi âm thanh to rõ... lấy nó làm mẫu chụp hình post fb đẹp.
Sướng là sướng cái đó.

Chứ làm việc cái gì con này.
HiepLucy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chủ thớt @duyluan làm bài mới đánh giá Key2 sau 3 tháng sử dụng đi anh, thấy anh dùng nhiều máy nhưng vẫn ưu tiên Key2 là đủ biết rồi 😃
tl.law
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang xài em nó 3 tháng. Khẳng định luôn, đây chỉ có thể làm 1 chiếc điện thoại phụ mà thôi, vì camera em nó kém quá xem video không tốt do tỷ lệ màn hình không giống ai
hungpnc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sonysaigon Mới chia tay em noá sau 02 tháng. Pin 3500 mmAh mà dùng kém hơn Nokia 8.
Với cá nhân mình, key1 chupjbcungx khá ổn đấy chứ, k2 chắc cũng chả kém đâu. Ad chê cam chắc cứ so với xs với x thì kém thật. Vậy nên vác pixel 3 ra so với xs max coi ad
Em thấy phần trên của màn hình bị xước rất nhanh, có thể do lồi lên so với cạnh của máy.
Odin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điểm yếu của K2 so với các đời BB10 và OS là màn hình ko sắc nét và dễ xước, danh bạ khi nhận cuộc gọi ko hiện đủ các trường như các dòng cũ. Được cái ưu điểm là dùng Android nên phần mềm ko phải nghĩ và pin thực sự tốt hơn các dòng cũ.
cvn
TÍCH CỰC
5 năm
Key2 chính hãng giờ bên nào giá tốt nhất các bạn nhỉ?
@cvn Tiki mình thấy giá ổn và cho trả góp 😁
Anbis
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc lại bài của @Duy Luân hôm nay mới giật mình, mình cũng y hệt. Công việc chính thì giải quyết trên Key2, cảm giác sướng và tiện kinh khủng. Còn social life và chụp ảnh thì vẫn chụp bằng Pixel 2XL 😃 Chắc cũng đến lúc nên lên Pixel 3.
acno
ĐẠI BÀNG
5 năm
máy em phím cách bị chập chờn, có ai bị ko nhỉ, em tìm câu trả lời trên mạng ở vn ko có câu trả lời, nước ngoài họ bảo phải thay bàn phím
@acno Lâu rồi k còn muốn trải nghiệm lại bb
diephonam
TÍCH CỰC
5 năm
Chỉ dành cho những người phổ thông. Chỉ mang phong cách là chủ yếu. Còn đối với dân vọc thường hay sử dụng flagship thì trải nghiệm con này í ẹ.. Chip 660 h đáp ứng ko nổi với nhu cầu cao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019