Camera Bphone 2017 được giới thiệu thế nào? - "Chất từng điểm ảnh"

Non@me
8/8/2017 4:16Phản hồi: 337
Camera Bphone 2017 được giới thiệu thế nào? -  "Chất từng điểm ảnh"
"Chất" là từ dùng cốt lõi của BPhone 2017BKAV đã dùng để giới thiệu chiếc điện thoại mới này. Riêng với camera thì họ dùng "Chất từng điểm ảnh", hiện tại chỉ mới có thông tin về thông số camera, chúng tôi sẽ cập nhật chi tiết cho các bạn cùng tham khảo.

Thông số kỹ thuật chính:
  • Camera chính:
    • Độ phân giải cảm biến ảnh: 16MP
    • Cảm biến Sony IMX298
    • Chống rung quang học (OIS)
    • Quay video 4K: 2160p@30fps, FullHD 1080p@60fps, HD 720p@120fps
    • Lấy nét theo pha
    • AI Camera
    • Flash LED
  • Camera selfie:
    • Độ phân giải cảm biến ảnh: 8MP
    • Lấy nét tự động (AF) với góc rộng lên đến 88 độ
    • AI Camera
    • Chế độ làm đẹp tự nhiên

BKAV cũng đã cho ra mắt chiếc BPhone 2, hay còn gọi là BPhone 2017 sau nhiều thông tin rò rỉ trước đó. Trong đợt ra mắt này, ngoài chiếc BPhone 2017 thì BKAV còn cho ra mắt thêm một chiếc flagship khác của mình là chiếc BPhone 2017 Gold với phiên bản mạ vàng với camera được nâng cấp nhiều hơn để cạnh tranh trực tiếp với các flagship của các hãng khác.

"Chất" là cốt lõi của BPhone 2017 mà BKAV đã dùng để giới thiệu chiếc điện thoại mới này. Riêng với camera thì họ dùng "Chất từng điểm ảnh".

Camera của BPhone 2017 được tích hợp những tính năng thường thấy trên các điện thoại cao cấp hiện nay như: khả năng chống rung quang học OIS, camera độ phân giải cao lên đến 16MP, lấy nét theo pha... Ngoài ra, theo BKAV đây là chiếc điện thoại mà họ sử dụng trí tuệ nhân tạo do chính BKAV tạo ra để xử lý các bức hình khi trời tối, giúp chụp ảnh đẹp hơn, đỡ rung hơn nhiều... Và theo BKAV thì đây là lần đầu tiên một nhà sản xuất đưa trí tuệ nhân tạo AI vào để tăng cường khả năng chống rung cho điện thoại.

Cấu hình camera chính:

Về phần cứng camera chính: thì camera này có độ phân giải 16MP, khả năng quay phim 4K: 2160p@30fps, FullHD 1080p@60fps, HD 720p@120fps. Lấy nét tự động theo pha. AI camera: sử dụng trí tuệ nhân tạo AI vào để tăng cường khả năng chống rung cho điện thoại.

Cấu hình camera phụ:
Và ở phía sau, ta có camera sau 8MP, lấy nét tự động, cũng có AI camera và đặc biệt là khả năng làm đẹp tự nhiên.

Quảng cáo

Ngoài ra, máy còn được tích hợp khả năng chống nước và chống bụi giúp khi bạn vô tình đánh rơi vào nước hay đổ nước vào thì BPhone 2017 sẽ không hỏng. Tất nhiên là như thường lệ, BKAV không khuyến cáo người dùng đem máy đi nghịch thử.

Bảng so sánh nhanh cấu hình BPhone 1 và BPhone 2017 để các bạn tham khảo:
Screen Shot 2017-08-08 at 12.12.03 PM.png

Chiếc BKAV Bphone 2017 Gold sẽ cạnh tranh với iPhone 7 Plus và Galaxy S8 trong khi BPhone 2017 sẽ cạnh tranh với Galaxy A7 và Moto Z2 Play. BKAV nói BPhone 2017 là chiếc điện thoại có những tính năng cao cấp trong một mức giá cận cao cấp.

Giao diện chụp của BPhone 2017:

Quảng cáo

Hình thử chất lượng chi tiết ảnh chụp thử của BPhone 2017:
Camera.Tinhte_Bphone2017_8.jpg Camera.Tinhte_Bphone2017_9.jpg
337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hendrik
ĐẠI BÀNG
7 năm
9789k thì mua mẹ LG G6 cho xong chả cần phải chất =))
ntt2007
TÍCH CỰC
7 năm
@duclinh79. hình như là phiên bản Hàn và verizon Mỹ có DAC đó bạn, mình nhớ trên tinhte này có người post link rồi, nếu bạn quan tâm thì thử tìm xem sao nhé
mr.sonva
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hendrik Phân khúc giá của Bphone bá đạo, đủ để mua các flaship likenew: ip 6s, s7, V20, G6..
vvthe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duclinh79. Bác này vui tính 😃
@Tên Hiển Thị anh chụp hình dạo ở đâu, nhiu k 1 tấm hôm nào em ghé ủng hộ 😁
pokakhoaitay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái logo chữ B nó cứ cù lần kiểu gì ý :oops:
CryDKNY
TÍCH CỰC
7 năm
@pokakhoaitay quá đúng
bao nhiêu font đẹp ko lấy lấy cái chữ B nhìn cù lần vcl
tamuct
TÍCH CỰC
7 năm
@pokakhoaitay Ngồi vào mâm cỗ gặp 1 thằng ăn thánh gióng, thằng ghét thì bảo ăn tục, thằng thích thì bảo ăn tự nhiên. Bác ko thích thì kiểu gì bác cũng có cái để chê thôi
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pokakhoaitay Mình thấy logo thương hiệu B này khá đẹp mà, đơn giản, dễ nhạn diên thương hiệu
@pokakhoaitay Chuẩn bác. Cá nhân em nghĩ để chữ nhỏ đi viết nét thanh nhìn nó tinh tế. Chứ như này cục mịch quá. Về thiết kế thì tạm ổn. 😃
AyBee
TÍCH CỰC
7 năm
@pokakhoaitay chuẩn. Thiết kế chữ V có khi lại ngon. Nào là V là victory, nào là V là Việt, nào là V là v...ếu
BPHONE2 CÓ GIÁ BÁN 9789000 VNĐ - CHẤT TỚI TỪNG ĐỒNG
BKAV TỰ HÀO KHOE RÀNG BOS DÙNG SƯỚNG HƠN 30% SO VỚI CÁC HĐH DI ĐỘNG KHÁC.
BPHONE2 LÀ MỘT CHIẾC SMARTPHONE ĐẦU TIÊN TRÊN THẾ GIỚI CÓ AI CAMERAPHONE..
BPHONE2 SỬ DỤNG Snapdragon 625 VÌ HIỆU NĂNG TỐT VÀ TIẾT KIỆM ĐIỆN.
PIN BPHONE2 CÓ THỂ DÙNG 2 NGÀY LIỀN 1 CÁCH THOẢI MÁI.
@ecompc Chữ snapdragon phải viết thường vì người viết không biết viết như thế nào phải đi copy.
Viết thế này đủ hiểu người viết thế nào
tdtlc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@spamspam Đủ hiểu là người viết rất chân thật, không nâng bi, ăn xin lòng yêu nước.
Chất gì ko biết đừng thu hồi để update firmware như lần trước nhé!?!
9789 cho con 835 thì quá ngon, còn cho con 625 thì lại ứ hự rồi
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@p.a.tuan cái giá đó mà ram 6gb thì cũng được, ram 3gb hẻo quá
@p.a.tuan 821 hay 820 cũng ok rồi.
Gif
TÍCH CỰC
7 năm
Có còn tính năng "Bảo mật nhất TG" nữa không? 😁
hình chụp của Bom phone đâu? chiếu trên slide thế kia thấy dc cái gì ??????????
Đơn giản: CHẤT từng điểm ảnh 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
dunghnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
CEO gì mà giới thiệu nói lắp ba lắp bắp
vannhu1995
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dunghnvn Cũng như bạn gập người yêu lần đầu tên vậy
noblemanhp
TÍCH CỰC
7 năm
@dunghnvn Không có khả năng thuyết trình thù thuê thằng nào nó nói lưu loát chém gió hay nó dẫn cho, đằng này nói lắp ba lắp bắp nghe phát chán. Người thuyết trình cực kỳ quan trọng, nó có thu hút người dùng hay không một phần ở khả năng diễn thuyết khi giới thiệu. Đáng lẽ thuê mấy anh đa cấp anh chém hộ cho, cứ gọi là ...
phốpro38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dunghnvn Nói chán chết ì đc ko muốn xem
:p đã bỏ phí mất 2h đồng hồ cho buổi ra mắt
Snap 625 10 củ. Thật là chất quá đi =))
@BengPr0 _ Vì thế mới cần backup rồi factory reset chứ ai bảo để nguyên dữ liệu rồi xóa sạch, bạn suy nghĩ lạ vậy.

_ Nhà to chứa nhiều rác hơn vòng đời lâu hơn ... thay vì dọn rác mỗi 1 năm một lần cho sạch, thì bạn sử dụng biện pháp đắt tiền nhất có thể là xây nhà thật to, bạn nhiều tiền thì đừng áp đặt suy nghĩ cho người ít tiền hơn, biết sử dụng thiết bị hơn 😁
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
@iceteazz Chỉ cho tôi back up thế nào để giữ được đúng cache ứng dụng mà mình cần và xoá đúng rác đi vậy? Back up là back up all toàn bộ dữ liệu máy. Factory reset xong lại bung nén back up cũ y xì phóc vô thì hoà cả làng à?
@BengPr0 _ Back up có nhiều kiểu, và nhiều cách, có kiểu backup đơn giản là backup dữ liệu có chọn lọc ra rồi restore trở lại sau. Bạn nói là cách backup full toàn bộ điện thoại thì là dùng để sửa chữa. Còn muốn backup cả cache ứng dụng thì bạn nên tìm hiểu thêm, mình ko có thời gian và nghĩa vụ phải làm chuyện này cho bạn chỉ để chứng minh luận điểm của mình. Bạn có cảm thấy bạn đang ... chày cối, bới móc câu chữ trong chuyện này không ? vì có nhiều cách backup, bạn ko tìm hiểu cứ táng nguyên cái kiểu này ko được kiểu kia không được để chứng mình rằng chỉ có mua máy max chip thì mới dùng được, vậy mấy đứa ít tiền nó mua máy 2 3 triệu chip cùi mía thì chắc được vài ba tháng vứt máy vì chậm ? Đây là bài cuối của mình vì bạn và mình đang nói chuyện chẳng liên quan gì tới topic này, và mình cũng chẳng muốn đôi co mất thời gian, nhất là cái kiểu nói chuyện của bạn. Thôi nhé, thân.
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
@iceteazz Vô liên thiên xong ko chứng minh được thì tìm cách dè bỉu, quy chụp rồi out. Vấn đề nêu rất rõ, tôi cần back up như thế nào đó để lưu dữ được đủ cache ứng dụng tôi cần mà ko dính rác. Ví dụ : ảnh và video tôi ko muốn xoá, tôi cần lưu trên máy để sử dụng bất kì khi nào tôi cần, cache trình duyệt tôi ko muốn xoá,vì nó lưu giữ thông tin đăng nhập và cài đặt những web tôi thường vào, trình nhắn tin đa phương tiện có nhiều ảnh ọt, đường link người khác gửi tôi cũng muốn giữ, 1 số ứng dụng thường sử dụng tôi đều muốn giữ cache và các thứ đã lưu để tiện cho việc truy cập hàng ngày
Nếu làm như ông nói factory reset thì tôi mất sạch, và cũng k thể back up chọn lọc được đúng những thứ tôi cần. Vậy chẳng phải máy vẫn nặng dần theo thời gian sao? Tất nhiên có tiền đến đâu thì dùng đến đó vì kinh tế ko cho phép. Nhưng rõ ràng dùng cái máy cấu hình cao vẫn luôn tiện và sướng hơn nhiều cái máy cấu hình thấp. Còn ông thì chém gió s625 cũng ko khác gì 835 nếu nhu cầu ko chạy đến ứng dụng nặng. Chỉ loè gà thôi=)). Biến đi loser
mystogann0
TÍCH CỰC
7 năm
Bphone năm nay: truất'sss
Tiếng anh của các lãnh đạo cty công nghệ cao, cty bảo mật hàng đầu VN: đi dai (design), mết in (made in), cờ rốp (crop), xờ nép ra gừn (snapdragon), gôn (gold), bơ rô (pro), quan côm (Qualcomm). Phát âm chuẩn ... tiếng Việt luôn. Anh Quảng cứ cố bắt chước các chú bên Tây thuyết trình giựt cục như vừa nhớ bài vừa đọc nghe ko nạp đc, mọi chuyện thay đổi 180 độ khi bác Trần Kinh Doanh ra nói chuyện đúng là dân kinh doanh họ hiểu người Việt nên nói chuyện rất Việt rất tự nhiên và dễ nạp dễ nghe lại gần gũi.
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Doan Phu Hoa thế phải phát âm như nào ? xin lỗi chứ bây giờ mà ông ngồi noi chuyện với ông Quảng về công nghệ hay an ninh mạng luôn thì ông cứng mẹ nó họng vào luôn chứ ở đấy bắt bẻ accent các kiểu
thanhvng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Doan Phu Hoa Anh ấy là người có thể nói là đi đầu trong lĩnh vực phòng chống virut ở Việt Nam và thương mại hóa được nó. Bạn làm được gì mà chê tiếng anh của anh ấy? Bạn nghĩ học CNTT ở Bách Khoa thì chỉ đọc tài liệu tiếng Việt thôi à? So sánh một người kinh doanh với một người xuất phát điểm từ kỹ thuật thì quá là khập khiễng rồi.
Nếu cần một người nói tiếng anh chuẩn mình nghĩ mức lương 10 triệu đã có rồi (chỉ tiếng anh chưa có kỹ năng khác).
@thanhvng Bạn cũng phát âm giống anh ấy hay sao mà bạn sồn lên thế! ^^ Ok đồng ý mình chẳng làm đc cơm cháo gì cho VN cả chỉ là mình thấy anh ấy phát âm mắc cười thì mình cười anh ấy. Thế thôi. Ngôn luận tự do mà ai cấm ai bắt bỏ tù? Đâu phải cứ anh là anh hùng thì khi a phạm lỗi người khác ko đc bắt lỗi anh? Có thưởng thì có phạt có tuyên dương thì có chê trách. Không phát âm chuẩn đc (vì lý do gì ko cần biết) thì làm ơn nói luôn ra tiếng Việt cho chuẩn.

"Sản xuất tại Việt Nam" thì cứ "sản xuất tại Việt Nam" là đc ai cũng hiểu đâu cần phải "mết in Việt Nam" để Tây ko ra Tây mà Việt cũng chẳng ra Việt.
aktily
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Doan Phu Hoa Thích phiên âm của bạn
Tôi vẫn đéo hiểu sao bản Gold có cam kép, cấu hình cao hơn lại không giới thiệu một dòng nào? Phải chăng BKAV chê người Việt nghèo? Chỉ đủ tiền mua iPhone 7 Plus? 😁
noblemanhp
TÍCH CỰC
7 năm
@bango123 Đang nghĩ chưa có thật nên ghi bừa vậy thôi
@noblemanhp Chán quá bác ạ. Ghi lên BPhone 2 Gold có cam kép giật cả mình. Trong đầu nghĩ ngay ra câu hỏi: "Có thêm máy cao cấp à? Cam kép à? Giới thiệu đi!" -> Chỉ bán bản thường, Gold đem ra biển lớn và không nghe nói gì thêm -> Xong mẹ nó livestream -_-
Tụt hết cả cảm xúc -_-
Nên nếu có sản phẩm nêu lên thì nêu hết cho người ta biết, nhá hàng kiểu "cho hết cấu hình nhưng không bán, không giá, không giới thiệu gì thêm" mình rất ghét. Thật đấy!
@bango123
Có thể chỉ là nhá hàng. Em nó thực sự là concept chứ ko có thật
@bango123 Đã làm xong đâu mà giới thiệu, ráng render cái ảnh lên để đó rồi về hối team làm phọt xxx cho có sản phẩm, mà ko biết có hay không nữa :D
BKAV ra AI Camera luôn rồi, khỏi chém về cái smart camera của ai kia nữa
@luanth Khổ,đến trong topic của hàng vn mà vẫn còn cay
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
@luanth AI cái quần què. Tích hợp chức năng làm mịn da vào và quảng cáo là có AI camera thì ai chả quảng cáo đc. Cái ốp pô 3tr nó cũng có chức năng làm đẹp lâu rồi
BaoTieuTu
TÍCH CỰC
7 năm
@BengPr0 thật ra đó chỉ là cách nói trong các sự kiện ra mắt thôi, cái chính phải trải nghiệm mới biết được. oppo thì so sánh làm gì trong khi nó hàng tàu, chất ảnh thì vỡ và hạt tệ.
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
@BaoTieuTu Ốp pô hàng tàu nhưng nó là 1 trong 5 nhà sx smp có doanh số lớn nhất thế giới năm 2016. Đập bẹp cả sony, htc, lg đấy. Bphone tuổi tí mà đòi so với nó thì đúng hơn. Con b1 k biết có bán nổi 100 cái k nữa.
Samsung bán bản cho nội địa ngon hơn quốc tế, bkav bán bản ngon hơn cho quốc tế mà k bán cho vn? Wtf
@lekhanhtrung123 Vì đơn giản người Việt sính ngoại, hay chê bai hàng nội địa. Muốn máy rẻ nhưng phải cấu hình siêu cấp. Thì như thế bán bản cao cấp cho nội địa có mà lỗ sặc máu, nhất là vs 1 hãng mới, quy mô sản xuất chưa cao như BKAV.
FzeNix
TÍCH CỰC
7 năm
@lekhanhtrung123 Nó chưa ra đã bị các thánh tinh tướng mỗi người nhổ cho bãi nước bọt thì chắc chắn làm gì có ai mua để mà bán.
Bán con Bphone 2 bản thường là quá chuẩn. Ít người mua thì còn ít lỗ. Chứ ra con bphone gold chắc mất luôn hãng diệt virus 😆
Trước đọc tinhte góp ý xây dựng bao nhiêu giờ toàn rác comment. Đọc ngay mấy cụ # đầu đã thấy 😃)
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
Ủa có 3.5 không bà con?
@ByY.6261 K có đâu
không biết nó sống sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095