Camera điện thoại đủ đáp ứng nhu cầu chụp hình khi đi du lịch?

neoluong
17/8/2018 10:44Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thực ra chụp điện thoại là đủ, nhưng chụp máy ảnh trông chất hơn rât nhiều, tùy từng tình huống cụ thể và điều kiện thuận lợi để xài máy ảnh thôi
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thì thấy điện thoại vẫn chưa đủ ! Du lịch cần Mirorless là hợp lý Sony A6500 hay Fujifilm XT100 chẳng hạn
neoluong
TÍCH CỰC
6 năm
@khoavina mình thích XA3 và 1 cái lens 23f2 nhỏ nhỏ xinh xinh màu ngon
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
@neoluong Năm rồi mình cũng dùng xa3 ! Máy chụp đẹp đi du lịch mang theo cũng tiện
thuyettran89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác chụp đẹp quá
romeo_133
TÍCH CỰC
6 năm
Thật sự yêu lắm những bài viết như này. Có dịp mình cũng sẽ thu xếp 1 chuyến tới đây. Và cuối cùng, thay mặt cho các e nhỏ, cảm ơn bạn ad nhé :’>
neoluong
TÍCH CỰC
6 năm
@romeo_133 Nếu đến bạn có dịp chụp khoe ảnh và trải nghiệm cùng mình, anh em nha
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích những trải nghiệm của bác khi ở Bà Râu, nó phản ánh chân thật, du lịch và trải nghiệm cùng với người dân ở đây mới đúng là du lịch, đọc và xem bữa ăn của ông bà mà thấy tội quá. Cám ơn bác vì câu chuyện ảnh của bác.
Để mang đi du lịch thì điện thoại bây giờ là hoàn toàn dư sức, kiếm mấy con đầu bảng như p20pro, U12, U11, Pixel 2, S9, Note9, X, hay thậm chí là giá rẻ như Mi8, Mix2s, Oneplus6... cũng đủ sức chụp ra những tấm ảnh đẹp rồi. Nếu biết cách chụp nữa thì ko thua nhiều với mấy con DSLR. Mình nhớ lúc trước con Iphone 5 hay 6 gì đó, ng ta còn lấy để chụp ảnh bìa tạp chí lớn, mà camera đthoai bây giờ hơn hẳn iphone rồi.
tamdinh69
TÍCH CỰC
6 năm
Khi đi du lịch thì không thể thiếu 1 con LG để chụp phong cảnh.
Ảnh nét thật.
nhatha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Iphone 7 plus chụp quá ngon cho chuyến đi sapa
Bọn lg thì đủ vì cái cam wide tiện lợi
El Sapa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình sử dụng máy điện thoại nào giờ cũng thấy ok. Chất lượng ảnh của người chụp kèm theo yếu tố đủ sáng sẽ cho ra bức ảnh đẹp.
bài nặng quá loading không nổi

đối với mình camera điện thoại chụp ok nhanh gọn nhẹ
nghề chụp ảnh khu du lịch dần biến mất. Smartphone giờ quá đủ rồi, ảnh đẹp nhanh gọn.
noinghenah
TÍCH CỰC
6 năm
Hình này samsung hay p20 pro. Xem trên đt thì đẹp mà lên ipad nhìn cái viền ảnh sắc như dao cạo, nhìn ảnh cứ gai gai lên. Bởi vậy đưa lên màn hình to là thấy vấn đề liền. Ảnh đt thì nó dùng tốt cho màn hình đt thôi. Chẳng trách các bạn gái trong cty cứ bảo iphone chụp còn đẹp hơn máy cơ, vì màn hình đt nhỏ nên các bạn sẽ không thấy chi tiết ảnh bị gai lên, vùng đổ bóng, chuyển màu bị vỡ, xoá phông không thấy lem luốc hay nhất là các bạn thấy ảnh đẹp vì camera đt chụp không thấy mụn =))). Nói chung chụp bằng đt thì sẽ vẫn có cái giá của nó, miễn là bạn biết và chấp nhận nó thì oke.
Khoa81
CAO CẤP
6 năm
@noinghenah Nhìn nước ảnh thì 99% là P20 pro,
Mickey1234
ĐẠI BÀNG
6 năm
Để chụp người khác thôi. Với em thì phải chụp bằng ka nong cơ. ♥
yeusaigon
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn hình kết luận, máy ảnh vẫn ngon hơn.
P20 Pro chụp ổn phết
Nhìn vào số đông những người đi du lịch, họ vẫn vui vẻ chụp ảnh cho nhau, tự sướng, ghi lại khoảnh khắc, chụp lại phong cảnh trước mắt... và chia sẻ hình ảnh một cách rất thoải mái. Đó là dấu hiệu cho thấy số đông người dùng phổ thông hài lòng với chất lượng ảnh chụp từ điện thoại.
Có cái gì chụp dc thì mang cái đấy . theo e là vậy khỏi cần lăng tăng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019