[Camera] Đôi điều về thẻ nhớ loại SD

starnt
18/4/2013 13:28Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sophia8x
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn dùng vậy sau khi chụp xong gắn thẻ nhớ vào dt thì dt nó có nhận k vậy. Mình tính làm cách này để chụp và up hình cho nhanh.
dbt123
CAO CẤP
10 năm
@sophia8x đc bạn à. quan trọng là đt gì và bạn chụp định dạng gì? raw thì ko và đt 101 chắc cũng ko 😁
sophia8x
TÍCH CỰC
10 năm
@dbt123 Dt lg lte2. Chup lay jpeg thoi. Raw minh k ranh pts or lr.
dbt123
CAO CẤP
10 năm
@sophia8x vậy ok rồi
sophia8x
TÍCH CỰC
10 năm
@dbt123 Thanks.
lionred_242
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em coa thẻ nhớ micro sd class 6 16gb em muốn dùng adapter thành thẻ sd có làm tốc độ, chất lượng giảm đi không! Để em lắp vô máy ảnh!
www.thenhocaocap.com
Đầy đủ các loại thẻ chính hãng dành cho các bác ^_^
Contact trực tiếp nhé
Cám ơn bài viết của anh hay quá,tiện đây cho em hỏi,em mới mua máy ảnh Fujfilm X -a 1 trên lazada mà không có thẻ nhớ,vậy em có thể dùng vỏ thẻ SD gắn thẻ micro sd của điện thoại vào rồi gắn vào máy ành này được không vậy mong anh giải đáp giúp em sớm sớm ,cám ơn nhiều
@chuongelc Bạn sử dụng Adapter SD cho MicroSD sử dụng được trên Fuji X-A1 nha 😃
@chuongelc Được. mua thẻ tốc độ tốt 1 chút.
s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
Ai còn theo dõi topic cho hỏi thẻ samsung có tốt ko, đang tính mua cái thẻ 32gb c10
Em Fujifilm s9400w mình mới đem về dùng thẻ Trancend 8GB class 4 quay film rất ghê anh Thanh à, hột quá trời hột, máy này chắc không cần phải lên SDXC (UHS-I) đâu anh nhỉ!?
tomcruise23
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy em dùng thẻ SD nhưng em dùng thẻ micro SD qua adapter thì có ảnh hưởng tới tốc độ ghi trên thẻ ko ạ?
phu252
ĐẠI BÀNG
8 năm
xin hỏi có thẻ dùng thẻ microsd 95mb gắn cái thẻ chuyển đổi sd dùng vẫn tốc độ đấy à
Thẻ SD format trên Nikon, chụp và lưu bình thường, sau khi đổ vào máy tính xong thì không cho delete hình trên máy tính ( lẫy lock trên thẻ đang off) , chỉ cho format trên nikon ???
Cảm ơn chủ thớt nha, bài viết hữu ích quá
kiến thức rất hữu ích
cảm ơn ad đã chia sẻ ạ
phuongha101
ĐẠI BÀNG
6 năm
em đánh dấu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM