Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Camera IP thông minh Xiaomi Yi HD 720P

hugovietnam
16/7/2015 9:21Phản hồi: 357
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamnha
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi loại này có xem và lưu file được trên máy tính không? thanks
Mình xin hỏi là.cái này có thể mà k cần wifi được k.mình sài 3g.
Ví dụ: mình đi làm ở cty thì không thể ngồi xem trực tiếp hoài được.nó có thể quay xong tối về mình lấy ra xem được không,cảm ơn.
vuthequi
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi là có thể sử dụng nhiều điện thoại để xem 1 camera đc ko?
với lại router nào có cổng USB là đc hay nhất thiết là phải dùng MI Router mới lưu đc trên HDD nhỉ?
Con này mà xem đc trên PC nữa thì ngon. Đang có nhu cầu mà lăn tăn quá. Hic
@longnhongdichoi Bạn có thể xem trên VLC k cần BlueStacks
Con này bên em đang bán 699k. Có s
Bạn cài bluestack vào là được hoặc bác chạy như cam thường bằng rtsp theo hướng dẫn ở link này
http://en.miui.com/thread-137413-1-1.html

MIUI 14 -Xiaomi Global

MIUI is one of the most popular custom ROMs for Android. Vibrant UI, diverse personalization options, and useful features make MIUI intuitive and user-friendly.
mi.com

@CON này bên em đang bán giá 769k, hỗ trợ setup nhé!
tytum
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chamnv Bác có file cài không, link bị die rồi
Xin chào mọi người, em xin post một bài về chất lượng sản phẩm và cách bán hàng của TCS..
Em biết đến camera YI và cửa hàng tcs qua một người quen, đã từng mua một lần ở đó,
Ngày 20/8 em đặt mua một chiếc YI về dùng một hôm đã bị lỗi hồng ngoại tối không nhìn thấy gì, em gọi điện báo lỗi họ bảo gửi lại và đổi cho con khác nguyên niêm phong của vài hôm sau e nhận lại chỉ là chiếc máy khác trông rất cũ, không hài lòng e tiếp tục gửi lại đòi đổi niêm phong,
Sau thời gian tranh luận hai bên cuối cùng họ mới chấp nhận đổi con mới và e đợi những hơn một tuần không thấy gì, gọi điện tra Vận đơn thì hàng đã được gửi ra Móng Cái, không có chủ hàng lại quay về tcs,
hôm thứ hai 14/9 tcs gửi lại hàng đến tối qua e nhận được,hàng lần này nguyên niêm phong nhưng vỏ hộp máy bị móp méo đè bẹp mạnh, trong khi vỏ hộp bọc bên ngoài không hề hấn gì ạ, cắm vào chạy được khoảng hai giờ đồng hồ máy cho chất lượng hình ảnh kém nhoè rất xấu, ngay tối em đã gọi điện báo tcs họ ghi nhận và bảo sáng hôm sau gọi lại giải quyết mà đến nay vẫn không thấy gì,
Em có ảnh kèm theo
Các bác cho e ý kiến phải làm sao bây giờ ạ
Shan Lin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phạm huy duyễn Mình cũg rất ức với cách giao tiếp của shop TCS, mặc dù bán hàng rẻ thật nhưng cũg phải nhiệt tình với khách hàng chút chứ! Mình có đặt mua 2 cái cam ip này & ko tìm đc phần mềm, nt hỏi thì "đã xem" ko trlời!!?? Đành phải tự mò luôn....
jacubi
TÍCH CỰC
9 năm
@Shan Lin h thì sao rùi bạn, mới order thêm máy cái camera từ cửa hàng này, hic, k biết ra sao
Ảnh lúc trước, rất đẹp 12005782_728531817252399_317449784_o.jpg ảnh Lúc sau, bên dưới, rất nhòe, nhiễu, ko có độ mịn chất lượng kém, không phải do mạng nhé 12020586_728545263917721_819061335_o.jpg Hộp bị móp méo 12016176_728518203920427_1351437641_o.jpg Đã thông báo cho bên TCS mà vẫn chưa nhận được câu trả lời 😔 12020486_728518213920426_50736667_o.jpg
duytuan006
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phạm huy duyễn Camera của bác có bị lệch giờ không.
Nó có nút chỉnh chất lượng hình ở góc trái hướng 7h á
@phạm huy duyễn Bạn thử xem lại cái ảnh thứ 2 là độ phẩn trên cam đã HD chưa? Em thì thấy hình như đang để ở chế độ SD
@chamnv HD bác ạ, em đã phát hiện ra lỗi của nó nằm ở fw
@duytuan006 cái này ko chỉnh được bác ạh, trừ khi viết fw cho nó
sunnyhuu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phạm huy duyễn Firmware nào cho chất lượng đẹp vậy bác?
Shan Lin
ĐẠI BÀNG
9 năm
chủ thớt cho m hỏi 1 camera có thể kết nối được nhiều đt khác ko? Hay 1 cam chỉ kết nối với 1 đt thôi? Mình đag quan tâm em nó!! 😁:D
jacubi
TÍCH CỰC
8 năm
@Smowtion bạn chỉ cần login chung 1 acount trên nhiều mấy có cài yi camera or mihome là dc thôi, vào ứng dụng là thấy camera
Smowtion
TÍCH CỰC
8 năm
@jacubi Mình login cùng 1 tk mà làm đủ cách nó ko hiện , Đang dùng ios
jacubi
TÍCH CỰC
8 năm
@Smowtion xài yi camera hay mihome, thử dùng 3g hết đi, có thể mạng 1 số nơi bị chặn server.
Smowtion
TÍCH CỰC
8 năm
@jacubi Không hiện ở yi home bạn ah. Mi home vẫn hiện bình thường

Sent from my iPhone using Tapatalk
Mình sử dụng tính tăng phát hiện cử động thì nó lưu lại video, mình muốn xóa video này thì làm sao vậy ad.
Bạn nào biết thì hướng dẫn mình với nhé. Tks
Cho mình hỏi:
Mình dùng 2 cái camera YI của Xiaomi, Và không dùng thẻ nhớ. Mình có chọn trong system là Cảnh báo chuyển động. Và mỗi khi có cảnh báo về DT là Cái Camera sẽ record lại và lưu ở server thì phải. Giờ có cách nào join vào xóa những file đó đi ko ạ. Cứ mỗi ngày nó lưu , lưu nhìu quá. Và ko biết mấy cái lưu của nó có bảo mật hay ko ạ ???
@biahjuan Mình đã xóa được rùi 😁:D:D
Nếu mình sử dụng App Mihome thì ko cho xóa. Nhưng nếu sử dụng App Xiao Yi thì cho xóa bạn nhé.
Và giao diện App Xiao Yi bằng tiếng anh hết nên dễ dàng cài đặt mục tắt đèn, cài pass, ...
jacubi
TÍCH CỰC
9 năm
@biahjuan cho link dow cái xiao yi camera đi bạn, search k ra
duytuan006
ĐẠI BÀNG
9 năm
@biahjuan kiếm đâu bản tiếng anh ngon vậy...cho xin link đi bạn
@biahjuan bạn ơi mình cũng bị tình trạng như ảnh của bạn đăng vậy , rồi mình bấm vô để xem video đó thì xem không được , bạn có thể chỉ mình cách khắc phục ko??
bitis06
TÍCH CỰC
9 năm
Sau hơn tháng test loại cam này e thấy có mấy ý sau để các bác tham khảo. (em ko mua cam ở đây ạ, sr bác chủ)
1. Cam chạy ko nóng, nhưng hay rớt mạng. ( mấy con cam IP wifi khác của em vẫn kết nối bình thường ko rớt mạng. ) Thỉnh thoảng acc cài trên app cũng văng ra phải login lại.
2. Múi giờ bị ăn theo giờ Tung của. ( sớm hơn Việt Nam 1h) và ko chỉnh được.
3. Do chạy qua server hàng xóm nên độ tin cậy chắc hên xui. ( một số hãng cam lớn họ thuê server của Google nên có lẽ yên tâm hơn ). Mà nhỡ gét nhau nó tắt cái server đi thì coi như mềnh tèo. Khỏi xài. Kkk.
4. Bác nào nhu cầu ko quá khắt khe, ko cần bảo mật thì chắc xài được, tương đối phù hợp trong tầm xiền.
Have fun.

From Apple.
jacubi
TÍCH CỰC
8 năm
wifi tùy vào nguồn phát nha bác, but mà hiện tại bắt dc khá xa đó.
Thông báo với mọi người là đừng up fw bản 31/082015 nhé, hình ảnh rất xấu ,e m mới phát hiện ra cái này,,,
chắc máy các bác đang xài bản 29062015
Các bác cho em hỏi file cài đặt đuôi man thì làm như nào ạ
jacubi
TÍCH CỰC
8 năm
mình xài chất lướng Hd ảnh rõ nét mà, đang xài firmware mới nhất
vuthequi
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao mình downgrade firmware để xem RTSP mà cứ bị lỗi, dùng app kết nối mạng xong bị bootloop.
đầu tiền đèn vàng -> nháy xanh -> đèn xanh -> rồi lại đèn vàng.... cứ thế.
thử mấy firmware đều bị như vậy
cuối cùng flash bản 1.8.5.1K thì kết nối bình thường.
có ai biết tại sao ko ạ?
@vuthequi Bác chỉ e cách up, downgrade fw với????
2 bác cho e hỏi tua lại làm bt đc ạ .e tua nó cứ nhảy lung tung
2 bác cho e hỏi tua lại làm bt đc ạ .e tua nó cứ nhảy lung tung
jacubi
TÍCH CỰC
8 năm
@sss01 tua bình thường mà bác, nó luu trên thẻ mà, k thì bác chọn motion 24/24
luu trên server , đỡ tốn tiền mua thẻ,hehe
@jacubi Chọn chỗ nào v bác
Cái này xài phải cắm nguồn hả mọi người,cho hỏi có loại nào giống vậy mà xài sạc được không vậy các bạn ( vì nhiều lúc ra khỏi nhà cúp điện mất tiêu rồi )
jacubi
TÍCH CỰC
8 năm
@julyfunny7 cúp điện thì mất nét , sao bạn xài, nên nếu cúp điện
1.bạn dung pin dự phòng dc mà, input cho camera là 5V-1A, quất con pin dự phòng 10k cũng xài dc vài ngày,
2. xài thêm cục phát 3g nữa thì cúp điện mấy cũng ok
Mọi người cho mình hỏi là cắm thẻ nhớ vô,rồi cho camera chạy thì nó sẽ tự động lưu vào thẻ nhớ đúng không,có cần thiết lập gì k.Muốn tắt chế độ lưu vào thẻ nhớ thì làm sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019