Camera IP thông minh Xiaomi Yi HD 720P

hugovietnam
16/7/2015 9:21Phản hồi: 357
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienc52
ĐẠI BÀNG
8 năm
vô tình nâng cấp firmware giờ nó đèn vàng suốt ko reset được, các bác giúp với hjxhjx
@thienc52 Mình cũng mới bị đây, đi bảo hành rồi, cái tội thích nghịch :oops:
@thienc52 có bác nào khắc phục được chỉ cho em với em không bảo hành được vì em mua bên china.
@cuongvang Cái này mình không up firmware được nên phải gửi lazada đổi lại cái mới rồi. Mua bên china chắc thua rồi bác, bác mang ra mấy cái tiệm chuyên bán đồ xiaomi coi nó sửa đc ko.
@hungpham1989 mình mua của saler thế giới tin học trên lazada và update firmware ào ào có sao đâu !!
@nguyenvu_hoanglong Chắc mình up sai cách nên tèo luôn rồi, mình đc đổi cái mới rồi bác 😁
thienc52
ĐẠI BÀNG
8 năm
người ta chịu bảo hành ko bạn
@thienc52 Sao lại ko bác, còn trong thời hạn bảo hành thì sợ gì 😁
thienc52
ĐẠI BÀNG
8 năm
Uhm thank bac nha
thienc52
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai mua camera yi chỗ dangcap9x hok
Cho mình hỏi là cái camera xiaomi của mình lâu lâu tự nó cứ ghi hình hồng ngoại trắng đen kể cả ban ngày,ko có cách nào chỉnh được,chỉ còn cách là rút điện cái camera sau đó ghim lại thì lại có màu.Các bác chỉ em cái ạ.Thanks các bác
lungtung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào ở hcm muốn mua pm e nhé. E mới mua vài hôm mà ghét tiếng hoa quá nên ko muốn xài nữa. Bán lại 550k thôi. Còn full box
@lungtung bạn có chơi máy ảnh cơ Nikon ko, 1 bộ có body, lens,flash rời...đổi ngang camera nha, có gì pm facebook mình là Nguyễn Vũ Hoàng Long nhé.
lungtung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenvu_hoanglong Mình có chơi nikon nhưng đồ mình có đủ rồi bạn ơi.
thienc52
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào biết lưu dữ liệu camera yi trên đám mây ko, giúp với thank
thienc52
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào có app yi home camera ios , appstore trung quốc không phải mỹ nha, cho e xin với thank
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm sao cho nó nói tiếng ảnh nhỉ?
@Dragonthl nói tiếng E hay apps la tiếng E? tìm cái QR code mà apps xiaomi home tiếng E ấy (chắc ở trang 1)
lemon90
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thấy là cùng mạng thì xem bình thường,nhưng mà xem camera khác mạng thì giật lắm.hình không sắc nét.
Rất xin lỗi các bác vì đã pm làm phiền, nhưng E có băn khoăn đang muốn hỏi mong được bác nào dùng rồi hỗ trợ E phát với :
Trong trường hợp camera đang dùng wifi mà mất wifi thì nó có tự động lưu lên thẻ ko bác?
Và với 1 thẻ 32G thì dùng lưu được bao nhiêu ngày ạ?
Sau khi lưu full dữ liệu thẻ nó có tự động xóa cái cũ ko hay dừng lại luôn vậy ạ?
Dùng pin dự phòng có dùng được cho E này ko bác? Pin 10k thì được tầm bao lâu ạ?
Thanks các Bác rất nhiều !!!!!
@nhocnhietdoi Mình đang xài nên trả lời cho bác nhé:

1. Camera đang dùng mà mất điện: mình chưa bị nhưng nghĩ là nó vẫn lưu thẻ nhớ được vì việc đó đâu cần mạng làm gì 😁
2. Mình đang xài thẻ 8GB và lưu trữ được khoảng 1 tuần, phòng có em bé và gần như lúc nào cũng có người
3. Mình chưa xài pin dự phòng nhưng có bản quay đêm công suất là 3W, pin Xiaomi 10K nhân với dòng ra là 2.4A thì là 24W, chia 24/3 được cỡ 8h chạy pin
Kenny
CAO CẤP
8 năm
mấy bác fix vụ múi giờ chưa hay sống với lũ, nó nhanh hơn 1h nên khi kéo về tua lúc dc lúc ko và k như thời điểm mong muốn. Em đang xài bản china fw N
@Kenny cách chỉnh múi giờ nek nếu can đảm ^^!!!
http://en.miui.com/forum.php?mod=viewthread&tid=193380&highlight=smart+cam&mobile=2
@chat09 Làm theo bài này, chạy thành công nhé. Sử dụng mytz=UTC+7 cho Việt Nam.
Đơn giản dễ làm
@mxn007 chỉ cụ thể mình vụ cài múi giờ này cái đi bạn. cám ơn nhiều
unwrittlaw
TÍCH CỰC
8 năm
Con Bosch này thấy review ok mà giá mắc quá.

Egiadung đánh giá camera IP an ninh Bosch TINYON IP 2000 PIR

@unwrittlaw 6tr là quá nhiều lựa chọn cho các dòng camera an ninh rồi, còn mấy con xiaomi này kiểu mì ăn liền để dòm ở nhà hay chỗ nào đó mà mình ko tiện có mặt hoài thôi bác à !!
cái camera của minh bây giờ không quay ban đêm được nữa cứ tắt đèn là camera no tự tắt , trước đây thi vẫn quay đêm bằng hồng ngoại được con bây giờ thì không loại của minh là loai hồng ngoại quay đêm nha. ai gặp lỗi này rùi xin chỉ mình với
@hungmobile113 mình cũng có hồng ngoại, mà tối thui cũng chả thấy gì....chỉ nghe tiếng chuông báo chuyển động !!
Bác cho em hỏi làm sao chia sẻ nhiều thiết bị cùng xem 1 camera vậy bác?
Giờ mình gặp lỗi là vừa update firmware là nó tự động tắt camera đi sau 1 phút (cắm điện vào nó bật bình thường, tới khi đèn xanh sáng ổn định thì nó tự tắt).

Ở bản Mi Home của iPhone thì nó báo Camera đang tắt, muốn bật thì vào setting để bật lại.
Khi vào setting bật on lại thì nó ko cho bật.

Ở bản Mi Home của Android thì nó cho bật lại nhưng ko xem được video.

Có bác nào biết cách hạ cấp Firmware ko? Mình đang dùng bản 1.8.5.1N_201512212009

(3 con khác cũng đang dùng firmware này thì lại ko có lỗi lầm gì cả)

M mới mua và cài đặt như clip , từ lúc m rset lại chờ đèn vàng nháy m mới vào ứng dụng mi home để cài đặt , khi làm theo các bước đèn cũng chuyển từ màu vàng sang màu xanh nhấp nháy 1 lúc và dừng hẳn( y hệt clip báo k kết nối đc y hệt) m cũng đợi đèn xanh dừng hẳn và thoát hẳn ứng dụng như clip và vào lại ứng dụng nhưng vấn đề là không thấy hiển thị camera đc kết nối... Có pro nào biết cách khắc phục xin chỉ bảo cho m với ạ. M dùng ip ios 7.1.1 đề cài đặt nhé. M đã gọi đt cho bên bán trình bày thì nhận đc câu trả lời là hiện tại dùng ios cài đặt k đc phải dùng máy chạy ăn roi, m cũng đã mượn máy ng quen chạy hdh ăn roi để cài đặt thì k thể nào đăng nhập vào tk mi home nó báo ( máy chủ tạm dừng k thể kết nối) bạn nào bị giông m và có cách KP xin chỉ bảo m với a. Xjn cảm ơn
@kutevjpcb bác trả lời hộ em mấy câu hỏi ở trang 11 đi bác. Cám ơn bác
Đọc hết 9 trang chưa thấy cái mình cần:
Xin hỏi chính xác là con này cần Android 4. mấy trở lên ạ? Mình định mua dùng với cái ĐT 4.1.1 mà không chắc vì có nơi ghi 4.1 có nơi ghi 4.3.
[Mới hỏi Chiếm Tài thì trả lời "4 chấm mấy đó anh ạ", còn hỏi Dangcap9x thì "4.2 trở lên đó anh"] -->hoang mang
Cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019