[Tin đồn] Camera LG V30 sẽ có khẩu độ F1.6, to nhất trên điện thoại

TDNC
1/8/2017 2:39Phản hồi: 95
[Tin đồn] Camera LG V30 sẽ có khẩu độ F1.6, to nhất trên điện thoại
Có hai thông tin: lộ bản vẽ LG V30 thông qua sách hướng dẫn sử dụng bị rò rỉ, một trong những camera của V30 sẽ có khẩu độ F1.6, to hơn bất kỳ chiếc điện thoại nào hiện nay. Bức ảnh bị rò rỉ cho thấy máy vẫn sẽ có hệ thống camera kép và cảm biến vân tay ở mặt lưng, mặt trước rất giống LG G6 với màn hình FullVision 2:1 và bo tròn ở bốn góc.

Trang SlashGear trích dẫn một nguồn tin giấu tên cho biết một trong những camera của LG V30 sẽ có khẩu độ F1.6. Khẩu độ càng lớn (F càng nhỏ) thì khả năng chụp thiếu sáng của máy càng tốt, hiệu ứng làm mờ phông nền cũng tốt hơn, ảnh bớt bị nhòe vì rung. Hiện tại F1.7 đang là khẩu độ to nhất và chỉ mới được trang bị trên một số ít máy như Galaxy S8, HTC U11 và Galaxy J7 Pro. Dự kiến LG sẽ ra mắt V30 vào ngày 31/8 tại sự kiện IFA 2017. Cấu hình được cho là sẽ dùng chip Snapdragon 835, 4 GB RAM và cài sẵn Android 7.1.2.

lg v30.jpg
Bản vẽ LG V30 được trích ra từ sách hướng dẫn sử dụng máy

95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khẩu to nhưng chụp cũng phải đẹp mới chịu
@chetdichoroi LG chụp đẹp mà, nghe nhạc cũng hay, bị điểm yếu chết người kinh niên chỗ khác mới tiếc.
@luanth Từ v20 trở đi là hết thấy chết rồi nên cũng yên tâm mà mua
@luanth Hồi đó mình có con lg full cảm ứng vỏ nhựa rơi từ tầng 4 xuống sân bê tông tung té ra hết, chạy xuống nhặt ráp lại vẫn xài đc. K biết lúc rơi chạm sân góc độ ntn mà máy chỉ trầy xung quanh chứ k bị bể vỡ j hết. Nói các bác có thể k tin nhưng đó là sự thật.
@chetdichoroi Khoản nghe nhìn thì LG rất ngon (Hơn mấy loại như iP, SS...) nhưng pin thì hơi yểu và một số lỗi đột tử chết màn... (toàn lỗi to).
ít chụp ảnh nên không quan trọng cho lắm mấy cái cấu hình
:p độ ổn định thôi
@soncon_cuchuoi9x Định nghĩa : độ ổn định
caochau199
ĐẠI BÀNG
7 năm
@blackberry97 tức là chụp đẹp quá không được, chụp vừa vừa chân thực cao đã tối thì tối om mà sáng thì chói loá thôi
To quá chụp ngày cháy hết 😁 Và làm ơn đừng dính bệnh bóng mờ màn hình nữa.
@TakaVainglory

Con S7 của em f/1.7 chụp chỉnh tay nó cho tốc độ màn trập tới 1/24000 sec. nên cũng chẳng cần lo vụ cháy hay không đâu bác :D
@Đặng Trung Hòa 1/2000 e còn ít khi dùng mà bác dùng 1/24000 cho cái gì ấy nhỉ ? :v
wayche
TÍCH CỰC
7 năm
@TakaVainglory :eek: ko lẽ ống kính người ta mở rộng khẩu để chụp chân dung nó cháy sáng hết à
mrkn
TÍCH CỰC
7 năm
@TakaVainglory Lạy bác, bác chém gió khiếp quá.
Giờ mà ram 4g ư?
pippi17
TÍCH CỰC
7 năm
@lumia1520_6544 6GB hay 8GB thì cũng chỉ để lòe thiên hạ thôi chứ người dùng thông thường xài 3-4GB nhiều lúc còn chả hết.
@lumia1520_6544 Gia đình có 4 người cần gì mua nha 1000m2!?
Có vẻ dần dần dòng V sẽ thay thế dòng G để trở thành dòng flagship của LG thì phải 😃. Vậy cũng hay, mà sao ko thấy khác bọt gì quá nhiều so với G6 vậy ta, màn hình phụ cũng ko.
@BlackBerryz Thì tràn màn hình có nhiu đó kiểu dáng thôi, nhìn xa xa con nào cũng giống nhau hết, t hi vọng ip giữ lại nút home tròn thần thánh, bấm thích tay lắm
zebrahihi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đề nghị mod sửa lại chính tả cho chính xác: thường viết khẩu độ lớn chứ không ai viết khẩu độ to cả
tuyendev
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua V20 tất cả đều ổn, trừ cái màn hình bị bóng ma. Dùng 2 tháng cho bà chị dùng vì không chịu đc :mad::mad::mad::mad: . Hy vọng V30 sẽ ổn để mua. Camera mình vẫn đánh giá V20 tốt nhất, vì mình không có nhu cầu chụp tự động, hầu hết đều chụp manual rồi mang qua lightroom để turn lại
consolevn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuyendev Bóng mờ màn hình là lỗi như thế nào nhỉ? Sao nhiều bác kêu LG thế mà mình chưa hề gặp lỗi gì.
@consolevn Khi bác đang dùng 1 ứng dụng quá lâu, chơi game chẳng hạn. Bác chuyển sang ứng dụng khác, một phần hình ảnh của ứng dụng trước sẽ hiển thị trên nền ứng dụng mới, mờ mờ. Flagship LG từ V20 trở về trước hay bị, khi máy quá nóng, dùng bình thường máy mát thì ko sao, 1 lỗi nặng của màn Lượng tử. G6 màn LG đã dùng công nghệ khác, hy vọng không còn bóng mờ nữa
tuyendev
ĐẠI BÀNG
7 năm
@consolevn Bác xem ở đây sẽ thấy :
consolevn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuyendev Cảm ơn! Trộm vía, máy mình không có lỗi lầm gì hehe. Hiện đang dùng Android 7, thấy chả có gì hay hơn, chỉ có phần mềm chụp ảnh thiếu chức phần chụp nhanh (simple mode).
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mất chất dòng V rồi, cái này giống bản nâng cấp G6 hơn. Bỏ màn phụ đi là sai lầm
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
Nào giờ xài G4 ngon lành. Thằng bạn năn nĩ mua (vừa ra e đã mua xài tới h k bị lỗi gì như mấy bác nói) . nào giờ thích V10 mà chưa đc xài. Mới mua đc mấy ngày thì Bóng mờ màn hình,sạc pin 84% là k sạc lên nữa,kính cũng nứt rồi. Đc cái máy khá đẹp và rẻ 😃. Hy vọng V20,30 k bị lỗi vặt nhiều như V10.mấy năm nữa vẫn sẽ sử dụng LG.với lại mua con V10 là e đã chuẩn bị Tâm lý thay main hết rồi :mad:,quan trọng là mình yêu nó thôi.$ sửa k nhiều quá thì k quan trọng lắm,vì sửa xong nó vẫn rất rẻ so với mấy con cùng thời
tronghpfc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@snackviet1 nếu có điều kiện thì đợi v30 rồi mua còn không chơi v20 là ngon nhất,mình dùng v20 chính hãng từ khi mới ra tới giờ gần năm thấy quá ngon không bị gì cả
@snackviet1 Pin sạc lên tới 84 là pin linh kiện tụi nó sửa máy hết lại rồi, LG có V10 đẹp ngất ngây mà dính bệnh, đúng là hồng nhan bạc phận, cực kỳ thích V10 nhìn quá đẹp mà chết :p
Harry V10
TÍCH CỰC
7 năm
@snackviet1 Dùng v10 vô tư đi bạn kiếm con chính hãng cũ là tốt nhất. mình dùng 2 năm rồi vẫn ngon lành, mới up lên android 7 pin tốt hơn nhiều
@snackviet1 Mình thấy smartphone lg ở Việt Nam hâu như là máy xãch tay cũ thôi. Chất lượng thực sự không đảm bảo. Trước kia mình có dùng lte2, g2 và g3, thực sự chất lượng rất tồi nhưng đó là máy cũ xách tay có lần đi sửa mở ra thì linh kiện lẫn lộn hết ( dòng s, l ,k), sau có ông anh sang nhật ông mua v10 về mình dùng lại phải nói rất khác, chất lượng tốt. Bây giờ đã nhờ ông mua v20 thấy khá hài lòng.
consolevn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hythyt Có thể bạn nói đúng, máy V10 của mình mua ở Đức. Còn trước đó mình mua G-PRO ở VN nhưng mà mua lúc hàng xách tay có ở VN được một tuần. Con G-PRO bị phá không thể nói hết nhưng không chịu hỏng, đành phải cho đi để mua máy mới.
bighug
TÍCH CỰC
7 năm
Sao mình thích con G6 mà thấy con đó hình như ko ai quan tâm nhỉ
@bighug Không được bán chính hãng ở VN nên mặc nhiên ít được quan tâm bác ah
boanh86
TÍCH CỰC
7 năm
Sếp lớn Android nói muốn chụp hình đẹp lấy iphone nha, nên khỏi lăn tăn nha
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@boanh86 Cái ông cựu đó hả. Chắc bị sa thải cay cú rồi. Kaka.
À mà, ông ấy nói chưa dùng android phone chụp ảnh kìa. Nhận xét kẻ phiến diện đó thì hay hớn gì mà khoe.
xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon.. Mua
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Chụp hình giờ cứ iPhone mà táng...sếp GG cho hay.
@Vịt 2019 http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/iphone-7-e-am-3620677.html
Thế mà chả ai thèm mua 😃 bớt xl
@duyanh407 Samsung mua bài giật tít thôi e. Năm nào trước khi ra iPhone mới sức mua chả giảm. Ế mà 7 và 7+ là đt bán chạy nhất thế giới 2017 đấy.

Riêng quý I 2017 bán gần 40 triệu chiếc, quý IV năm 2016 bán gần 80 triệu chiếc :rolleyes:

Mấy con flagship Android bán cả năm ko biết bằng iPhone bán 3 ngày đầu chưa =))))

http://sohoa.vnexpress.net/photo/san-pham/5-smartphone-ban-chay-nhat-the-gioi-dau-2017-3583110.html
Theshy114
TÍCH CỰC
7 năm
lg camera rất ngon. hi vọng v30 dùng dùng cảm biến ngon hơn. cảm biến trên con g6 hình như giống mấy con đt tàu
vhoangvl
ĐẠI BÀNG
7 năm
v20 at&t đập hộp đang xài từ lúc ra đến giờ vẫn ngon chán , vẫn k thấy đột tử hay bóng mờ gì , G4 AT&t xài từ hồi tháng 9- 2015 đến giờ vẫn chưa sao hết , làm backup vì nó chụp ngon .... ngày ngày nghe gọi , liên minh liên tục ................... chéc do ăn ở nên g4-v20 k bị gì như các bác nói...... Chờ con V30 này xem sao ....... Cam thì khỏi bàn .....con V20 ram4gb là đã mượt lắm rồi .... cũng k cần 6gb ram , quan trọng là phần mềm làm cho trải nghiệm sướng hơn nữa là ok
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Lại ế tiếp rồi. Thiết kế G6 đã ế rồi. Giờ lại bê nguyên vào
vhoangvl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bkpro185 ế k ai xài + ng ng anti bơm lỗi này lỗi nọ thì mình đc lợi giá rẻ ... mua về xài sướng
@bkpro185 đừng nói ế bạc ạ,mất quan điểm,đợi ra mắt chính thức đã
@vhoangvl Đen cái lỗi toàn do ng dùng LG phản hồi chứ có ai rảnh đi anti LG đâu.

Khách hàng LG đã ít mà toàn sống lỗi vs khách hàng thế thì ngày càng ít hơn. Tôi thấy fan LG quá trung thành, có ông dính 2, 3 con lỗi chết ng vẫn mua đt LG, dù số ng ấy giờ ko nhiều.
tin đồn thôi
phucalias
ĐẠI BÀNG
7 năm
T thấy chả khác biệt gì nhiều lắm trên cảm biến bé xíu của điện thoại. F1.8 f2.0 f1.7 f1.6...chẳng hơn thua là bao. Đang chờ cái điện thoại cảm biến 1 inch ống kính f1.4 mà chưa có. Kệ dày hơn 1cm cũng không sao. Lol
vuongvik
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ai có G5 bị nhòe camera góc hẹp khi up lên android 7 ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019