Camera sau 6s Plus bị rung

jenny.nhinhi
9/4/2019 15:5Phản hồi: 15
Mọi người cho em hỏi , camera sau iphone 6s plus của em khi chụp thì bị rung rung, chụp hình không net được thì có phải bị hư rồi không ạ? Nếu hư thì thay cam hết bao nhiêu và thay ở đâu uy tín ạ? Em ở Hà Nội ạ, em cảm ơn!
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thay hết khoảng 600-900 tùy từng cửa hàng bạn ạ. Bạn nhìn bật camera lên xong nhìn vào ống kính xem nó có bị di chuyển không. Theo như mình tìm hiểu thì là do lỗi cái chống rung cơ học nên nó cứ di chuyển liên tục.
Nhưng có thể nguyên nhân cũng do phần mềm bị lỗi nên nó điều khiển không chính xác, bạn thử up lên bản iOS mới nhất hoặc restore lại máy xem có hết không. Hôm trước máy của vợ cũng bị, đang định đi thay nhưng ngồi hí hoáy up lên bản iOS mới nhất lại hết.
@mystery198x Mình bị rung rung khi bật cam sau, lúc rung nhẹ nhẹ, lúc giật giật. Bị tù lúc up bản ios mới nên cũng không biết do hư cam hay phần mềm nữa b ạ.
@jenny.nhinhi Vậy có khả năng do phần mềm giống máy vợ mình. Bạn restore bằng máy tính xem
bạn thử chụp ảnh Từ App bên thứ 3 chưa như 360 hay facebook camera
99% các cửa hàng sẽ báo thay camera giá từ 6-800k tuỳ bên vì camera 6s plus khá đắt.
Ở hn bác mang qua 457 bạch mai, bên tớ fix camera ok - giá 300k, vẫn giữ camera Zin theo mây. Bh 06 tháng
Làm mất đúng 15p
i2Bi
CAO CẤP
5 năm
@hiepsituxedo Miếng nam châm 300k á?
@NTN.PF Dạ ko cụ ạ. bên tớ fix mắt cam nhé
@hiepsituxedo tối mai mình đem qua bên b kiểm tra giúp mình được không? vì cũng không biết chắc là hư cam hay do phần mềm nữa
@hiepsituxedo Anh ơi anh cho em xin info của cửa hangg mình được không ạ?
@phạm thị sen cảm ơn b nhé
Tai Danh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài này có viết rõ nè, có giá luôn bạn xem sao nha https://sgmall.vn/sua-loi-camera-iphone-6-plus-bi-rung-chup-hinh-nhoe/
@Tai Danh cảm ơn b nhé
Lúc úp lên 12.2 thì camera của 6s plus của mình bị rung rất nhiều (lúc bị lúc không). Hôm qua có bản cập nhật 12.3 sau khi úp xong thì lỗi rung của camera đã hết.
Nếu bạn chưa sửa thì thử cập nhật xem sao nhé.
Bạn restore lại máy xem khắc phục được không nhé. Nhưng thường cái này bị phần cứng. Lỗi ở bộ phận chống rung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019