Camera Tinh tế: kết quả cuộc thi chế hình Batman trúng nguyên bộ S7 Edge Injustice

Kính Cận 0_0
22/7/2016 16:20Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Y.S
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ý nghĩa, đẹp, nhưng không thấy vui => Tạch 😁

Cứ tưởng đâu bài của bạn được giải, tiếc quá. Mình nể bạn, làm hình rất đẹp, lại khiêm tốn, hình người khác cũng khen nhiệt tình, không có chửi đỏng như đám người kia :D

Chúc mừng bác :D Chắc vui mất ngủ luôn ấy 😃))
rommel88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhtuan1611 Có gì đâu bác, hình ai làm vui thì khen hình vui :D, bạn đoạt giải nhất rất xứng đáng, nhìn vào là mắc cười và ghép rất chuẩn.
Mình cũng làm đồ họa nên biết vẽ chút ít :p , với lại đọc tiêu đề chỉ nghĩ chế hình + chỉ dành đc 1 ngày tham gia nên mình bỏ qua ko làm gif, source gif funny trên mạng rất nhiều. Rút kinh nghiệm cho lần chế hình sau ( nếu có hehe ).
@rommel88 Cá nhân mình thấy bài của bác (Joker ăn trộm S7) xứng đáng giải nhất: đẹp nhất, vui vẻ, hình phong cách chibi khá độc.
rommel88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@df ht tt cho cái hình đó động động chút thì vui hơn nhỉ :p
@rommel88 "Kinh nghiệm" quan trọng nhất cho lần sau là gì thì bác biết rồi nhỉ ;)
tuongquy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khách quan mà nói tấm ảnh đoạt giải thật sự không xứng đáng...nó chỉ được lấy từ 1 đọan clip sau đó ghép mặt và khung vào, việc này được thực hiện dễ dàng và ko tốn quá nhiều bước. Phần mềm hỗ trợ trên mạng đầy. Kỹ thuật thì đơn giản như đã nói, xét về ý tưởng cũng ko có gì nổi bậc và sáng tạo, cũng ko nhấn mạnh vào 1 ý nghĩa nào, chỉ mang tính vui vẽ đơn thuần. Trong khi nhiều anh em đầu tư rất nhiều tâm quyết vào bức ảnh của mình, để bức ảnh ko chỉ mang tính giải trí, thông qua đó còn chuyển tải thông điệp ý nghĩa khác. Nhiều anh em xử lý photoshop cho bức ảnh được tạo bởi hàng trăm layer, xử lý tỉ mỉ về ánh sáng và bố cục, để cho bức ảnh thật nhất, logic nhất và vui vẻ nhất có thể. Tạo bức ảnh gif được ghép từ nhiều tấm ảnh tĩnh lại càng khó hơn, đòi hỏi tạo hiệu ứng chuyển động phải hợp lý về không gian, thời gian và mỗi frames tương ứng với lượng layer ko nhỏ cần được xử lý. Nói về ý tưởng cũng là cái đau đầu, vì nó phải có sự khác biệt, sáng tạo và độc đáo, có thể mang tính thời sự hay phản ánh những vấn đề xã hội nhưng vẫn có yếu tố hài hước thú vị. Có vẻ như các giảm khảo đã quá chú trọng đến yếu tố hài hước mà quên đi các yếu tố khác, những yếu tố tạo nên thành công trong 1 cuộc thi của 1 diễn đàn Khoa Học và Công Nghệ.
cubocthep
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế còn con A7 hay 8 thì sao ạ
Ảnh cũng đạt 3 tiêu chí mà các bác : Hài, Đẹp, kỹ thuật ghép. Tuy cắt ra từ clip ra nhưng ghép mặt cho chuẩn cũng khó chứ ... vài lời góp ý ! 😁
ảnh này xứng giải nhất 😁
Hình giải nhất rất nhí nhố, vui vẻ. Nhưng qua 2 cuộc thi năm ngoái và năm nay thì mình đã rút dc "bí quyết" để dễ lọt vào mắt xanh BGK tinh tế, đó là "bí quyết" gì thì nhìn 2 tấm đoạt giải của 2 cuộc thi có lẽ ai cũng nhận ra rồi nhỉ 😁
lilcherry
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ảnh đạt giải nhất nhìn hài quá. Giải nhất là xứng đáng rồi 😁
Hí chúc mừng ngf bác. Kg cps top 10 cũng hon buồn tẹo hehe thui lần sau lại cố haha
Mấy bác chế ảnh nhìn "bựa" quá, nhưng mà vui 😁
Hình thắng rất vui. Nhưng với tất cả sự tôn trọng, các bác cho em hỏi nếu hình 2 người ngồi sau không phải là mod Tinh Tế thì liệu có được giải nhất 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019