Camera Tinh Tế - Megapixel (Chấm) quan trọng tới mức nào?

starnt
25/10/2012 9:8Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chitienpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
cham nhieu nhin anh muot va dep chu sao

con chup anh in phong kho lon thi can do rong cua cam bien nua
hay quá....có thêm kinh nghiệm chọn mua máy😃
nguyentaift
ĐẠI BÀNG
11 năm
ảnh đẹp quá😁
trumviking
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe e thì cực kỳ hài lòng với em ARC S 8.0MP. Nhưng không biết sao bị lôi cuốn bởi SONY, thấy em ORDIN 13.0MP là gom lúa rồi hehe
zoo
zom là zom khi nào vậy bác? nếu bác nói nhiều chấm mà zom sướng khi đang chụp là sai lầm nhé! zom sau khi chụp xong rồi và zom từ máy tính thì còn được! chứ zom trong lúc chụp còn tuỳ thuộc vào ống kính, với cái cảm biến nữa bác ơi!
vụ này zui. mấy bác cứ chắc chắn là "chấm" cao zoom lên sẽ mượt hơn "chấm" nhỏ. theo em ý kiến này chưa chính xác.
ta thử so sánh với cùng một trình độ công nghệ nha
nhiều chấm zoom đẹp chỉ chính xác khi bác đem 2 em cùng kích thước sensor ra mà so thôi. (cái này cũng chưa chắc, nhét càng nhiều pixel zô thì ảnh ra càng tệ)
zom lên đẹp còn ở khoảng chi tiết của bức ảnh. một bức ảnh nhiều chấm nhưng bị mất nhiều chi tiết thì cũng như không.
chấm đúng là quan trọng thiệt, nhưng chỉ cần 8 - 12 là tẹt ga ruj!! hjhj
bài quá hay,rất có ích cho những newbie như em!cám ơn bác chủ thớt rât nhiều!
Máy mình là Canon 15.1 mpx trông có ổn không nào....
Ông nào viết mà càng đọc càng kg hiểu là thế lào nhỉ...
megapicxel chỉ là kích thước màn hình thôi mà
@mrlongtt megapicel là kích thước ảnh chứ bác😃
Máy ảnh thì ko quan trọng số chấm....nhưng smartphone thì quan trọng đấy...có đt nào chụp đỉnh đc như nokia 808 ko?
hellmen
TÍCH CỰC
11 năm
Con chào Chú starnt, Chú cho con hỏi là con đang dùng Canon 60D, và máy này thì ISO xử lý cũng trung bình thôi. Vậy nếu nhu cầu con ko cần in khổ lớn, con chụp ở 8MP thì máy sẽ khử noise tốt hơn chút xíu phải ko Chú?

Con cảm ơn Chú ạ.
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
ngôn ngữ của bác dr.thanh rất văn minh, hiện đại, hóm hỉnh & có phần hoành tráng:
"Tím: Chất lượng hình siêu đẳng"
dondoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
trên điện thoại thì 5 - 8 chấm là ổn roài. Cái gì đa nhiệm quá cũng không tốt 😁 Thích chụp thì làm cái máy ảnh cho lành
Nhìn cái biểu đồ thì 3MP là đủ để in ảnh 10x15 quá đi rồi!
Chấm cao, mấy thằng ham hố chấm cao đa số là ko hiểu biết lắm (ko dám phán ngu!), và dĩ nhiên ko tính tới mấy ông chụp chuyên nghiệp
@99percent con D2H 4 chấm chụp ra ảnh còn hơn khối bác cầm dslr đời mới mà toàn chụp ra ba cái gì đâu. Chấm cao thì crop hình nó xướng, mà em thì ghét nhất cái vấn đề trên, ảnh em thì có sao để vậy chỉ cắt cho nó gọn gàn canh khung cho chuẫn thôi. D4 120 chai cũng chỉ 16 chấm, 1dx 160 chai cung 18 châm cần gì cho cao, miển sao nó ff là được rồi.
chấm cao mà các yếu tố khác không tốt thì cũng bằng thừa...chấm cao chỉ khi zoom mới phát huy tác dụng thôi...chấm cao mà chụp tối hù hay chói lòa thì cũng bằng không....lấy ví dụ là cam của thằng ip3g chỉ có 2 chấm thôi. nhưng cho ra ảnh rất đẹp...
đếch mua điện thoại với máy ảnh nữa.Surface quá ngon để mong chờ.phiên bản 32 có giá 499$, đã bao gồm Office
Ôi giời ơi về hiệu năng thì chả con điện thoại nào bằng @@
nakahoun123
ĐẠI BÀNG
11 năm
con s2 e thấy chụp chả đẹp j cả,k biết có phải k biết chỉnh k nữa
mấy bé này mấy chấm mà nhìn ngất mất:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095