[Camera] Trải nghiệm cực ngắn với máy ảnh của Sony Xperia Z

starnt
1/3/2013 9:10Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt quá,nhưng mà em thấy ánh sáng có phần nào đó chưa đc đã mắt 😁. Chắc là do mắt của em :p !

Ước gì có thóc mà mua nhỉ,Về camera thì em không cần thiết lắm còn cấu hình thì quá ổn và dư thừa rồi...Yêu em nó nhất ở điểm Bụi vs Nước nôi, hay đi công tác xa mà toàn ngồi xe máy, mỗi lần mưa thì lại ỳ ạch mặc áo mưa rồi gói gém cất điện thoại vào cốp 😆

Giờ có em này chắc là người với máy tắm mưa tẹt gas =))
tấm ảnh kia mặt con mèo nhìn kì kì, những tấm còn lại thì đẹp quá, e kết nhất tấm bác chụp thẳng vô ông mặt trời :p
Ấy...em nào tà áo trắng thướt tha dựa cột đình thế...;) Ngất ngây con gà tây...
lúc mới có hàng tôi thấy giá nó o vn la 18chai bây giờ con này ở vn đã có hàng xách tay giá 15chai5,công nhận rớt giá chóng mặt thiệt,cứ đà này nó sẽ còn rớt nữa,theo kinh nghiệm cá nhân tôi ,khoảng 1 tháng nữa nó chỉ còn 13chai hơn.
Badi King
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kentluong Thì mua sớm bị làm giá là phải rồi, hàng về nhiều trở lại giá gốc thôi
@kentluong ở đâu giá 15tr5 vậy @@
@louisryk vô anhduongmoblie mà xem nè
@kentluong Chuyện đó cũng bình thường thôi bác như iphone 5 mới ra cũng hơn 22 chai đó thôi, giờ thì còn có khoản 15 chai hơn 1 chút 😁
kien22
TÍCH CỰC
11 năm
Chụp nét thật
đẹp
Chỉ mới được cầm thử bản mẫu, thấy rất là phê luôn, nhưng chờ em Tablet Z ra xem đã rồi mới chơi....
matrantk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ảnh chụp nét đấy chứ, như vậy là quá đủ rồi :p
ảnh tương phản tốt nhưng hơi tối, vùng highlight bị giảm tối thiểu nên trông không được đã mắt lắm (kiểu HDR), với cả thiếu độ chi tiết, nhưng tổng quát là nuột 😁
jfuolu
TÍCH CỰC
11 năm
Chụp đời thường thì đúng là em Z này đã nhất rồi
Em z chụp vậy là tốt wa rồi kể từ Tx vs V sony đã cải thiện rất tốt k còn nhiễu như XS hay ION nữa, cá nhân mình thấy sony rất đẹpm rất thật nếu đã dùng sony thì fai chỉnh chút ít chứ nó k hoàn toàn tự đọng như ip đưa lên là chụp,ip thì có vẽ nịn mắt thoi đâu có thật bằng sony hay noki ,còn khoãng chụp đem thì chắc k bằng 920 rồi e nó bá đạo wa mà,mới đọc bài so sánh One đã thất trận về khoãng này rồi chắc Z cũng k lại đâu hehe sony đc cái chụp ban ngày là vô đối
meobeo_
TÍCH CỰC
11 năm
@ezio_nguyen91 mình chẳng hiểu bạn nói gì 😁
@meobeo_ không hiểu thì đào mạng lên mah tìm hiểu,ở các diễn đàn nhiếp ảnh đều có giải thích rõ quy trình này
@Armerial Còn nhìu người tưởng "nội soi" lắm bác 😁
@ezio_nguyen91 Còn bác có vẻ mù công nghệ quá nhỉ. Nội suy là thuật toán gom 7 pixel thành 1 pixel (từ 41 chấm xuống 2-8 chấm), tức là cấp số chia nhé. Bác ngược với ngoại suy rồi nhé.

Chất lượng pixel có giảm khi chụp full, nhưng với độ to cảm biến 1/1.2" (lớn gấp 5 lần tiêu chuẩn thông thường) thì vẫn ngon lành.

Còn nếu chụp 5 chấm?
So với các camera 13 megapixel trong điện thoại có kích thước mỗi điểm ảnh là 1,1 micron, Ultrapixel đạt kích thước 2 micron, giúp thu sáng nhiều gấp 300%. Tuy nhiên, Dinning cho biết ở chế độ chụp 5 megapixel, kích cỡ điểm ảnh của 808 PureView lên tới 3,85 micron.
Em thấy ảnh đẹp lắm mà
bạn ở quận 5 à
@axnman Ảnh này đã qua lightroom rồi nhé.
Vừa cầm e nó trên tay công nhận chụp ảnh đẹp,e này nghe nhạc bằng tai nghe có vẻ hơi bé,pin khá trâu dùng 3g nhiều nóng máy

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@kid1442tn Theo các 3G phone mình sờ thì con nào cũng nóng và rút pin nhanh khi xài 3G nhiều 😁
ngược sáng quá hoàn hảo thích sony nhất trong hệ android
http://sforum.vn/2013/02/mot-vai-anh-chup-so-sanh-camera-cua-xperia-z-va-htc-one/

Các bác thấy ONE hay Z chụp thiếu sáng tốt hơn :|
@trunghieu171191 Nếu click vào hình để zoom thì thấy Z ngon hơn về độ chi tiết 🤔
Khúc này là Chung cư Tản Đà Q5
đúng là sony, đúng là hàng nhật, chụp nét thiệt, quan trọng là nhìn hình ảnh rất trung thực, không đánh lừa thị giác. đúng là nét sony.
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
11 năm
em thấy chụp bình thường mà :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019