Cần anh em tư vấn mua đt

ketansat5011
20/11/2015 10:54Phản hồi: 9
chả là mình thích một con nắp gập của nhật mà ko bít con nào được nên cần mọi người tư vấn giúp. mình thấy trên depmely có 2 con là sharp 7218U (bản sh-01b quốc tế) với con Docomo Fujitsu F04D (F-04D) cũng đẹp nhưng ko biết còn con nào hay không. anh em nào chỉ thêm vài dòng nữa được không? (freesim càng tốt)
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ketansat5011
ĐẠI BÀNG
8 năm
không ai gợi ý giúp mình được à
Bạn có thể tham khảo thêm Sh10C và Ca01C hoặc F02D (tất cả đều freesim). F04D hiện giờ vẫn có hàng nhưng giá sẽ cao bạn nhé.Tốt hơn hết đừng dây dưa với depmely nếu bạn ko muốn ôm hận sau này. Qua phongcachnhat hoặc một số diễn đàn chuyên trao đổi đt Nhât trên FB cũng được.
bantayden
TÍCH CỰC
8 năm
Chào bác! Bác cho em hỏi riêng tí!
Em có con Panasonic 101P , con này đã lên được 4.0 nhưng em không tìm được cái link nào cả
Em chỉ tìm được của con P02D (con này là song sinh với con 101P kia - giống y chang chỉ khác tên gọi)
Vì thế em muốn hỏi bác nào đã dùng rồi thì không biết là mình có thể dùng rom của con P02D để up cho 101P được không?
Em xin cảm ơn bác! 😁
@bantayden Trước mình có xài P02D nhưng vì máy chạy chậm,bị giới hạn đủ thứ và lúc đó vẫn còn lẹt đẹt ở 2.3 nên bán luôn rồi, chưa có đieu kiện up ROM này nọ nên ko thể tư vấn cho bạn được, mà mấy dòng đt Nhật này ko có rom mà up đâu bạn, mỗi nhà mạng tuỳ biến model của họ theo huớng khác nhau, phần cứng có, mềm có nên chắc chắn là ko xài rom đuọc của nhau.
bantayden
TÍCH CỰC
8 năm
@Nhnhat29982 Ồ, cảm ơn sự nhiệt tình của bạn nhé!
Đúng là mình thử up qua thẻ nhớ bản rom của con P02d mà cũng không được
Up qua OTA cũng bị báo lỗi,
Máy RAM 1Gb mà chậm hơn con One X nhiều hic hic!
Mình cũng đang thấy ức chế đây vì dùng mấy app mới giờ chạy 2.3 không dùng được hic hic!
ketansat5011
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao mình thấy trên jmp.vn con f04d rẻ hơn cả con f02d nhỉ. giờ mình đang phân vân giữa sharp 7128U (bản thương mại của sh01b), sh10c và con f04d carbon. ae trong forum vote giúp mình nào
@ketansat5011 Rẻ hơn là đúng rồi, F02d chơi multi đủ thứ còn F04d là dòng doanh nhân nên chỉ chú trọng ngoại hình thôi, chụp hình chỉ dừng ở mức trang bị cho có và ko có các hiệu ứng led như F02d. Nếu phải chọn giữa bản sh01b thương mại, sh10c và F04d thì mình khuyên bạn chỉ nên chọn 1 trong 2 em sh10c và F04d thôi. Nếu thích multi, chụp ảnh và hiệu ứng led màu mè thì chọn sh10c, còn nếu thích phong cách lịch lãm, menly, siêu mỏng thì chọn F04d.
ketansat5011
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nhnhat29982 thanks bạn nhiều.
cho mình hỏi 1 câu nữa. hệ điều hành của f02d f04d và sh10c là gì vậy?
@ketansat5011 I-motion của riêng tụi Nhật, ko cài cắm app gì được bạn nhé, có sao xài vậy thôi. Coi như ko có hệ điều hành vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019