Cần các bác trợ giúp root Lenovo A5000 pin trâu bò :o

hanchjcha
15/4/2015 7:12Phản hồi: 1.098
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

_zin_
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tình hình là em root xong roài. Đc 2 hôm, bỗng giở chứng giờ nạp pin 30 phút đc nó lên đc có 8%. Có phải do lỗi phần mềm hok vậy thớt ơi?
autokiss
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng ROM gốc chạy Kitkat 4.4.2 vậy có nên up lên 5.0 không các bạn ơi? Máy hỏi cả hàng chục lần rồi mà mình đều bỏ qua mọi cập nhật, trừ cập nhật các phần mềm mình biết.
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
@autokiss De o 4.4 cho muot
@hduonghn bác có cái file call log không? em xài MIUI 7, danh bạ hiện tên nhưng call log lại không hiện tên, hiện mỗi số, thành thử có ai gọi nhỡ cũng không biết, bác có cách khắc phục không?
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
Hello MIUI-8 Fans Guys..!!
:::: Link is Availabe :::::
https://yadi.sk/d/R8KXCz-lsishi

No any Swipe, Scrolling and any Bugs problems
"Fast and Smooth"
MIUI-8 v6.6.16/Beta
Kitkat

Update Features:
1: Latest Miui Music Player
2: Latest Miui Video Player
3: Video Player Bugs Fix
4: Music FX Bugs Fix
5. Full Free English version Supported Theme Manager
6: Stock Lenovo Logo
7: Phone Memory Bugs fix
8: Miui App store extra added
And More latest Miui features
NOTE: This ROM is only Kitkat Base Android Version. "Your Own Risk"
WARNING : Rooting or installing a custom rom or recovery might brick your device or your device may act abnormally and you also lose the device warranty. You may even get a dead SD card which might not work or you can leave your device in a dead state. Before going through the entire tutorial please be advised that it is your own responsibility to go further. We’re not liable for any loss of data or any property of yours by any mean.
chjenxpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi.
Em cài lại rom s30. Cám OTG cứ báo kết nối rồi gỡ bỏ luôn. Thành ra không dùng được OTG. Bác nào biết khắc phục giúp em với.
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tin mới. Có stock rom s125 mới. Bác nào update rùi test thử xem.
@phuc_tho Root rồi. Vẫn đang dùng 4.4
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình cũng root rùi, đang s124 5.0 ko biết nên unroot rùi lên s125 ko nữa. chả biết có tốt hơn ko hay tệ hơn, ai xài rùi review phát
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
@phuc_tho Không cần unroot đâu bạn, bạn để ho tải ota về rồi flash bằng flashfire cái file ota đó cho lành
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hduonghn s125 trên ota bị xoá rùi, có bác up xong lỗi máy ko khởi động được. nên mình cũng ko làm theo.
các bác cho e hỏi đang dùng room 4.4.2 của máy từ khi mua về chưa làm gì cả giờ làm những bước nào để up lên rom mui giống xiaomi và up mui nào ổn định nhất e cũng ko có nhu cầu vọc vạch gì chỉ thấy đẹp nên e muốn up :v
@hduonghn bạn không hiểu ý mình rồi, mình để room trong thẻ nhớ mà, mình flash zip từ thẻ nhớ, khởi động lên bình thường, nhưng nếu để thẻ nhớ thì máy ko nhận và các ứng dụng hệ thống cũng ko vào đc, bị báo lỗi dừng. phải tháo thẻ nhớ ra, tắt khởi động lại thì máy chạy bt. bỏ thẻ vào nó lại lỗi
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
@baeanhvaem Bạn thử patch này xem sao, thấy đăng trên group facebook
https://drive.google.com/file/d/0B9zAFotDDkyAOFY0akpTY1NjOXc/view
@hduonghn mình đã thử và thất bại. bị lỗi chấm dứt quá trình adroid process
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
@baeanhvaem Nó là file boot mà đâu phải app mà lỗi này nhỉ
Mà mình cài cho máy của vk mình mấy tháng rồi có lỗi lầm gì đâu
Các bác còn rôm MIUI8 nào full tiếng việt xài ngon không? cho em xin 1 bản với, cài mấy bản toàn bị lỗi không nhận thẻ nhớ
Con này mua sim 4g dùng đc ko các bác 😆
autokiss
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tancaca190187 Được chứ, lắp Sim 4G và dùng chỉ giới hạn 3G ^_^

Thời buổi này 3G là ổn rồi, 4G đú làm gì hả bạn. VN mình muốn phổ biến 4G LTE thì phải mất khoảng 2 năm nữa, nếu không thì người dùng chỉ thích 3G thôi cho đỡ tốn tiền.
tìm đủ mọi cách mà vẫn bị lỗi không nhận thẻ nhớ, chán quá
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
@baeanhvaem Ở đây cũng có patch mà mình ko có tk, để mình nhờ người tải hộ
https://4pda.ru/forum/index.php?showtopic=663798&st=4740#entry51394126
@hduonghn mình 4 wipe, sau đó reboot vào recovery rồi mới flash. khi flash có phải tùy chọn lại gì không bạn? máy lên bình thường nhưng không nhận thẻ nhớ. tháo thẻ ra thì máy hđ êm ái. bỏ vào thì lỗi. chán thật đó
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
@baeanhvaem Mình không có tùy chọn gì tuy nhiên do mình hay flash nên nhiều lúc hay chỉnh chỗ mount system đó, không biết mình có đụng chỗ đó hay ko, vì máy ko có ở chỗ tớ nên đành chịu thua
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
chjenxpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho e hỏi có cách nào fix OTG không?
. Em hạ từ S124(5.0) về S30 (4.4) mà không nhận OTG. Trước khi cài lại vẫn dùng bình thường.
Em cảm ơn.
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chjenxpro bác nói e mới để ý, cắm usb otg ko nhận thiệt, để qua group post hỏi xem sao.
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chjenxpro mới tìm ra hôm wa và đã thử ok, bác tải file này về https://l.facebook.com/l.php?u=ftp://185.86.77.191/LuckAs-kernels/A5000/LuckAs-A5000-kernel-3.4.67-20160225-17-07-boot.zip&h=ATMgtEdObGKi13gEX4JXIeuZXzYEh2ub44r5X32py7Ce16o8XcpvJEC4Uokb1AvJdAN8jGAjYT_TYZmFxFBxz1hqt3_U4Uu9BGCTpF2k5gHoT33a-3rpE-4q27VQGXQxRP6k
Xả nén ra file boot.img, xong flash lại thui. Có double tap mở khoá vs fix otg.
chjenxpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuc_tho Double tape mở khóa bỏ đc ko bác? Đút túi quần tự mở mà e ko muốn cài khóa màn hình bằng mật khẩu. Chỉ muốn vuốt là mở.@@
Fix kết nối dung lượng usb bao nhiêu bác? E cho e 16G ko nhận. K có nhỏ hơn.

Sent from my Lenovo A5000 using Tapatalk
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chjenxpro double tap bỏ túi thấy bt mà, nào bấm 2 lần màn hình sáng rùi vuốt hay mật khẩu gì gì đó tuỳ rom thui. Còn fix thì cắm usb là nhận rùi, bác thử là biết. Mình cắm 16gb nhận bt nhé
bác vào đây https://www.facebook.com/groups/1711411462489474/?fref=ts
mình toàn người ta chỉ sao nói vậy ah.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019