cần các cao thủ cứu giúp pc nó bị điên huhuhu

babakr20
21/5/2012 0:9Phản hồi: 12
cứ bật máy lên là nó báo: windows could not start because the following file is missing or corrupt: system32\drivers\ntfs.sys
và nó còn báo thêm ở dưới là: you can attempt to repair this file by starting windows setup using the original setup CD-ROM. slect r at the first screen to start repair.
Khởi động máy cho boot vào CD Room
- Bỏ đĩa Windows tương ứng vào
- Giao diện cài Windows hiện ra, chọn nhấn phím R để vào chế độ Repair
- Chọn phân vùng để sữa Windows ( thường là đầu tiên)
- Gõ :
cd windows\system32\drivers
ren ntfs.sys
ren ntfs.old
copy E:\i386\ntfs.sys C:\Windows\System32\Drivers
exit
( lấy từ http://www.nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=83883)
em đã tim đủ mọi cách mà vẫn không thể nào vào win hay thậm chí là chọn để cài lại máy từ cd rom. cứ bật máy lên nó cứ vậy. mong cả cà nhà giúp em với máy em bị sao vậy. e đã thay thử ổ cứng khác mà vẫn không đc.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Format đi cái, setup lại từ đầu, sửa tới sửa lu vừa mất công vừa chạy chậm😁
thekenhg
ĐẠI BÀNG
12 năm
kiếm cái đĩa win #, chia lại ổ và cài lại thử xem bạn
chúc thành công😁
cài mới cho lẹ ^^
babakr20
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn cả nhà đã ghé qua nhưng khổ nỗi giờ muốn cài lại cũng không đc. vì cứ mởi lên là nó lại báo như trên. hay cái đĩa win của em bị hỏng nhỉ? bác nào có bản cài đặt win nào không cho em xin về em làm cái đĩa cài win. cảm ơn ae nhiều.
thekenhg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@babakr20 google đi bạn. lấy cái đia hidrent chia lại ổ rồi kiếm cái đia win cài lại, hoặc tìm bản ghost bung ra cho lẹ, mình toàn bung ghost ko cài.
babakr20
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thekenhg mình đã chia lại ổ cứng nhưng vẫn không vào đc phần cài đặt wwin phải làm sao ban ơi giúp mình với huhuhu 😔(
thekenhg
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn xem lại cái đĩa win đi, hoặc xm chia đã đúng chưa, vào bằng miniwindown để kiểm tra lại
babakr20
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thekenhg mình mù IT quá bạn hướng dẫn mình cách kiểm tra bằng miniwindow với. vì mình ở nước ngoài nên việc ra tiệm hay mua đĩa rất khó và gần như là k thể vì ở đây họ k bán đĩa cài và sửa mà chỉ có thay cái mới híc😔
CD/DVD Win đó lỗi rồi, hư file không đọc được, kiếm đĩa khác ok thôi😃
babakr20
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì không có đĩa cài khác nên mình đac lên nhờ anh google và đang làm vài cái điac cài win mong sao là cài đc. 😔(
liệu cái ổ CD có vấn đề gì không nhỉ. Hãy thử mọi khả năng xem
babakr20
ĐẠI BÀNG
12 năm
là do cái đĩa cài win lúc mình bung bị thiếu file. jo mình dsax lam dc rồi. cam pưn ae nhiều. chúc mọi người ngày càng có nhiều bài viết hữu ích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019