Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cận cảnh màn hình OLED dẻo 5" của LG

Duy Luân
22/5/2013 0:48Phản hồi: 111
Cận cảnh màn hình OLED dẻo 5" của LG

Một trong số những sản phẩm nổi bật mà LG mang đến triển lãm SID 2013 đó là màn hình OLED dẻo kích thước 5". LG cho biết lớp nền dùng trong màn hình dẻo của LG được làm bằng nhựa, do đó nó dẻo hơn, bền hơn và rẻ hơn lớp nền bằng kính dùng trong các màn hình OLEDLCD hiện nay. Cũng chính vì thế mà nếu người dùng lỡ tay đánh rơi smartphone thì chỉ lớp kính bảo vệ trên cùng bị tổn thương chứ bản thân tấm OLED vẫn nguyên vẹn, do đó chi phí sửa chữa sẽ thấp hơn. Tại quầy triển lãm của mình, LG có để một cây búa để người dùng thử đập tấm OLED dẻo cũng như cho phép khách tham quan bẻ, xoắn theo nhiều hướng khác nhau. Phóng viên của Engadget mô tả nó giống như một đoạn phim dùng trong các máy ảnh đời cũ nhưng dày hơn một chút. Đại diện của LG tiết lộ rằng ngoài kích cỡ 5", hãng sẽ cho ra mắt thêm một số kích thước lớn cũng như nhỏ hơn của tấm OLED dẻo này. Độ phân giải HD 720p của sản phẩm cũng có thể tăng lên hoặc giảm xuống.

Video
Hình ảnh

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lg đi vào thị trường màn hình dẻo này lắp vào điện thoại cho năm sau thì doanh số tăng thôi rồi đấy ;)
Nhưng màn hình dẻo ntn thì liệu sau này, lớp vỏ của các thiết bị điện tử có màn hình dẻo có dẻo theo ko nhỉ, :X
trinhluxury
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bao giờ thì đưa vào sx đại trà nhỉ
boy_aptech2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế là LG đã public trước Sam
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@boy_aptech2 đi trước nhưng chưa chắc đã có miếng ăn đâu baÌ HỌC ra trước húp cháo của LG vẫn còn đó :p
zesny95
TÍCH CỰC
11 năm
@boybala Ông bạn có vấn đề về thị giác hay là vấn đề về nhận thức đây
@boybala Xin lỗi bạn. Mấy cái này Samsung có từ cách đây gần 4 năm rồi. Bản trưng bày thì có từ CES 2011 :v

@xuanphucn mình nói thật tuy có cảm tình vs LG về đt lẫn đồ dân dụng nhưng khoản PR quá kém so với sámung xem của sámung mà chết mê đi đc nhìn là muốn mua ngay
linhgia195
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn như cái bánh dẻo ngày nhỏ hay ăn nhỉ :3
lại chạy đua công nghệ tiếp túc đây
Ngon wá, mà dùng búa bổ vào o biết co die pixer o nhảy ?
Loại này yên tâm màn hình rơi thoải mái không sao cả.
@Quang-D650 rơi thoải mái màn hình ko sao nhưng main thì... bác ợ
không còn gì phỉa bàn quá tuyệt!
vinhson87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màng hình dẻo chắc để làm mấy cái điện thoại màn hình cong trang ra cả 2 cạnh luon hả, như vậy thì làm cách nào để lắp đèn nền nhỉ, e chưa tưởng được có gì hấp dẫn ở màn hình dẻo này khi ra đem ra ứng dụng, chắc có thể dung làm mặt đồng hồ cũng đẹp.
thientoi2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhson87 Theo mình nghĩ trước mắt nó bền hơn khi rơi đã. Oled k dùng đèn nền
@vinhson87 Bác nên tìm hiểu về oled đi đã. Oled dùng diod phát quang tự phát sáng nên ko cần đèn nền như lcd
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhson87 em cũng nghĩ làm đồng hồ chắc đẹp lắm. nếu ra e và bác mua 1 cái nhé 😁
tminhnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhson87 Màn hình OLED mà bạn đâu cần đèn nền phát sáng đâu.
@vinhson87 nó là amoled dẻo bản than pixel tự phát sáng nên ko cần đèn nền nữa bạn à
mai kia màn là vỏ. vỏ là màn . ngon ngon ngon
😁
Thấy cái ý tưởng này đưa vào đt nó cứ kiểu gì ấy. Cảm giác một chiếc smartphone cầm dẻo dẻo cứ thấy hơi lạ.
@Jakiro201 màn hình dẻo còn vỏ ngoài vẫn cứng bác xem lại bài viết đi.
@Jakiro201 bạn ơi, màn hình dẻo là để khi rơi hay va chạm nó ko bị vỡ, hỏng như màn hình hiện tại thôi chứ bạn đừng nghĩ cứ dẻo là phải uốn, phải cong, cái đt sẽ vẫn cứng cáp như hiện tại
Công nghệ này khi đưa vào sử dụng chắc chắn sẽ tạo ra những model thiết kế cũng như những tiện ích hoàn toàn mới
cuộc đua bắt đầu
Còn main, pin vẫn chưa dẻo nên smartphone dẻo chắc vẫn xa.
tivihd1
ĐẠI BÀNG
11 năm
không thích dẻo
Liệu có chống xước được như kính không nhỉ?
Đại đa ssố LG cái j cũng đi đầu..nhưng doanh số cũng thảm hại vô cùng.:-(

Ng đi đầu chưa chắc là ng làm lên lịch sử...

-^^-khi VẬT CHẤT lên tiếng thì TÌNH YÊU cũng phải CÂM MỒM :-(
tvu732
TÍCH CỰC
11 năm
@banchat9x
LG vốn là nhà SX linh kiện nên đi đầu về công nghệ làm ra màn hình dẻo chưa chắc đã đi đầu về SX ra cái điện thoại tương ứng. Tin này để public cho vui thôi, chứ LG trước tiên ký hợp đồng SX phần cứng cho các hãng khác đã. Có ngon ăn nó mới làm thành điện thoại.
@tvu732 Hổng biết nói lg đi đầu về màn hình dẽo hồi nào nhỉ? ss từ năm 2009 đã giới thiệu còn lg năm nay mới giới thiệu cách đến 4 năm vậy mà nói đi đầu. Mình không hiểu nổi người nào nói câu này hình như chẳng bao giờ cập nhật thộng tin và sony cũng tầm 2009 giới thiệu màn hình dẽo mà.
Ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019