Cận cảnh thiết bị "biến" ipod touch thành iphone

Le0_vn
10/8/2010 10:35Phản hồi: 25
Cận cảnh thiết bị "biến" ipod touch thành iphone
Cách đây ít lâu trên tinh tế đã có bài sơ lược về thiết bị có tên Peel 520 giúp biến những chiếc ipod touch thành iphone, cụ thể là giúp ipod touch có thêm khả năng thực hiện cuộc gọi trên tần sóng GSM như một chiếc điện thoại thông thường.

Hệ thống Peel 520 làm việc với dòng máy iPod Touch thế hệ thứ 3, hỗ trợ mạng sim GSM nhưng không bao gồm công nghệ 3G.

Trên thực tế, Peel 520 bao gồm chíp nhận diện tần số phát sóng Infineon, khe cắm thẻ simcard, ăng-ten tích hợp và nguồn pin 800 mAh (thêm 4,5 giờ nói chuyện liên tục hoặc 120 tiếng chờ). Khi đồng bộ thiết bị cùng với iPod Touch, trên màn hình sẽ xuất hiện giao diện nghe gọi thông thường và người dùng cứ việc thoải mái sử dụng.

Tuy nhiên, tính năng thoại và nhắn tin trên iPod Touch thông qua Peel 520 vẫn gặp khá nhiều lỗi, như việc danh bạ không hiển thị người gọi, không lựa chọn được nhạc chuông hay chức năng xóa và chuyển tiếp tin nhắn không thực hiện được.

Peel 520 đóng luôn chức năng bảo vệ vỏ ngoài iPod Touch.

Và cũng bổ sung thêm chuyên môn nghe gọi.

Bộ phận rung đơn giản giống mọi chiếc điện thoại khác.

Khe cắm simcard chạy mạng GSM.

Quảng cáo

Bổ sung thêm nguồn pin dung lượng 800 mAh.

Dock kết nối giữa Peel 520 và iPod Touch.

Có hai lựa chọn vỏ máy màu trắng hoặc đen.

Quảng cáo

Nhà sản xuất chuẩn bị sẵn khe xuất dữ liệu và tai nghe 3.5 mm.

Được biết Peel 520 có giá bán khoảng 300.000 VNĐ

Nguồn: PLXH
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa thấy bài này định post mà b post mấy rồi
ko biết cái này nó sang VN chưa nhỉ
sang là làm 1 cái ngay
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chia sẻ thông tin mà bạn 😃.
Ko biết bao h về VN nhỉ? mà touch gen 2 có chạy đc ko?
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nguồn chưa ghi sx đã có mặt ở VN hay chưa 😁. Theo mô tả thì dùng đc cho cả touch Gen 2 bạn ah/ 😃

P/S: Cũng đang háo hức 😃
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy touch 2 cũng dùng được ah bác. em dang dùng tuoch 2. mà thấy 2 cái phần CALL và SMS cứ cắm vào là có luôn hay phải cài thêm, cái này em không rrox nữa trên web thì thấy bảo phải jaibreak để cài thêm mà không thấy huơng dãn cài như thế nào hay căm vào lac có luôn. E lỡ đặt mua một cái rồi trong tuần sau là về tơi nơi. ( nhơ đưa em mua hộ) Mà giá đúng là chỉ chưa tới 300k (chưa tính tiền gửi về , không biết có đắt không) Nên bác nào muốn mua cứ mạnh dạn rẻ quá mà.
có là mua liền...................
Các bác thương gia nhập cái này về thì đắt hàng phải biết ....:giggle::furious::spin:
Đã bác nào có thông tin về cái này chưa ? mình muốn mua 1 cái quá /
Em cảm thấy hơi lạ , các bác để ý mà xem sao cái jack tai nghe lại nằm ở bên trái đáng lẽ ra nó phải nằm ở bên phải phải mới đúng chứ .Lạ quá nhỉ 😔
[MENTION=194120]Mr.S[/MENTION]ingum
Có gì đâu bác. Giống như vị trí camera của iPod Nano Gen 5, do bố trí phần cứng chật chội nên nhà sản xuất phải để như thế. Có lẽ bạn thắc mắc là do quên để ý dock 30 pins. Dock này có nhiều đường dẫn vào các chức năng trong main nên hoàn toàn có thể lấy đường line in line out mà không quan tâm tới vị trí của lỗ cắm phone gốc.

Posted from my iPhone
mitvan
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này do 2 anh sv Trung Quốc làm vừa xem trên thời sự 11h...các anh ý giỏi vãi
đúng là không gì là không thể
heniken111
ĐẠI BÀNG
14 năm
đảm bảo dùng sẽ nhanh hỏng máy why?
vì ipod dùng lâu sẽ nóng ở mặt sau (chưa tính chú nào lại máu wifi và game thì càng nóng tợn), mà ở mặt sau cưa em nó lại là 1 cục than nóng hổi (pin) công thêm lớp vỏ cao su giữ nhiệt => em nó sẽ tắt thở và die
Rygar
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này mình thấy nó bán bên tầu có 2 loại,1 loại như trong hình và 1 loại khác nữa. Giá cũng rất khác nhau. Cái này khoảng 300k, nhưng loại kia thấy nó đòi đặt hàng giao trước 300k, khi nào có nó sẽ đưa và trả thêm khoảng 300k nữa 8-} chả biết khác nhau chỗ nào.
- 300k tthì cũng đáng để bỏ ra thử cho biết 😁.
ThangAcc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao đến giờ này vẫn chưa thấy bác nào có cái này nhỉ, toàn nghe nói ở bên tàu. Em thấy hơi nghi về sự tồn tại của nó.
emiuanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mỹ đang bắt đầu phân phối rồi đó bạn . Có 1 thằng nào bên Mỹ thấy là đăng kí với 2 thằng TQ này phân phối bản quyền liền . Kiểu này xem mấy ku Apple sẽ mần ăn sao đây 😁
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu có đầu tư và cải biến một chút thì Ipod 4 + peel 520 > or = IP 3Gs đấy chứ mà giá cả thì chỉ bắng một nửa. ghê thật ....
Cái này dùng chắc nhanh hỏng máy, với thiết bị chỉ có 300000 VNĐ thì chưa chắc đảm bảo chất lượng nhỉ

2 triệu à, có pác nào dám mua con này về thử không :|
heniken111
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác thử làm gì mua cái nokia C3 về xài cùng có phải ngon hơn không
nguyenty
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cận cảnh thiết bị "biến" ipod touch thành iphone.
Không bít cái này có dùng cho IP được không nhỉ. Nếu mà được thì làm con 2 sim hai sóng thi hay hết biết.
Không thì mấy chủ lỡ nâng baseband 5.14 cũng còn cơ hội cứu vớt
cái thiết bị này dùng đc cho ipod touch gen 4 không thế các bác ....Nếu dùng đc cóc thèm mua ip của bọn viteo nữa...mất tiền mà cứ như đi van xin lạy lục nó bán cho ý
hic...thiết bị củ chuối thế...mua 1100 dùng cho nó nhanh...nghe gọi nhắn tin ngon lành mà ko làm ảnh hưởng đến iPod...chơi cái này lởm lởm kiểu gì ý...đồ Tàu khựa ko chơi :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019