Cần chỉ cách cài theme Winterboard trên 3Gs iOS 4.1

vcd7784
10/10/2010 14:40Phản hồi: 8
Mình nhờ các bạn giúp mình 1 việc nhé. Hồi trước mình dùng iOS 4.0.1, mỗi lần muốn thêm 1 theme mới mình chỉ việc dùng chương trình iPhone folders, chép vào đường dẫn private/var/stash/Theme.xxx rồi vào Winterboard kích hoạt là xong. Nhưng chiều nay mới bon chen lên iOS 4.1 thì sau khi cài xong Winterboard, mình dùng chương trình iPhone folders định chép theme lại thì truy cập vào không thấy thư mục private/var... ở đâu cả mà bây giờ toàn là những thư mục mới rất lạ. Mình chưa dùng chương trình ifunbox hoặc WinSCP nên không biết các folder có bị thay đổi vậy không? Mấy bạn nào lên iOS 4.1 thì kiểm tra coi có bị giống mình không? Bạn nào biết cách chép theme trên iOS 4.1 thì chỉ cho mình với nha. Chân thành cám ơn nhiều
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Bạn vào WinterBoard 1 lần để nó tự tạo thư mục Theme.xxx
2. Bạn vào Cydia cài thêm afc2add để hiện thư mục ẩn trên iPhone
Cám ơn LIENHUONG rất nhiều. Đã làm như vậy và đã thành công.
Bổ sung thêm: Nếu vào Cydia cài thêm afc2add mà cài không được do không download được thì bạn vào Settings > Wifi > DSN: 8.8.8.8 là cài thành công ah
sao máy mình là touch gen3 lên 4.1 xong cài winterboard vào lúc respring là nhảy vào safe mode luôn không cách nào chạy được phải gỡ nó đi thì mới chạy bình thường được, bạn cài như nào vậy
con` mình thi chép được themes vào máy nhưng khi repairing themes thì vẫn chẳng thay đổi icon j` cả...có ai biết tại sao ko?...chỉ mình với!
Bạn giải nén tận cùng khi chép vào chưa?
- Theme HD.zip -> Extract được thư mục HD
- Trong thư mục HD chứa các thư mục con như icon, Bundle, Wallpaper.png ... chứ ko nằm sâu trong thư mục con HD nào khác, nếu ko WinterBoard ko hiểu
xin lỗi LIEN HUONG nha, mình vẫn chưa hỉu rõ ý bạn lắm, vì mình cũng ko giỏi về những vấn đề này...phiền bạn giả thích và chỉ mình cách làm được không?....mình đã giải nén rồi típ theo phải làm j` vậy bạn?
1. Bạn giải nén & xem trong Folder Theme bạn giải nén có chứa ngay Wallpaper.png hay folder icon ko hay lại nằm sâu trong 1 Folder khác
2. Trong WinterBoard, kiểm tra mục SummerBoard chọn On chưa
ah, khi mình giải nén ra, các folder themes lại nằm trong folder khác, và mình đã kéo hết ra ngoài rồi. nhưng khi bỏ vào dt thì vẫn ko hiện themes lên, trong winterboard đã on summerboard.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019