[CẦN ĐỌC] Tổng hợp và phân loại các ứng dụng và phim nhạc cho Android (luôn update)

huuhiep175
12/7/2012 4:25Phản hồi: 551
551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn bạn rất nhiều
suneo3377
ĐẠI BÀNG
11 năm
thank phát.............................
Thx bác đã có bài tổng hợp rất công phu ạ. Em mới Factory Reset mà chưa biết backup là sao nên đang đi kiếm ít phần mềm hay để cài lại 😁
@thachquy1012 Bạn search Titanium Backup dùng bạn nhé, cái này rất hay 😃
@LIENHUONG E tải rồi bác ạ mà không biết dùng 😁 bác chỉ e với
@thachquy1012 Titanium Backup ;)
Phần mềm này dùng để backup apps trong máy + các thiết lập của máy giúp chúng ta phục hồi khi cài rom mới và chức năng restore hàng loạt. Có thể backup theo lịch 1 cách tự động. Để cài yêu cầu máy phải root. Đồng thời, TB còn cho phép các tính năng như:
- Đóng băng những app đã cài trong máy nhưng không hoạt động
- Gỡ bỏ những app đã cài & những app trong system của máy
* Note: Anh em phải dùng bản pro mới cho phép restore hàng loạt.
* Hướng dẫn sử dụng:
- Mở ứng dụng lên chọn phím menu & chọn batch theo như hình:

-Tùy theo nhu cầu sử dụng sẽ chọn mục tương ứng:
+ verify all your backup: nó sẽ kiểm tra soft trước khi restore xem có lỗi không.
+ Backup all user apps: Dùng để lưu lại những soft bao gồm cả cấu hình của soft đó. Mục này giúp cho những ai thường up rom thì thường sử dụng. Vì sau khi up rom mới chỉ cần restore em nó là mọi thứ okay.

+ Restore all aps with data: Mục này dùng để bung những apps do mình đã backup ở mục trên và muốn restore. Những apps cài trực tiếp từ Market nó sẽ link tới như mình cài thủ công vậy.

- Tùy nhu cầu bạn restore hay backup nó sẽ hiện ra bảng Batch operation và list những apps mà bạn cần thực hiện. Muốn thực hiện apps nào bạn chỉ cần check vào và nhấn Run the Batch operation.

Một số tính năng còn lại như uninstall, delete apps.... bạn tự nghiên cứu thêm.

Thanks harrynghiem
Thanks bác LIENHUONG Tiện thể bác cho em hỏi máy em sau khi Factory Reset thì trong phần Mobile Network em không còn thấy phần Data Enable nữa nên không bật 3G được bác ạ. Bác biết chỉ em với ạ.
@thachquy1012 Bật 3G bạn phải vào tiếp Mobile Network chọn mạng sử dụng là WCDMA/Auto - còn dùng dữ liệu mạng là Data Package 😃
@LIENHUONG Trong Mobile Network, em chỉ bấm được vào Access point name còn phần Data Accecc setting thì nó bị mờ đi và không bấm được ạ. Giờ em ko bật được 3G nữa.
các bác cho e xjn phần mềm cảnh báo khi rút sạc cho android vs, nó giống app bb arlam changer của BB í ạh
Có bác nào biết phần mềm FM transmitter thì chỉ giúp em nhé
em search trên Play store có mấy ứng dụng nhưng không dùng được
@tuan1616 Cái này mình nhớ đi theo phần cứng 1 số máy bạn à 😃
yulawboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi có phần mềm nào giống add-on anonymox của firefox đó,khi vào mấy trang web bị isp cấm thì nó fake ip để vào đc,chỉ giùm mình với@@
b7320_hao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai có phần mềm đọc truyện manga mà có chức năng phóng to nhỏ thì cho em xin. Định cày Naruto. He he

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
mình mới dùng đt cảm ứng ,nói chung nhiều cái ko rõ ,bạn nào cho mình hỏi : phần mềm bản đồ nào ko cần kết nối 3g,gprs,wifi (vì mình ko xài 3g,gprs,wifi ) có hỗ trợ chỉ đường và đầy đủ đường xá ở VN
Và phần mềm nhắn tin nào tốt nhất ,gọn nhẹ nữa ,hỗ trợ tiếng việt càng tốt.Tại cái phần nhắn tin của máy mình ko thể lưu tin nháp dc
@cucaixao123 map mà ko 3g thì ko hay đâu bác. Bác chịu khó tìm vimap ý ko hề tốn money. nt thì ko lưu đc đâu,bác tìm mục nhắc nhở ý. Ho sms nhiều ng khen bác downloand về dùng thử đi,ổn lắm. muốn vào mạng rẻ thì mua sim sinh viên mobifone dùng miiu thôi
Cho mình hỏi là có app nào giống app đồng đồ bên Iphone ko ? Mình hay bật nhạc khi ngủ, và để 30 phút máy sẽ sleep và tự tắt nhạc, qua android thì mình ko biết có chương trình nào tương tự ko ?
luclt
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi cho mình xin app Photo Translatorhttps://play.google.com/store/apps/...lsZXNvZnR3YXJlLnBob3RvdHJhbnNsYXRvcmxpZ2h0Il0. được ko bạn
up cho androit
Các Bác cho em hỏi có cái phần mềm nào thay đổi giao diện của SMS k nhỉ?? Chỉ giao diện thôi chứ k phải là thay bằng phần mềm SMS khác nhé các Bác. Tks các Bác
@congbc Có ... cook rom bạn à 😃
@LIENHUONG Bác nói cụ thể hơn được k :d E thấy nhiều người cũng nói room cook nhưng e không hiểu :p
@congbc Là bạn phải am hiểu về hệ thống, phần mềm để can thiệp vào rom rồi chỉnh sửa, thêm bớt các thành phần trong rom thành 1 bản rom theo ý riêng của bạn 😃
-> Mình thì ko biết làm nhưng bạn có thể PM cho bạn harrynghiem hay nguyenxuanhoa để học cách cook rom xem ;)
@LIENHUONG Cám ơn bạn nhé ^^
It’s time to upgrade your Android Portfolio In recent years, Android has been upgraded a lot. The upgrade has been in terms of compatibility, functionality and many more new and advanced features. All these make an Android smartphone users a bit smarter. The Android platform is stable, secure and has much more useful apps to rely on. Due to its functionality, it has an advantage over other OS or platforms. Undoubtedly, it is going to be far better in the year 2013 to entertain its users.
android utility development.jpg
hjhj
Đệ nhất thần ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019