Cần giúp đỡ 6s plus lock nhà mạng Claro Puerto Rico

perfectboy_tn
9/2/2017 3:45Phản hồi: 59
Như tít. Em mới mua song jb để fix lỗi nhưng do nghịch ngu lên đã phải lên 12.2.1 giờ muốn dùng tool để fix. Nhưng lúc chọn nhà mạng thì lại không có nhà mạng có tên Claro Puerto Rico. Vậy ai biết giúp em là làm thế nào để chọn nhà mạng của máy không ạ. Em cám ơn
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên mạng tìm mã imsi của nhà mạng đó rồi add trên sim ghép thử nha bạn
huntforbass
ĐẠI BÀNG
7 năm
@perfectboy_tn Mình đang thử unlock imei của bạn, đợi 5 ngày nữa nhé. Hên xui thôi vì mình không có số điện thoại, địa chỉ ở nước đó =))

Desbloqueo de Equipo Móvil

Gracias por la información. Estará recibiendo un correo electrónico en o antes de cinco(5) días laorales con su notificación de código de desbloqueo.

Cuentas Corporativas y Gobierno deben solicitar el código de desbloqueo a través de las siguientes líneas:
Servicio al Cliente Corporativo y PYMES 787-281-2500
dmtu
Trứng
7 năm
@huntforbass Mình cũng có em 6s lock mạng này. Tìm thông tin nhà mạng này mãi ko có. B biết nó thuộc nước nào ko
@huntforbass em cũng có máy y xì, cũng rất nóng lòng muốn nghe thông tin từ bác
@huntforbass Khi thành công thì nó báo về đâu vậy bác. Về mail bác đăng ký ạ
Ghép sim chọn nhập imsi rồi nhập 3301104 xem được không nhé bạn.
congdat2410
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thecuong_87 máy mình cũng lock Claro Puerto Rico

bác có dịch vụ unlock ko, em check imei clean, dùng mã 3301104 thì ghép sim lên sóng ngon lành, hi vọng lên qte rẻ như AT&T thì làm phát 😁
@congdat2410 Không làm được bạn, xài sim ghép thôi.
newway
ĐẠI BÀNG
7 năm
. đanh dấu xem các bác
huntforbass
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này mình hên xui nhé , Link cho các bác vào unlock trực tiếp với nhà mạng Claro.
Vì là tiếng TBN cho lên sài Google Chrome rồi tự động dịch sang tiếng việt

http://www.claropr.com/portal/pr/sc/personas/movil/desbloqueo-equipo/#info-02

Như mình nói là hên xui vì mình không có thông tin địa chỉ... ai kiếm đc địa chỉ số điện thoại thì có thể thành công:
Khi nhập đầy đủ thông tin nó sẽ báo như trên, đợi 5 ngày làm việc ko tính thứ 7 CN sẽ có email trả lời
@huntforbass Cái kiểu này phải quái quái 1 tí kiểu bảo đây là quà tặng bác ạ 😃)
Thế có địa chỉ với số đt kia thì bác định làm tiếp ntn ạ?
huntforbass
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tiendat0927 theo ngu kiến của em thì bác lấy 1 địa chỉ ảo, như list bác gửi. Đổi 1 chút số nhà, sđt =)) em nhập sđt của em cứ đủ 10 số mà nó vẫn báo thành công đợi 5 ngày =)))
@huntforbass Vậy em phải đi mò thông tin rồi mới dám điền form bác ah, phần account bác điền sao? Nếu bác tiện bác nhắn qua số đt em đc ko ạ, em có inbox cho bác đấy ạ
huntforbass
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tiendat0927 Em có phải dân unlock đâu bác, rảnh ngồi mò giúp anh em thôi mà hiuhiu. Mục acc em điền bừa bác ợ 😆 Mạnh mẽ lên, đằng nào cũng đang sài Sim ghép rồi hehee
Hóng quá...
Ai thử cái này chưa ạ
@tiendat0927 Sorry đọc nhằm.
@tiendat0927 Bác thử thế nào. Chuyển tiền cho nó rồi à
@Bùi Nguyễn Trang đó là trang lừa đảo bạn nhé,
cảnh báo anh em mạng này không unlock được, anh em đừng cố rồi tiền mất oan
@Bùi Nguyễn Vâng em trả tiền rồi ạ, trả cho bên thứ 3 tên là nochex. Em đang nghiên cứu điều khoản của nó để xin refund, nếu như 1 tháng mà bên bán ko hoàn thành trách nhiệm thì email cho nochex cno sẽ giúp
@Thắng rau xanh Mình là chủ facebook này.
Anh em có ai tìm thấy mail hỗ trợ của claro ko? Mình mò mãi mà ko thấy có mail hỗ chỗ. phần chát trực tuyến thì ko hoạt động.
@chi_design Mình cũng mò mãi ko thấy mail của nhà mạng. Web nhà mạng ko thấy
Mạng này đã unlock được rồi nhé mấy bạn.
@thecuong_87 Bác cho thêm thông tin đc ko ạ
@tiendat0927 Unlock tốn phí bạn ơi.
@thecuong_87 Bạn cho giá và thgian để mọi người tham khảo đc ko
@thecuong_87 Giá nhiêu bạn ơi?
Các bác muốn lh vs nhà mạng thì lên Facebook tìm Claro PR (khoảng 200k likes) rồi inbox họ.
Cá nhân em đã inbox nhưng thấy ko khả quan vì nó check imei của mình ra số cước nợ, bắt chính chủ thanh toán hết và đến làm thủ tục thì mới đc unlock.
Đã unloock đc Claro anh em cần inbox mình nhé
a--z
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hơi ngoài lề tí.May ban cho mình hỏi tí?
Mình cũng tính lấy cây iphone 6s plus lock,minh thì chưa sài lock bao giờ. Theo mình tìm hiểu trên mạng thì lỗi lưu danh ba phải +84 và k do được *101# ngoài 2 lỗi trên còn lỗi gì khó chịu k ah? Sóng có kém quá k, 3g va wifi sai có ổn như máy quốc tế k?Rat mong các bạn góp ý dùm mình! Thak mn!
@a--z cũng tùy từng nhà mạng cơ bản sài iphone nếu chịu khó vọc vạch fix lỗi sài full chả khác gì quốc tế
a--z
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lardy Thak ban, vậy mình nên chon nha mạng nào đe de dang fix loi ha bạn?
bạn chọn lock docomo và lock au kddi nhé
a--z
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lardy Sóng gio vẫn căng đét chứ bạn,co hay bị chập chờn k ban!
@a--z căng đét nha bạn
@lardy Em có con 6s mở thì bao nhiêu ạ 35 331107 196070 6 cũng nhà mạng claro puerto rico
Cũng đang có em nhà mạng này, bas thế cường giá unlock bao nhiêu ạ? Của em là Zp/a
a--z
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy là minh chọn lok nhat va docomo thôi phải k mấy bạn?
Của mình đây. Lần đầu thấy Zp có lock
Unlock mạng này giá rổ thế nào các bác ơi?
Của mình cũng nhà mạng này,các bác cho hỏi fix lỗi danh bạ nhà mạng này thì vào phần nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019