cần giúp đỡ!!! cài itunes trên ubuntu

canhduoc
6/12/2012 10:0Phản hồi: 27
e vừa mua con dell vostro 3360 nó xài ubuntu e cài itune bằng wine và playon nhưng không được gì cả!! ace nào rành bên ubuntu, hãy giúp e với!! e cám ơn !!!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác cài bằng cách nào trình bày từng bước để gỡ rối xem sao
canhduoc: xem thử video này
E y chang như thế!! Như khi kết nối iphone vào thì nó không nhận ra bác ah!!! E hết bix lun!
@canhduoc Bạn có thể trình bày thứ tự cài iTunes thế nào không để mình kiểm tra lại
Tôi gắn XP trong VỉtualBox để chạy iTunes và những program dị ứng với Linux.
Tôi không có iPhone, nhưng có iPad và iPod - đều chạy tốt.
nó báo cái bản thế này!! e cài giống như clip vậy! xong nó báo thế rồi e ket nối với iphone nhưng ko nhận
Screenshot at 2012-12-08 08:26:05.png
@canhduoc Em thử vào Configure chọn vùng cài iTunes 10 bên trái nhấn tab Wine bên phái rồi nhấn Task Manager để xem những ứng dụng gì chạy kèm theo
A cho e hỏi! Win ubuntu này và win 7 nếu là a sẽ chọn cái nào ah?? E thấy khó dùng với win ubuntu quá!!
Không có ứng dụng nào đi cùng cả! Nó báo kêt nối iphone bị lỗi!! ImageUploadedByTinhte.vn1355054758.719345.jpg
chưa có iphone, ipod để thử nhưng dùng bản 10 hay 11 thì tỷ lệ lỗi do kết nối thiệt bị sẽ kha cao. Chắc do mấy service chạy ngầm hoạt động không ổn định
Thế còn cách nào để kết nối iphone và itunes trên ubuntu ko e??
Ubuntu mới nhất cắm cái nhận luôn như k biết cài ubutun thế nào
Xài đỡ iTunes 12.x đi bạn. Wine AppDB xếp nó vào top 10 Silver đấy
stevedat
TÍCH CỰC
9 năm
iTune 12 cài đc trên PlayOnLinux/ kết nối iPhone 5s không Sync đc nhé
Lên Store đc mà ko đăng nhập đc/
iPhone 5s thì connect nhận trên Linux Lite 2.6 (base 14.04.3) nhé - vào đc đọc và chép tập tin.
Có cách nào kết nối Iphone với Ubuntu để xài mạng 3G không các bác. Con PC cùi không có mạng nên không làm ăn gì được 😔
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duong_Act chạy lệnh này xem nó phun ra cái gì rồi chụp hình lên đây. còn ko thì xem cái cột system có chữ network ko. nếu có là pc đã nhận card mạng sẵn rồi.
lshw -short
@Bảo.Ma Chắc mai mới thử được nhưng nói qua tình hình thế này bác ạ.
Nó là con PC nên không có wifi gì hết và cũng không có mạng dây. Phương án cuối cùng là hy vọng kết nối với iPhone để lấy mạng 3G của iPhone qua cáp UsB để sử dụng 😔
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
dòng đó là xem phần cứng của pc có đc nhận đủ hay ko thôi . vụ 3g iphone chưa dùng chưa biết nhưng chắc có hỗ trợ rồi chứ. vì hồi lần có dùng phone tàu với nokia thấy kết nối ầm ầm. có cái video cũ rồi.
@Bảo.Ma Trên Windows muốn dùng mạng phải cài driver từ itunes. Mà trang ccủ có mỗi itunes cho Windows.
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
bên trên store ubuntu có đó xem video đi vừa kiểm lại chưa tích hợp sẵn muốn sử dụng phải cài.
Có bộ cài off nào ko nhỉ. Vì có mạng đâu mà vào store @@.
@Duong_Act Bạn có thể lên http://packages.ubuntu.com/ để tải file deb và cả những file phụ thuộc (bằng tay), nếu máy của bạn không được cập nhật mới nhất thì với mỗi file deb đó cần phải tải cả những phiên bản cũ hơn, còn nếu ubuntu đã được cập nhật mới nhất thì chỉ cần tải 1 phiên bản là được, sau đó cài tất cả vào máy.
Bảo.Ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
vụ đó cũng bó tay :v :v mang sang nhà bạn bè mượn cài rồi kiểm tra xem . hồi lần bên này chưa kéo mạng cũng phải sang nhờ nhà bạn . có cái aptoncd nhưng mà bên này đánh ra thì sợ bên đó cài ko đc thôi. tại update rồi cài linh tinh khá nhiều rồi. mà offline sử dụng window cho rồi cho dễ học hành này nọ. dùng linux ngán đến tận cổ luôn. đã từng trải qua những cảm giác đó. không kể cắm điện thoại làm mạng thì lâu ngày dễ hư điện thoại lắm . bị hư 1 con hàng tàu nên cũng có kinh nghiệm.
Máy ở công ty. IT nó chặn hết mạng rồi chắc xác định nghỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019