Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần giúp đỡ gấp: kết nối Bluetooth Note 2 với máy tính.

truongiscool
1/4/2013 3:38Phản hồi: 17
Cần giúp đỡ gấp: kết nối Bluetooth Note 2 với máy tính.
Tình hình là mình đang kết nối Note 2 với máy tính Toshiba c640. Cả máy tính và note 2 điều nhận thấy nhau, nhưng khi kết nối data thì máy tính báo lỗi (Xem hình). Nhờ mọi người chỉ giúp. Xin cám ơn nhiều!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khong ai gup ah!
Bạn đã cài đủ driver của Note 2 vào laptop chưa? Nếu đủ xem bluetooth của laptop có lỗi gì ko? Có thể bạn nên cài lại driver bluetooth cho laptop vì lỗi đây là lỗi kết nối.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Mot la loi do driver, ban down lai driver cai thu xem, 2la thu cam vao cong Usb khac, 3 la kiem soi day cable khac cam thu 🤔
Bluetooth là kết nối ko dây mà bạn.

Ban buuloc oi! Cam on nhieu. Nhung cho hoi them la phai cai du driver cua note 2 vao laptop nua ha?. Bluetooth cua Laptop hoan toan OK. Bluetooth ca Note 2 va Laptop deu thay nhau het. Chi bi duy nhat loi PAN thoi!
@truongiscool đúng bạn ạ, bạn vào trình duyệt rồi dán ip http://gsm.vn/f631/huong-dan-root-cai-custom-rom-cho-galaxy-note-2-n7100-294421/ này vào, sao khi load trang web này xuống, trong phần" Hướng dẫn root, cài custom ROM"
bạn sẽ thấy dòng " Bạn phải cài driver Samsung. Tải tại đây ", sau đó bạn tải driver đó về laptop. sau khi cài xong, bạn thử kết nối 2 máy bằng bluetooth xem có được ko? Nếu ko, bạn lấy 1 cái đt khác kết nối với laptop xem thế nào. Nếu do lỗi Note 2 thì bạn có thể up lại bản room stock của SS hay room cook ( nếu thích ) của Note 2 qua phần mềm ODIN ( có hướng dẫn trong chính trang web bạn đang đọc). Thiết bị SS tương đối lành, thân thiện và dễ root hay up room. Chúc bạn thành công!
Cắm quách dây USB mà truyền cho nó nhanh, ko thì dùng Wifi Direct, bluetooth lằng nhằng lắm.
@black_eagle5000 có dùng cái gì thì cũng phải cần cài đặt driver của SS cho máy tính.
@buuloc Mình thì hay copy qua LAN luôn, chỉ cần dùng ES File Explorer là dc, chẳng cần phải cài driver gì cả.
Thanks ban buuloc nhieu. Minh ko thich lam viec cam Note 2 qua USB, vi dang o trong cty ma ket noi nhu vay rat la bat tien. Minh dang lam theo ban huong dan. Hy vong se duoc!
Đã xử lý được chưa bạn?

Duoc roi ban buuloc oi. Nhung goi tu note 2 qua may tinh duoc thoi. Con tu may tinh qua note 2 thi khong duoc! Minh vao wiless file transfer thi may tinh ko thay note 2.
OK, da khac phuc duoc roi. Pair no o Note 2 la chung thay nhau.
Hôm nay cũng thử bluetooth với con Toshiba của mình. Dùng máy tính pair với Note 2 thì bị lỗi y như bạn trên, còn ngược lại dùng Note 2 pair với máy tính thì OK ko vấn đề gì.

Có bác nào biết cách cho thằng Note 2 phát âm thanh lên máy tính thông qua bluetooth ko nhỉ? Để từ máy tính cho ra loa, nghe cho nó phê.
@black_eagle5000 Ban co nhan va goi data tu note 2 duoc ko? Neu duoc thi OK. Con cai ma ban noi phat ra loa may tinh, minh chua nghe bao gio. Neu ban tim duoc thi chi cho minh voi!
Mình mới chỉ thử gửi data từ Toshiba đến Note 2, chứ chưa làm ngược lại. Nhưng mà vụ phát audio thì ngon rồi, bác chỉ cần giả lập cái A2DP là ok.
Gia lap lam sao vay ban, chi minh voi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019