Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần giúp đỡ về cài đặt 3G cho HTC Desire.

ta_ngai
16/5/2010 19:31Phản hồi: 23
Mình mới sử dụng HTC Desire và sim Mobile Phone đã đăng ký và kích hoạt dịch vụ 3G. Trước mình dùng MS, ko cần cài đặt gì cả dùng được luôn dịch vụ 3G bằng sim Mobile Phone của mình trên MS.
Bạn nào có kinh nghiệm về HTC Desire xin giúp đỡ về cài đặt cấu hình 3G.

Thx alot !

Trả lời:

Vào phần cài đặt APN tạo APN mới, đối vời tùy từng mạng mình cài đặt như sau:

VinaPhone
APN: m3-world
Username: mms
Password: mms

Mobifone:
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

Viettel:
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

VietnaMobile:
APN: Internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

Khởi động lại là ok.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi cài đa­­t 3g cho HTC Desire theo dung huong dan nhung khong thay ky hieu 3G noi len canh cot song

Nho moi nguoi chi giup
Thank a lot.... Đã cài đặt được 3G cho Desire với vinaphone theo hướng dẫn đơn giản ở trên.

Tùy vào chất lượng sóng nó sẽ hiện 3G hoặc H hoặc không có gì (ko có sóng 3G)
tôi cũng bị trường hợp như vậy,từ ngày mua máy chưa nhìn thấy chữ 3G bao giờ,toàn hiện chữ E or H thôi.Lắp sim viettel vào là thấy 3G luôn.Ko hiểu mobiphone có vấn đề gì nhỉ ,ai giải thích dùm nhé
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
E = EDGE
H = HSDPA
HSDPA là một phiên bản nâng cao của 3G, đôi khi gọi là 3,5G, 3G+ ...
toteti2003
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước em dùng ip giờ chuyển qua HTC déire hd gà quá kô biết tat bật 3g như thế nào vi em o Thụy điển lên kô dùng các mạng trên.mong các anh giúp em mở lên em rât cần 3g dể sử dụng đi dường va từ diển help
bác vào settings/wiless.../mobile network settings/ ở bảng này bác có thể tắt bật chức năng kết nối dữ liệu sóng mobile bằng cái data enable
còn muốn chuyển từ 3G sang 2G thì tích vào ô Use only 2G network, nếu ô này ko tick có nghĩa là đang sử dụng cả 2 kết nối 3G và 2G tùy vào khu vực nào có sóng nào
Đối với mạng Viettel thì bạn cài đặt như trên thì OK, nhưng ngoài ra thì bạn còn phải soạn tin nhắn 3G ON rồi gửi 161 thì mới OK bạn ạ. Mình cũng đang dùng Viettel mà
trhhai
ĐẠI BÀNG
13 năm
em thấy Desire dốt hơn e71 một tí về khoản kết nối. Trước em xài e71, vào web hay google map, nó sẽ tự hỏi là xài wifi hay 3G, andoid thì chả hỏi gì, cứ phải turn on rồi mới được xài.
bạn cứ xài e71 đi , hihi
trhhai
ĐẠI BÀNG
13 năm
em dùng 2 súng mà^^ thấy cái gì kém thì bảo là kém, đâu có cái gì hoàn hảo đc đâu, hehe
Máy mình kích hoạt 3G cái là nó chạy à, không cần cài đặt cấu hình (hên quá)
Mình củng dùng HTC DESIRE Z nhưng cài 3G thì bị lổi phần mềm . Bạn nào biết cách nào chính xác và hiệu quả vui lòng chỉ mình với ! Mình xin chân thành cảm ơn rất nhiều
Mình củng dùng HTC DESIRE Z nhưng cài 3G thì bị lổi phần mềm . Bạn nào biết cách nào chính xác và hiệu quả vui lòng chỉ mình với ! Mình xin chân thành cảm ơn rất nhiều
@thanhsy_mobile2003 DZ ko cần cài cấu hình, bạn chỉ caaf đăng kí là dùng được

hTC, One Belief, One Passion!
hTC, Một niềm tin, một đam mê
Cảm ơn bạn rất nhiều. Đang mày mò khoản này 😁
Em xai htc desire hd , minh cai dat nhu cac bac huong dan thi van vao mang duoc nhung o cot song no khong hien thi 3g hay chu H gi het ma chi hien chu E co 2 mui ten len xuong thoi . Vay cac bac cho em hoi lam cach nao de cho no hien 3g hay chu H tren cot song cua dien thoai mong cac bac giup do . Em xin tran thanh cam on !!!!!!!!!!!!!
@shiva_13
Mình củng bị giống bác. làm sao khắc phục đây. Không hiện 3G, H, G chỉ hiện E
phucin90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shiva_13 e cũng giống bác.bác nào chỉnh đc chưa chỉ giúp a e cái 😔((
ronie
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng bị lỗi như bác Shiva_13 😔
em cũng thế mà không ai có câu trả lời hết cả 😔
Các bạn dùng DHD kiểm tra model máy xem là a9191 hay a9192? Nếu a9191 thì sau khi cài cấu hình mạng, bạn vào setting chọn mobile network, chọn tiếp prefered network, stick vào wcdma/gsm auto là được

hTC, One Belief, One Passion!
hTC, Một niềm tin, một đam mê
Caj dat 3g ma no van hjen 4g la sao may bac.
mijili
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy của bác là hàng xách tay roi.at&t htc của nhà mạng này chỉ 2G và 4G thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019