Cần giúp đỡ về cáp SPDIF

Thảo luận trong 'Tìm hiểu về Audio' bắt đầu bởi kylinfire90, 09:59 ngày 12/6/19. Trả lời: 4, Xem: 203.

1. kylinfire90

Best Answers:
    0
    kylinfire90
    ĐẠI BÀNG
    #1 kylinfire90, 09:59 ngày 12/6/19
    Sửa lần cuối: 10:09 ngày 12/6/19
    Chào các bác tình hình là e mới mua một e TV TCL nhưng chỉ có cổng xuất âm thanh SPDIF . Loa soundbar e đang xài chỉ có cổng aux. E có mua cục chuyển đổi tín hiệu quang thành av để chuyển đổi nhưng kết quả là ko thấy gì. Các bác cho e hỏi khi mua bộ chuyển đổi ( KIWI ) có một dây cáp quang đi kèm nhưng chỉ là dây tín hiệu optical bình thường thì phải. E đang nghĩ là cáp không đúng nên ko cho ra âm thanh từ TV được. Đầu cáp cho sẵn cả hai đầu vẫn cắm vừa cổng quang SPDIF ở TV và 1 đầu xuất ra bộ adapter (toslink). E có xem trên mạng thì cáp optical và cáp SPDIF là khác nhau. Bác nào giải thích dùm e được không ạ? E xin chân thành cám ơn!

Thảo luận thêm về chủ đề này?
    Hỏi đáp Audio
    Mời các anh em cùng thảo luận, hỏi đáp, đánh giá về các thiết bị âm thanh tại Cộng đồng Audio - tinhte.vn/audio
    #1 kylinfire90, 09:59 ngày 12/6/19
    Sửa lần cuối: 10:09 ngày 12/6/19
  2. tuan_anh_ng

Best Answers:
    0
    tuan_anh_ng
    ĐẠI BÀNG
    Khi mua tv ko tìm hiểu trước các kết nối hỗ trợ bạn?!. Tín hiệu quang, tín hiệu số, và analog nó khác nhau mình ko rõ có converter qua lại được ko mà thấy có vẻ lằng nhằng đấy

kylinfire90 thích nội dung này.
  3. hackieuhay

Best Answers:
    0
    hackieuhay
    TÍCH CỰC
    Spdip là tín hiệu số truyền bằng điện. Cổng cắm nó là hoa sen. Có thể tivi chỉ là cổng ảo hoặc chưa đặt chế độ xuất qua ngõ đấy.

1. kylinfire90

Best Answers:
      0
      kylinfire90
      ĐẠI BÀNG
      kylinfire90 @hackieuhay trên TV e chỉnh r mà vẫn k thấy có âm thanh bác ạ. pó tay

2. hackieuhay

Best Answers:
      0
      hackieuhay
      TÍCH CỰC
      hackieuhay @kylinfire90 Liệu cái bộ kiwi nó xuất ra chứ không phải nhận vào. Con Slim s1 của tớ xuất vào cục Onkyo vẫn ngon lành. Tớ cắm cổng quang từ tivi 43w800c vào và cổng quang của case máy tính vào vô tư.

File đính kèm:

Tag:
Đang tải...