Cần giúp đỡ về Laptop HP thì vào đây!

hongthach
1/9/2013 16:48Phản hồi: 1.276
1.276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mn cho em hỏi
Hiện tại e đang dùng Laptop HP Pavillion g6 Notebook PC sử dụng Win 10
Gần đây MS có bản update cho win 10 gọi là Anniversary Update gì gì ấy
Tiến hành cài đặt thì báo lỗi 0xc1900201(Lỗi này xảy ra khi máy tính không đáp ứng các yêu cầu tối thiểu để tải về hay cài đặt nâng cấp lên Windows 10)
Máy e core i5 3230M CPU @ 2.60 Ghz (4 CPUs) ~ 2.60 Ghz
6GB Ram
@thainguyen95 bạn check xem ổ cứng cài hệ điều hành còn chỗ trống ko? khả năng do hết bộ nhớ.
@thainguyen95 Đổi vùng và ngôn ngữ sang us. File rác trong quá trình sd thì xoá đi
Vào C - windows - softwaredistribustion - download. Và xóa hết tất cả file trong mục download đó đi
Khởi động lại máy và chạy update
@sagittarius1312 Bro ơi e thử không được
Có thể teamview giúp e đc ko
@boyangelster bộ nhớ của e thừa những hơn 200gb mà
laptop hp sleekbook m6-k010dx bị tình trạng thế này ngày hôm qua khi cắm sạc thì thì pin 0% và báo 'plugged in,not charging' . Hôm nay khi bật máy tính đèn nháy sáng rùi tắt luôn, mình tháo pin là laptop hoạt động bình thường , pin gắn trong máy. vậy laptop của mình bị sao.
Nhờ các bác nha thx trước
@ngocan17531 Máy bạn dùng lâu chưa? Khả năng là hỏng pin rồi
@phuctri.sp minh sài dc gần 2 năm rùi
Chả ai unbox mà review pin cả. mình bóc hộp một vài con đt hay lap đều tầm 80-90%. Có thể quan điểm bạn đúng nên khỏi cãi nhau làm gì nhé. Mỗi người mỗi quan điểm nên mình ko ép ai phải đồng quan điểm, chỉ đưa ra ý kiến cá nhân. Ok!
Ổ cài hệ điều hành mà thừa những 200GB @@ bá đạo vậy. Check lại hộ mình cái 😁, nếu thật thì mấy ai chơi trội như bạn :D
@boyangelster e cài win 7 vào ổ C cài win 10 vào ổ E mà @@
E tìm ra nguyên nhân rồi hình như có liên quan đến cái ổ System Revered đã đầy
@thainguyen95 dùng 2 hdh có vẻ ko hợp lý lắm bạn ạ. nhiều thứ rắc rối 😁. Chuyển hẳn lên win 10 mà dùng!
@boyangelster thôi ạ tối e nhờ mấy đứa e lm bên mạng nó có đồ cài giúp cho nhanh mần mò cả đêm qua chả xử lý đc
Máy HP của mình bật sáng đèn nhưng không lên hình phải làm sao mọi người nhỉ.
Cảm ơn!
tình hình là có vấn đề náy nhờ mọi ng và bạn chủ thớt giúp đỡ, mình có cô e gái để cho con lap hp compac V6000, đang chạy chip celeron M430, mình muốn dùng làm máy phụ, vì bỏ đi cũng phí, mà hình như chip này hơi chậm thì phải, mình mmuố hỏi là máy này chạy đc chíp cao nhất là con nào, mà nếu mọi ng có danh sách chíp có thể dùng cho main này thì tốt quá, thank tất cả mọi ng trước
@security_lock cao nhất chắc core 2 duo bạn ạ. cơ mà mấy dòng này bh chắc để phụ huynh lướt web chứ dùng gì, mua máy cũ cũng ko quá đắt. Các dòng Hp sau khoẻ hơn nhiều mà bền như 8470p tầm 5tr5 thôi.
olnica57
ĐẠI BÀNG
8 năm
" ...hp compac V6000, đang chạy chip celeron M430, mình muốn dùng làm máy phụ, vì bỏ đi cũng phí..." Bác nghĩ đến đây thì đúng rồi. Tiếp theo chỉ nên vệ sinh máy cho sạch sẽ, thoáng mát rồi xem có thể cắm thêm ram thì cắm rồi dùng những việc thích hợp như gõ văn bản hay lướt web... thôi.
@olnica57 hi, mình cũng tháo ra vài lần rồi bạn ah, nhưng con máy này nó thực sự củ chuối ở 1 điểm là chỉ cần mở chrome lên là cpu đã 8,90% rôi, mở 2 tab thì treo đơ luôn, đang cắm ram 1GB, ram thì còn nhiều, mà từ trước chrome có tiếng ăn ram nhưng ko ngờ con chip M430 này nó lại cùi thế, cũng có con hp i7 đời đầu hơi nóng tý nhưng cũng tạm đủ vs nhu cầu của mình, muốn nâng cấp con này chạy 1 số ứng dụng cho đt trên nền xp khi nhỡ đâu con win 7 kia phát sinh lỗi, có lẽ bác @boyangelster nói chuẩn, nâng thử lên core 2 duo xem có khá khẩm hơn ko, hi, thank all>>
Em cần tư vấn gấp các bác ạ.
Tình hình là em dại nên tự nhiên nhấn update bios của con hp probook 450 g1. Nhưng trong lúc update nó bị sập nguồn. Sau đó bật lại nó k vào được màn hình, vẫn nghe được tiếng quạt và đèn capslock nháy. Hix. Em đã thử cài lại bios bằng Cửa sổ + B nhưng k được. Có anh em nào tinh thông khoản này chỉ dẫn em với. Hoặc là quán nào ở HN uy tín và đảm bảo giới thiệu em. Em cảm ơn
@phuctri.sp Mình ở HN bạn à. Bạn có biết quán nào uy tín chỉ mình với
@hoavantathan Tớ biết bạn ở HN nhưng cụ thể là ở chỗ nào HN ấy
@phuctri.sp Mình thì lúc ở Đông Anh lúc ở Mỹ Đình. Nói chung là đâu ở HN mình cũng có thể đi được 😃
@hoavantathan Vậy bạn qua sửa chữa laptop 24h nhé!
http://www.suachualaptop24h.com/
Hôm nay mình cài lại win 10 cho máy HP, dùng phần mềm Rufus làm usb nhưng vào thì máy báo lỗi như hình trong ảnh. Bạn nào biết giúp mình.
tân62
ĐẠI BÀNG
8 năm
anh em giúp mình chuyện này ,mình xài con hp envy 13 năm 2013 nếu ở win 8 thì bình thường ,lên win 10 thì bị lổi loa nghe nhỏ xíu làm đi làm lại vẫn bị nay phải về lại win 8 .Anh em có cách fix chỉ dùm mình
@tân62 Bạn có thể cài dfx để tăng âm lượng thôi, chứ về lại win 8 làm gì.
tân62
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boyangelster Bạn cho hỏi dfx là phần mềm gì
bảo.n.a.m
ĐẠI BÀNG
8 năm
dujdn.JPG máy mình truy nhập ổ cứng cứ load v hoài, làm s khắc phục mọi người
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chào ae, cho mình hỏi vấn đề này chút. Mình đang xài máy hp dv6 khi mua máy thì ram có 2 thanh 1 thanh 2gb,thanh còn lại 4gb cả 2 có bus là 1333 thì trên khe ram của máy có ghi là 1,5v. Giờ mình mua thanh ram 8 gb buss 1600 gắn vô thay cho thanh 2 gb khi đo bằng phần mềm cpuz thì thanh 4gb vẫn là 1,5v. Còn thanh 8gb lại chỉ có 1,35v trong khi nó ghi thông số trên ram là 1,65v lận. Các pro cho m hỏi như vậy máy laptop của m có bị ảnh hưởng j k? Và nếu ram chỉ nhận có 1,35v trong khi nó ghi là 1,65v thì có ảnh hưởng j khả năng làm việc của ram k ạ.thanks ae trc ah.rất mong có câu trloi của ng có kinh nghiệm

Gửi từ HTC One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@pvt_dh72 bạn chỉ nên dùng 1 thành 8GB thôi nhé, ko có thanh nào ghi là 1.65v cả đâu. Buss 1600 phù hợp vs máy bạn rồi, nếu dùng thêm thanh buss 1333 thì sẽ kéo thanh kia xuống buss 1333. Nó vẫn sẽ chạy nhưng có thể sẽ xung đột phần cứng. Bạn cân nhắc dùng 1 thanh 8Gb thôi nhé.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boyangelster Máy mình core i7 nếu mình gắn thêm thanh 8gb bus 1600 nữa cho nó cùng bus ok k bác tại mình làm 3d muốn render cho nhanh ấy mà

@pvt_dh72 lap của bạn dùng chip core i đời 3 thì phải, nó sẽ nhận được ram buss 1600 có 2 loại 1.5v và 1.35v tiết kiệm điện, chỉ nên lắp 1 loại cùng điện áp, lắp 2 ram khác dòng điện dễ tèo máy nhé!. Bạn nên lắp 2 thanh cùng bus cùng dung lượng là tốt nhất.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boyangelster Thanks bác nh chắc phải mua thanh nữa quá

ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
em mới chuyển qua dùng hp 8460p nhưng không thể chỉnh độ sáng màn hình đc.Máy đag chạy win10 , em kiểm tra thì chưa cài drive graphic nhưng em lên trang web hp tải về nó lại báo lỗi cài không đc. Mấy bác có cách nào khắc phục chỏ em với
@ONE NO! bạn cài win 10 thì phải tải driver phù hợp vs win nhé, ít nhất từ 8.0 trở lên. Cài Hotkey là chỉnh được độ sáng màn hình. Còn card màn hình thì mình thấy nó auto update.
south94
ĐẠI BÀNG
8 năm
Help!! HP 8460p i5-2520M RAM 8GB, win7 ultimate 64b dùng một thời gian, khoảng 2h trở lên, bị treo chuột (di chuyển, bấm, vài phút sau mới thao tác), chuột dây + touch pad đều bị nhưng máy tính vẫn chạy bình thường, dùng bàn phím thao tác vẫn ok. Xem Task Manager chip và ram đều < 50%. Đã thử cài lại driver, cài lại win vẫn bị như vậy. Các bác phán bệnh và cách sửa chữa giúp em, máy mới bị khoảng 1 tuần nay, trước dùng vẫn ok
@south94 có khả năng do lỗi win hoặc tệ lắm là máy bạn cần vệ sinh và bôi keo tản nhiệt xịn.
@south94 HP chay nong vai, ve sinh may di
langphivu
TÍCH CỰC
7 năm
probook 450 G0 dùng màn hình TN hay IPS vậy ai biết không @@
bảo.n.a.m
ĐẠI BÀNG
7 năm
mọi người cho hỏi Laptop HP Probook 450 G3 T1A15PA có khe m2 2280 không vậy, định mua mà chưa biết s.
langphivu
TÍCH CỰC
7 năm
@bảo.n.a.m
Hỏi người bán
Em cần thay main laptop Hp probook450g0. bác nào bik ở đâu thay yên tâm ko
Xin chào các bác, em hỏi chút. Em đang có con probook 4530s . Khi bật máy lên chưa sử dụng gì để 10phút em thấy ram nó bị svchost chiếm dụng hết 4G ram nên máy bị treo đơ . Em để ý là nó chỉ bị như vậy trong 30 phút đầu sử dungj thôi, sau đó lại ổn định . Em đang băn khoan liệu có phải RAM của em đã kém ? ??
Các bác chỉ giáo em với
buiducpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@batman1811 Cái svchost đó là của hệ thống nha, thường thì cái đó là windows update đó. Ram bạn vẫn bình thường nha
Bạn tắt windows update đi là hết.
minh đã tắt update win rồi những vẫn bị.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019