Cần giúp đỡ về phần mềm Find my iPhone.

nguyenhuyhoang84
7/6/2011 13:6Phản hồi: 14
Mình đang tim hiểu để cài chức năng Find My iPhone để phòng trường hợp bị mất còn có chút hy vọng. Mình làm theo hướng dẫn, vào mục Settings/Mail, Contacts.../Add Acount, chọn Mobile me, sau đó nhập tài khoản iTunes và pass thì nó lại bảo "Your Apple ID is valid, but this iPhone is not qualified for free Mobile Me service". Thế là sao hả các bạn?😔
Mình down app Find my iPhone về, nhập tài khoản iTunes và pass vào thì nó lại bảo nhập Apple ID hoặc pass không đúng, mặc dù mình khẳng định tài khoản và pass iTunes này của mình là chính xác. Hay là Apple ID và iTunes là hai cái khác nhau?
Các bạn chỉ giúp cho mình với! Thanks!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ycú.1111
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình nghĩ là bạn chưa kích hoạtn nick đó 😁 .mìh thấy ngta bảo phải kích hoạt gì cơ
Chắc không phải đâu, vì mình dùng cái iTunes này lâu rồi, tải ứng dụng và game cũng nhiều rồi.
lethaison
TÍCH CỰC
13 năm
ko biết em nói đúng ko.Hình như cái tài khoản ấy là của MobileMe chứ không phải Itune
Nhưng mình thấy trong hướng dẫn lúc add MobileMe là add cái tài khoản iTunes mà. Có lẽ thử đăng ký 1 cái mobileMe xem sao.

---------- Post added at 11:15 PM ---------- Previous post was at 11:13 PM ----------

Trên web me.com của MobileMe nó còn bảo đăng nhập bằng tài khoản Apple ID nữa mà.
Ycú.1111
ĐẠI BÀNG
13 năm
hìh như mìh nhớ có người bảo là phải kích hoạt bằng ip4 :-s . mìhh k nhớ ntn nữa 😔 .bạn thử cầm ip4 làm xem ntn nhé 😁
CC|Diamond
ĐẠI BÀNG
13 năm
iPhone fw nào? từ 4.2 trở lên mới login được.
Máy bạn muốn định vị phải là ip4 tốt nhất là 4.3.3 , ip4 vào phần setting>>>Mail, contacts.... >>>>>add acc >>mobile me dùng mail mà bạn đăng ký ở itune vào >>>> Next >>>> Ok thế là xong

Khi bạn muốn định vị cái máy ip4 đấy có 2 cách . Trên máy tính thì vào www.me.com , Trên máy iphone khác (không cần là ip4 ) thì lên itune down add Find iphone về .Down xong điền mail đã điền ở ip4 >> Định vị đưuọc ip4

Em khuyên bác ko nên định vị bằng cái này vì theo em ở Vn cái này ko chuẩn có khi lệch hẳn mấy cây số .

Bác muốn theo dõi ai thì gọi em 0963181189 cho bác cái này tha hồ theo dõi người khác :p
Nói chung là cũng lệch độ 10 -15m thôi, Làm gì đến cả cây số. 😁
Mình đang cài cho ip4 thấy hoat động khá tốt trên sóng 3g. EDGE thì đúng là lệch đến cả cây số vì nó định vị dựa vào trạm BTS, Bán kính hiển thị độ 1km.
Vd mất thật mà thằng lấy nó tắt 3G thôi là chịu. Bố ai tìm dc trong bán kính 1km.
Bạn có cái gì để theo dõi đấy? Đừng nói đến dv của vina hoặc Pm copy9 nhé. :D
Máy bạn có phải ip4 ko , nếu đúng ip4 thử update find myphone xem hoặc có thể chưa add acc ở mobile me thì nó thế
Iphone 3 GS FW 4.3.3 sao không sử dụng FMI nhỉ? Nó báo No location available ! bác nào giúp với
Xoá đi cài lại lúc đầu vào nó hỏi cái j thi nhớ ok liên quan đến cái location đấy .nhưng vào trên 3gs chỉ để xem máy ip4 mà bạn đang ký mail ở mobile me thôi .vào thử máy tính trang me.com xem định vị được ko
Nó bảo rằng " ID của bạn là hợp lệ, nhưng IP của bạn không đủ điều kiện miễn phí dịch vụ MobileMe". IP của mình là 3gs cũng không dùng được, mình làm trên ip4 thì ngon lành, mình dùng IP của mình theo dõi chiếc IP4 đó vô tư. Phải nói phần mềm này cực tốt, nhưng IP3gs lại ko dùng đc, chán quá mình nghiên cứu thêm thì được biết phần mềm Cylay trên Cydi a dùng còn hay hơn nữa, bác nào rảnh thử dùng xem. nó miễn phí hơn 1 tháng, 20$ cho 2 máy dùng trong 1 năm, chúc các bác vui...
eeninay
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng Icloud cho nó đơn giản hơn nếu upgrade lên iOS 5 rồi..
@eeninay Chuẩn đấy bạn. Lên ios5x rồi cho nó lên mây đơn giản hơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019