Cần giúp về tự động sắp xếp Icon trên màn hình Android

canhthitbo
7/9/2011 4:0Phản hồi: 16
Tình hình là mỗi khi move hoặc uninstall 1 phần mềm sang là nó để lại 1 chỗ trống trên màn hình. Nếu muốn dồn các Icon lại thì lại phải move từng Icon=> rất khó chịu và mất thời gian. Vậy các bác chỉ giúp là có cách nào là các icon tự động sắp xếp theo kiểu Auto Arrange trên desktop Windows không?.

(đừng nói là dễ dàng thế mà ko chịu search nhá, search mãi mà ko thấy rồi ạ)
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BIBUBO
CAO CẤP
13 năm
hơ, cái đó thì không có đâu bác ợ. Hình như đa số các Launcher hiện nay trên Android không có chức năng tự canh chỉnh. Bác xài smartphone mà làm như xài máy tính không bằng
Bác nói chẳng rõ gì hết, màn hình là màn hình nào. màn hình chờ ở ngoài như kiểu destop hay là phần list app. Ở ngoài màn hình chờ thì tự căn thế nào được, tự mình làm thôi. Còn trong list app thì đương nhiên nó sẽ tự căn cho mình. 1 app bị xóa là nó tự động dồn lại cho mình chứ làm gì có chỗ trống nào sau khi xóa
cái này launcher nguyên bản không có chức năng đó nhưng .nếu bạn muốn sau khi xóa và sắp xếp lại được thì bạn cài go launcher EX đi
http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/nemus-launcher-va-go-launcher-ex-hai-launcher-thay-cho-android-797542/
Ok. Nếu dùng samsung galaxy s ii

Đầu tiên click vào Ứng dụng (Application) các icon được hiện lên. Sau đó ấn phím bên phải phím Home ( Thông cảm ko biết gọi là phím gì hihi...).Sẽ hiện lên 3 lệnh - Ấn vào sửa - hình cái bút chì rồi làm gì thì làm. Còn các dong máy khác mình không biết....he he
@tuongtran_vnn tkx bạn, Cách này hay. Chịu khó một chút là làm được như ý muốn.
Cách bạn nói cũng chỉ là sắp xếp lại bằng tay thủ công thôi, còn chủ topic hỏi là cách để tự động sắp xếp các icon trong app drawer ấy. Các launcher mặc định hình như ko có chức năng này như trên S2 là không có rồi. Bạn thử xài các launcher khác xem sao như có người giới thiệu là Go launcher EX đấy.
Tui có cách này...bạn vào ứng dụng của samsung home và chọn xóa dữ liệu nó sẽ tự xắp sếp...và về mặt định home luôn...làm rùi sẽ biết...biết rùi thì kaka
tungy3u
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác toàn bày khó cho bạn ý ^^
dhpsos
TÍCH CỰC
12 năm
Mẹo nho nhỏ: Bác dùng Titanium Backup lại hết App, sau đó gỡ bỏ hết, rồi sau đó restore lại là đẹp ngay. Có điều chờ hơi lâu.
hadiendan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng S2 nó dùng bản TwLauncher muốn Sort trong màn hính ứng dụng bạn vào Martket load AppZorter Lite for TouchWiz nó có phần Sort là ok.
@hadiendan được đó bạn
mình đang xài galaxy s3 với galaxy y nhưng hok bík sao ngồi tốn thời gian sắp xếp lại icon trong menu, restart lại máy là nó sắp lộn xộn lại hết (cả 2 máy đều bị lun mới đau chứ). Có ai bík xử lý sao hok. Thanks!
colujcb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank
Thank you :X
Tôi sài android 4.1.2
Bạn thử nhấn phím bên trái của phím home ( không biết gọi phím gì) hiện lên menu. Nhấp vào kiểu xem => nhấp vào lưới chử cái là ok
Chúc bạn thanh công
satrias
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như Nova Laucher k cho xắp xếp ứng dụng phải k.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019