Cần hỏi về bảo hành láp top MSI ở laptopno1

taotendaica
8/8/2016 15:20Phản hồi: 14
Cần hỏi về bảo hành láp top MSI ở laptopno1
Mình có mua 1 chiếc laptop MSI GE 62 6QC bên laptopno1.vn
Dùng được 5 tháng thì phía dưới máy có hiện tượng khởi động máy lên dùng là kêu tách tách...
Cứ kêu liên tục khi nào tắt máy thì thôi. Âm thanh cũng đủ lớn để nghe được. nó cứ rè rè y như chập điện vậy.
tiếng kêu phát ra ở vị trí mình khoanh tròn. (hình ảnh mình lấy trên mạng)
Vậy xin hỏi mình nên mang đi bảo hành không, và nên bảo hành ở đâu!
Xin cám ơn!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dotana
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nên đi bảo hành. 1 vote cho tới thẳng hãng, qua thằng laptopno1 tốn thêm thời gian chờ thôi.
khoele
TÍCH CỰC
8 năm
@dotana bác nói nghe hây nhĩ e đâu rãnh đâu mà đi xóa tại e thấy bác nói thằng này thằng kia mới nói thoi chứ e kg có ý ji hết chỉ đơn giản là zậy kg có ji to tác kg liên can ji tới e mà 😁:D:D:D:D:D:D:D:D
@dotana Bác bình tĩnh 😁 do bác kia làm bên đó nên bênh chút đỉnh thôi :D
@hotro.laptopnew.vn bác chìm mau quá
@KhaBoKG :eek:
ủa vậy là no1 cũng gửi lên hảng chứ ko phải tự bảo hành à bác!
chấm .........
Bác cứ mang ra No1 cho tiện, họ sẽ check và gửi lên chỗ BH nhé
cám ơn ad! mình có đưa lên hảng và đợi gần 1 tuần thì máy vẫn chưa feed được lỗi, và hãng có báo là máy cần thay linh kiện nên phải đợi 2 -4 tuần để nhận linh kiện mới feed lỗi cho mình được.
nên mình lấy máy về dùng tạm. nhưng vẫn lo lắm ad à ^^
@taotendaica Tự vác máy lên hãng thì phải đợi thôi bác có hối thì ng ta củng đâu làm gì đc
nếu đem lên no1 thì chắc bên đó họ xữ lý cái khúc này cho bác rồi
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KhaBoKG No1 cũng chỉ là 1 đại lý, nó có sửa cho đâu mà nhanh, qua nó có khi còn bị nhân viên hành thêm thì đc. dgw cũng chỉ là nơi ủy quyền chứ msi chẳng có cái trung tâm bảo hành nào ở VN cả. linh kiện phải nhập từ bên hãng về, đợi 2-4 tuần là bình thường, có khi còn hơn. dịch vụ bh của msi kém trc jờ roài
khoele
TÍCH CỰC
8 năm
zậy là bác đem trực tiếp lên DGW luôn hây sau bác
Mua nơi nào cứ mang qua bên đấy mà bảo hành time chờ và đợi có vẻ ngắn hơn so với tự thân vận động mang lên DGCare o_Oo_Oo_Oo_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019