cần lắm câu trả lời chính xác :)

1937468250
18/10/2015 14:43Phản hồi: 9
gia đình em đang dự định mua xe, trước đây thì em đã đăng lên hỏi phân vân chọn lựa giữa jupiter fi rc và suzuki axelo nhưng sau khi xem xét thì em thấy jupiter fi rc có vẻ khá đắt và không cần thiết cho một thằng chưa phụ giúp gì được cho gia đình 😁 nên em rút về phân vân giữa sirius fi và axelo. Tính em thì thích xe côn tay ( không ham tốc độ, em chỉ thích cảm giác lái) nhưng em lại đang băn khoăn về khoản xăng cộ của axelo nên vẫn chưa quyết định được là chọn xe nào 😔 nên em xin hỏi nhựng ai đang sử dụng AXELO cho e biết là xăng vào khoảng bao nhiêu nếu người lái ít cắt côn thả trôi chỉ dùng côn khi chuyển số??? (vì trên mạng nhiều ý kiến trái chiều nên e cũng chẳng biết làm sao)

con xe đầu tiên của em :rolleyes: nên lo lắm. mong mọi người giúp đỡ
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỗi lần mua là mỗi lần khó, thử nghĩ xem con xe bạn chạy bao nhiêu năm mới có khả năng đổi xe

Đã nghĩ đến Ju tức là có khả năng, mua hẳn 1 lần khỏi lăn tăn chi nữa
@linhngo123 ba má e cũng nói như a 😁 mà e thấy không cần thiết lắm
Thích tay côn thì lụm ngay Ax đi còn chờ gì nữa 😁! Con này ngon trong tầm giá rồi!
Dù Ax k có Fi nhưng lại có tay côn nên nó cũng giúp tiết kiệm nhiên liệu phần nào! Xăng cộ đường TP cũng chỉ quanh quẩn con số ~50km/l chứ k hao hơn đâu :D! Đi diều ga vừa phải thì 55km/l là điều có thể 😃!
Ju Fi, Si Fi, Ax thì trong đám con Si Fi là chạy chán nhất!
autumnman
TÍCH CỰC
9 năm
nếu muốn tiết kiệm cho gđ thì mua hẳn Wave Alpha b ạ, chăm chỉ thay dầu bảo dưỡng, chạy từ tốn điềm đạm thì nó cũng có thể phục vụ b 4 5 năm. Gđ có điều kiện hơn thì Si Fi cũng tốt. Axelo mình sợ như EN 150 trước kia. Su cũng quảng bá ác lắm, xong giờ trên trang chủ không thấy đăng bán nữa, chắc hết sản xuất. Thế thì không biết bảo trì bảo dưỡng có được tiện lợi không? Axelo vốn nó cũng là hàng tồn từ Indo đưa về VN thôi, nên xe Suzuki lo cái đó. Trong lựa chọn của b hôm nay mình khuyên b chọn Si Fi.
thachthuv
ĐẠI BÀNG
9 năm
axelo nêu là mình chọn
greatmen88
TÍCH CỰC
9 năm
Xăng cộ đi sau 3 năm vẫn khoảng 50km/lit. Xe đã đi 30k, chưa sửa chữa, chỉ thay những đồ mòn cần thay
Không phải nói chứ con ju xấu điên đảo, mua nó thà mua si đi cho rồi
e4600
ĐẠI BÀNG
9 năm
axelo nếu chạy tầm 50-60, không thốc ga ép số thì tầm 55km/l nhé. Mua cái axelo chạy trong 4-5 năm chỉ lo xăng nhớt nsd và vỏ xe thôi, ngoài ra k phải nghĩ gì nhé.
manhcuongac
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua con ex bãi khoảng 30 củ nếu ham hố côn tay.ý kiến cá nhân là vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019