Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần làm gì khi quên mật khẩu của smartphone chạy Android hoặc iOS?

Duy Luân
25/10/2011 10:47Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhảm nhí . ios 5 mà đặt pass có mà sync đc bằng răng
DuyPK
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm trước em dùng ip quên patten của AndroidLock, dùng ifunbox xóa file chương trình đơn giản 😁, ko hề phải restore.
Hoặc có cách nữa là gọi từ máy khác tới, nhấc, giữ hold cuộc gọi rồi tắt chương trình, nhưng đó là với chương trình hỗ trợ lock thôi thì phải 😃
Cách trên (dành cho ios) không thực hiện được. Vì itunes nhận ra iphone nhưng báo là iphone đã bị khóa. pó tay. restore...
Mình thì chẳng bao giờ đặt pass... để xem hôm nào "nhảy" đc chú nào rồi áp dụng sau 😃
chưa sử dụng nên chưa biết
Đối với And thì mình ko biết chứ đối với iOS mà dính pass mà bác giữ đc dữ liện là bác quá là thiên tài rồi đấy. làm theo cách của bác là restore trắng máy rồi còn gì như vậy ai chẳng làm đc chứ? bác rảnh quá đấy? 😕
yokel
TÍCH CỰC
12 năm
mới đọc xong test liền .hên quá máy mình xài rom cook nhưng vẫn còn tính năng này. tiện thể mình trả lời cho những thắc ở cm trên là . khi quên pw mở máy thì nhập acc gmail trên máy vô là ok liền .máy KHÔNG CẦN ĐANG KẾT NỐI 3G HOẶC WIFI rất tiện lợi khi nhậu vô... quên luôn mã mở máy .
Trường hợp máy đã bật 3G hoặc Wifi thì nói làm j, thường a e hay tắt 3G và Wifi để tiết kiệm pin thì khi khóa màn hình rồi làm sao làm theo mấy cách kia đc. Ngày trc mình dùng Android 2.1, cũng gặp phải tình huống này, mình search mãi và có giải pháp là: khi bắt đăng nhập tài khoản, bạn gõ user: tên gì đó, pass là null . Vậy là ok, chả quan trọng bạn có vào gmail thật hay ko 😁
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh, mình hok nhớ rõ lắm, vì mình từng có 1 con galaxymini nhưng lần đó là hết được forgot pattern luôn rùi, nhưng mà nhập gmail vận hok được, mình cũng đã thử mở pass 5 lần hok được trên S2 và thử tính năng forgot pattern và yêu cầu nhập gmail và mình cũng nhập và kết quả là hok được

---------- Post added at 09:25 PM ---------- Previous post was at 09:24 PM ----------

cái này hay nha, thanks bạn, bửa nào mình thử, thanks ( giống chữa mẹo quá), hjhj
@trongsy89 cảm ơn bạn nhìu
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với android không nhớ pass email thì bó tay. mất hết
thằng viết bài này rảnh thiệt,iphone bị khóa mã thì chỉ có nước chạy chương trình lại,vậy mà nó nói là mở khóa,pó tay.còn thằng android đã quên mã mà vẫn mở khóa được thì cài bảo mật để làm khỉ gì.
Cái khoá android là nhứt đầu nhất ...

Còn ios có 4 số mà ko nhớ nổi thì đừng có xài iphone chi cho mệt 😆
st.jonh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu các thiết bị dùng iOs quên password mà có bật find my iDevices trong máy thì có thể đăng nhập vào mobileme.com (bằng ID đã đăng kí trong thiết bị) và sửa lại password.
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỡ chưa mở wifi thì thôi rồi lượm ơi...
kinemi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sang nay mình xài androidlock xt tự nhiên passcode vô hiệu.Mình cũng DFU ngoáy tum lum.Giờ mới thấybai viết này
cái cách cho android mà lúc đó máy ko mở wifi hoặc 3G coi như cục gạch luôn hard reset là cái chắc. Cái này chỉ cho các bác nào vọc máy người khác lấy thông tin may ra đớp ruồi khi máy có kết nối internet mà hầu như người sài android như mình luôn luôn tắt 3g/wifi để tiết kiệm pin khi nào cần mới mở, ko thì là hardreset ko lấy dc dữ liệu gì:showoff:. Còn iphone nếu đúng theo cách trên thì coi như thông tin của bạn sẽ bị lộ ngay, có vẻ android bảo mật tốt hơn. e thề là con bồ sai iphone léng phéng nghi ngờ là em bẻ mã ngay xem nó có ăn phở ko là sút ngay:hot:
lowt3ch
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vừa thử với Android. Để chế độ Flight Mode (tắt hết kết nối) và vẫn dùng chức năng Forgot Pattern được như bình thường vì máy đã nhớ sẵn tài khoản GMAIL của bạn cài vào rồi.
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
bài viết thấy hữu ích
tungso
ĐẠI BÀNG
12 năm
topic này có lợi cho ai may mắn nhặt đc máy điện thoại iphone hay android.... máy dù có pass vẫn bẻ ra xài như thường... ước gì aaaa...:happy:
vistahome
TÍCH CỰC
12 năm
post cái này ở trên web những mẹ thằng cu thì hay hơn là trên tinh tế này, hài nhất là phá pass ios..

---------- Post added at 10:05 PM ---------- Previous post was at 10:03 PM ----------

bác làm gì mà phải để bồ của bác phải đi ăn phở, bác xem lại bác đi nha..
em nói là nếu mà bác, nhưng mà em có cái tật hay cướp trên giàn mướp bồ của bác khác. chắc bác cũng rõ thì gái đã bỏ dc thằng khác theo mình thì ai đảm bảo là nó sẽ ko bỏ mình theo thằng khác nên đề phòng trước thui bác a:showoff:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019