Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần lưu ý với những vật dụng được mang lên máy bay

Rubi Lee
16/8/2019 14:35Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traisau_ht
TÍCH CỰC
5 năm
Trước đi mang chai mật ong. Làm thủ tục xong ra ngồi đợi thấy có ng gọi bảo an ninh sân bay gọi vào kiểm tra hành lí sợ vkl
zeroabs
TÍCH CỰC
5 năm
Mod ghi sai tè le:
Gì mà công thức Wh = mAh x V. Cục 10.000mAh x 5V = 50.000 Wh thì làm sao đem lên khoang được. Ký gửi cũng khg được. Mà người ta đem đi ầm ầm.
Rồi còn <2gram gì nữa. Gõ sai tè le.

Vật nhọn, bật lửa bị cấm lên khoang là để an toàn. Không ai có vũ khí đe dọa mất an ninh. Bấm móng tay cũng bị cấm nhé (ghé xem chỗ cổng soi an ninh sân bay có 1 thùng gom các đồ này sẽ thấy). Hôm rồi anh an ninh sân bay VN nói là dài >10cm, đầu nhọn là bị cấm.
Có dạng bật lửa xài pin, xung điện. Chắc đem theo được.

Dạo này mình đi nội địa, đem theo 2 chai nước x 500ml vẫn OK nhé.
@zeroabs Đã check lại, bạn mod viết thiếu /1000 trong công thức 😁

Còn cái vụ gram là thành phần lithium trong cục pin ah bạn.

Cám ơn bạn :D Vụ bấm móng tay mình mới biết luôn ah.
zeroabs
TÍCH CỰC
5 năm
@ndminhduc Vụ gr: tks bác. Chưa bao giờ nghe về thông số lượng gr lithium trong pin. Ad nên diễn giải theo kiến thức phổ thông giùm
Ko được xách tay vật nuôi như rắn, kỳ đà... nữa nha 😆))
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
Chỗ này mod phải nói rõ là pin sạc nhé.
Pin khô (pin tiểu, pin đại) thì gần như không hạn chế vì lý do an ninh, mình từng mang theo khi bay quốc tế hơn 100 cục Energizer và có hỏi cán bộ hải quan thì được trả lời pin tiểu là hàng hóa bình thường, không bị giới hạn.
Dark Crystal
ĐẠI BÀNG
5 năm
@masterss0 Pin sạc dự phòng đa phần là pin lithium, dễ cháy khi tiếp xúc không khí (bác nào thử lấy vật nhọn chọt cho nó lủng thử) nên không bỏ trong hành lý ký gửi được.
ductech0
TÍCH CỰC
5 năm
Hữu ích
luckyhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gì mà pin dự phòng 8 gram? 8 gram thì đc cái túi nylon à? Viết bài mà ko check à mod.
Đây đã cầm cục dự phòng xiaomi 20000 mAh đi khắp châu âu mà ko sao hết nhé.
rhwoarang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mấy bạn dễ hiệu vụ pin thì công thức tính phải là: Wh = mAh × V / 1000
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thế xách tay tối đa được mấy cái điện thoại nhỉ
petyls90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy ảnh với tripod mang lên chắc ko sao nhỉ
Dụng cụ đa năng kí gửi đc ko ta?
Dark Crystal
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Võ Thành Quân Được bạn. Có điều khả năng bị kiểm tra trực quan cao.
@Võ Thành Quân Dụng cụ đa năng là mấy cây multi tool hả bác? Gửi hành lý vô tư không kiểm tra gì hết. Xách tay thì bị tịch thu.
Ví đẹp quá !
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mang lên thoải mãi, nhưng lúc nhập cảnh các nước khác thì cẩn thận. Một số nước qui định khá nghiêm ngặt về các đồ đc mang theo lúc nhập cảnh.
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Đi nội địa thì cũng k bị gắt lắm
mang nhièu tiền đi nhiều lúc sẽ rắc rối lắm, mất mát này nọ
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
Sao thấy quy định mang ngoại tệ mình đi chưa thấy soát ta,mình đi thái 3 lần đều ko hỏi người ta chỉ hỏi mang bao nhiêu tiền chứ ko soát thực tế
Dark Crystal
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Truong.ld Vì bạn đi du lịch, mấy bác hải quan cũng hay tạo điều kiện lắm. Bạn thử xách số lượng lớn thử xem sẽ thấy khác ngay.
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
mang 3 cái điện thoại được không mấy thím?
thông tin hữu ích trc h mình vẫn băn khoăn nhất cái vụ chất lỏng thôi
Mục 1 mình toàn ký gửi 😁
hoang bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho hỏi là cấm mang chất lỏng. Mà sau khi qua cửa kiểm tra vào của hàng trong khu chờ thì có thể mua cả 5 l rượu cũng được.
Dark Crystal
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoang bn Cấm đi quốc tế nha bạn. Trong nước được mang bình thường trừ chất có mùi hôi. Đi quốc tế thì rượu bạn mua là rượu duty free, cái này là được mọi quốc gia cho phép.
hoang bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dark Crystal Ý mình là như thế họ chỉ cấm mang từ ngoài vào. Còn vào rồi mua thì lại được. Vậy nó mất an toàn bay hay không.
Dark Crystal
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoang bn Tất cả đều được kiểm tra , soi chiếu an ninh cũng như làm thủ tục hải quan rồi bạn. Tất cả mặt hàng bán trong sân bay đều bị kiểm tra còn nghiêm ngặt hơn so với hành khách đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019