cần mọi người tư vấn máy đọc sách hay tablet

nhocxit19031997
14/5/2016 9:51Phản hồi: 21
như tiêu đề , mình cần mọi người tư vấn giúp cho mình :
mình chủ yếu dùng máy để đọc tài liệu , xem phim và lướt web , và máy đọc sách có cài phần mềm hay game gì như tablet được ko ?
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tancbzero
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo mình bạn cần xác định mục đích chính mà mình sẽ dùng, cái nào bạn sẽ sử dụng nhiều nhất. Nếu mà để đáp ứng đc đủ các mục đích trên thì chắc chắn là nên mua Tablet rồi. Máy đọc sách thì chỉ tập trung vào trải nghiệm đọc thôi, và thêm nữa là giá rẻ hơn, còn lướt web thì hạn chế, xem phim thì chắc chắn ko nên rồi.
Còn muốn cài phần mềm trên máy đọc sách thì hiện nay có 1 số loại máy đọc sách chạy trên nền hdh android nên sẽ cài được ứng dụng và game. Nhưng ứng dụng sẽ rất hạn chế vì do đặc điểm màn hình e-ink của máy đọc sách 😁
Nếu vừa muốn đọc sách vừa muốn xem phim thì mua tablet đi.

Máy đọc sách chỉ phù hợp cho việc đọc sách mà thôi, không thuận lợi để làm việc khác.
Nhu cầu như của bạn thì mua Tablet phù hợp hơn bạn à 😃
đọc tài liệu , xem phim và lướt web thì nên chọn máy tính bảng và đặc biệt là ipad, ipad có chế độ đọc sách rấy hay
@cuongnm11 e coi mấy shop thấy ipad2 cũng 3m7 rồi anh ơi
cuongnm11
TÍCH CỰC
8 năm
@nhocxit19031997 Hic, tháng 10 năm ngoái mình mua bản 16gb 3g có 3,2 hay 3,3 ấy
@cuongnm11 bạn mua chỗ nào vậy ?
cuongnm11
TÍCH CỰC
8 năm
@nhocxit19031997 Lâu rồi chả nhớ. Trên đường Hoàng Quốc Việt, vào ngõ. Chỉ nhớ các bạn này thường bán sỉ cho thương gia, thỉnh thoảng vẫn bán lẻ ipad, iphone trên này 😔
Nói chung ipad lành, và nên mua của thương gia, check và test kỹ.
xuantung
TÍCH CỰC
8 năm
Với nhu cầu và tầm tiền như vậy bạn nên chọn dòng tab của asus.
@xuantung mình thấy màn của nó ko đẹp lắm
em mới tìm hiểu có con chuwi hi8pro . các anh thấy sao ạ ? có ai dùng chưa và có ổn định ko ? có lỗi nhiều ko ạ
cuongnm11
TÍCH CỰC
8 năm
@nhocxit19031997 Mình không định kiến, nhưng bạn không nên mua mấy máy tàu vì bạn có vẻ người mới, không rành. Với giá đó, bạn nên mua máy đã qua sử dụng của cửa hàng bán, samsung cũ hay ipad hoặc loại nào có thương hiệu quen thuộc, hoặc kindle? Mình thấy nếu mua mới bạn nên xem tablet của kinde, loại 7 inch hoặc cái 6inch, rẻ, màn đẹp, nhưng ko có 3g
Nhu cầu như bạn thì tablet là đúng rồi, chỉ có điều có mua thì mua ipad cũ, máy cái tablet android tầm tiền này thì không ổn lắm. Mà ipad cũ thì lâu đời quá rồi cũng không ổn lắm. Amazon có cái kindle HD bạn tìm hiểu xem, chủ yếu đọc sách nhưng cũng hỗ trợ game vs web
nếu mua cũa amazon thì phải mua ntn ạ ?
cuongnm11
TÍCH CỰC
8 năm
@nhocxit19031997 Vấn đề là bạn ở đâu? Trong sài gòn và hà nội bán nhiều. Bạn vào nhattao mục máy đọc sách, hoặc máy tính bảng tìm thương gia bán kindle fire 7inch hoặc cái fire hd 6 inch, chắc giờ cái 6inch rẻ hơn rồi, và màn hình tốt hơn mấy cái asus hay máy tàu trong tầm giá
https://tinhte.vn/threads/dap-hop-amazon-fire-hd-6-moi-may-ngon-man-hinh-tot-gia-xach-tay-3-5-trieu.2370049/
cuongnm11
TÍCH CỰC
8 năm
hoặc lg g pad 7 inch có 3g. Bạn tham khảo ở nhattao. Nhưng nc mình ngại mấy em lg ở khoản nguồn dễ đi
mà cái kindle của amazon hình như ko cài dk app của chplay đúng ko ạ ?
cuongnm11
TÍCH CỰC
8 năm
@nhocxit19031997 bạn bảo cửa hàng cài cho bản room cook nếu thích, còn không vẫn cài được file apk bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019